ใช้อินเทอร์เน็ตร่วมกัน

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
ถ้าส่งทรัพยากรจากหมู่บ้านผมไปหมู่บ้านผมอีกแห่งจะถือว่า ผิดกฏของเกมมั้ยครับ
เห็นมีเขียนไว้ว่า ไม่อนุญาตให้มีการส่งทรัพยากรระหว่างผู้เล่นที่ใช้อินเทอร์เน็ตร่วมกัน!
ช่วยตอบหน่อยครับ
ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าคุณจะส่งไปให้ผู้เล่นที่ใช้อินเตอร์เน็ตเดียวกัน เช่น ร้านเน็ต เน็ตโรงเรียน/ที่ทำงาน ฯลฯ
จะไม่สามารถช่วยเหลือกันได้ครับ เพราะกฎของเกม ระบุไว้ว่า ห้ามช่วยเหลือใดๆ ภายใต้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตเดียวกัน

แต่หากไม่ได้ใช้เน็ตร่วมกัน ก็ส่งได้ไม่มีปัญหาครับ

กฎของเกมส์ http://www.tribalwars.asia/rules.php

§2) ผู้เล่นที่ใช้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน

คำจำกัดความของกฎนี้:
การกระทำร่วมกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรภายใต้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน
ความร่วมมือต่อกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรไปยังผู้เล่นคนเดียวกัน, จากสองหรือมากกว่าสองคนที่ใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน
กฎนี้บังคับใช้ต่อใครก็ตามที่ใช้งานคอมพิวเตอร์ หรือเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน หนึ่งผู้เล่นหรือมากกว่า เครือข่ายที่ใช้ร่วมกันไม่ว่าจะเป็นภายใต้บ้านเดียวกัน, หรือที่ทำงานหรือโรงเรียน

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน