ไขปัญหาเวอร์ชั่น 7 (หน้าตาเวอร์ชั่น 7 เปลี่ยนได้ | ผลิตเหรียญทอง | แก้ไขแผนยึดฯ)

• ผู้เริ่มกระทู้ jayjay2525
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ไขปัญหา เวอร์ชั่น 7

• เพิ่ม/แก้ไข ความสัมพันธ์ของแผนการเข้ายึดครอง ไม่ได้ (บัคนี้ ได้ถูกแก้ไขแล้ว)
  • [อัพเดทใหม่] อยากเปลี่ยนแบบหน้าเกมให้เป็นเวอร์ชั่นก่อนหน้าได้หรือไม่
  • [พรีเมี่ยม] เลือกผลิตเหรียญทองจำนวนมากไม่ได้ ต้องมาเลือกทีละหมู่บ้าน

เพิ่ม/แก้ไข ความสัมพันธ์ของแผนการเข้ายึดครอง ไม่ได้ (บัคนี้ ได้ถูกแก้ไขแล้ว)
ต้องขออภัยในข้อผิดพลาดนี้ด้วยครับ ทีมงานได้แจ้งข้อผิดพลาดดังกล่าวไปยังผู้พัฒนาเกมเรียบร้อยแล้ว

ระหว่างรอการแก้ไขบัคดังกล่าว ผมมีวิธีแก้ไขเบื้องต้นคือ

บางท่านเมื่อกดแล้ว จะมีกรอบลอยอยู่ด้านล่างครับ ให้ลากไปไว้ด้านบน
จากนั้นย่อหน้าเว็บลงจนกว่าจะเห็นช่องครับ (กด Ctrl + เลื่อนบอลของเม้าส์ลง เพื่อย่อ) ดังภาพ

[/url]

หมายเหตุ บัคนี้จะมีปัญหากับเผ่าที่มีแผนยึดครองร่วมเยอะนะครับ ถ้าเกิน 10 เผ่า(โดยประมาณ) ก็จะมีปัญหาครับ​

[อัพเดทใหม่] อยากเปลี่ยนแบบหน้าเกมให้เป็นเวอร์ชั่นก่อนหน้าได้หรือไม่

ทำได้ครับ แต่จะเปลี่ยนเฉพาะหน้าตาเท่านั้นนะครับ ฟังก์ชั่นและลูกเล่นยังคงเป็นเวอร์ชั่น 7

[บัญชีธรรมดา] วิธีเปลี่ยนหน้าตาเป็นแบบเก่า
[อัพเดทใหม่] ก่อนหน้านี้จะต้องเป็นบัญชีพรีเมี่ยมเท่านั้นจึงจะสามารถทำได้
ปัจจุบัน ผู้เล่นบัญชีธรรมดา ก็สามารถทำได้แล้วนะครับ โดย
  1. ไปที่เมนู การตั้งค่า -> การตั้งค่า
  2. ติ๊กที่ช่อง Klassischer Grafikstil: Klassisches Layout (Stämme 6.5)
  3. กด "ตกลง"
เพียงเท่านี้ หน้าตาเกมก็จะกลับมาเป็นเวอร์ชั่นก่อนหน้า (เวอร์ชั่น 6.5) แล้วครับ

[พรีเมี่ยม] วิธีเปลี่ยนหน้าตาเป็นแบบเก่า
  1. ไปที่เมนู การตั้งค่า -> การตั้งค่า
  2. เลื่อนลงมาด้านล่าง หัวข้อ "ชุดภาพกราฟิกส์"
    ใส่ /oldstyle.css ในช่อง ไฟล์ CSS: (ดังภาพด้านล่าง)

3. คลิก "ตกลง"

วิธีเปลี่ยนหน้าตาเป็นแบบใหม่เหมือนเดิม
กระบวนการเหมือนเดิม เพียงลบ /oldstyle.css ออก แล้วกด "ตกลง" (ดังภาพด้านล่าง)

[พรีเมี่ยม] เลือกผลิตเหรียญทองจำนวนมากไม่ได้ ต้องมาเลือกทีละหมู่บ้าน
สามารถทำได้ครับ แต่ต่างจากเวอร์ชั่นก่อนหน้าคือ
  1. "เลือกจำนวนเหรียญ" ที่ต้องการสร้างทุกหมู่บ้าน
  2. กด "เลือก"

ผู้เล่นท่านใด พบปัญหาสามารถแจ้งได้ที่นี้นะครับ จะมาไขข้อข้องใจให้ครับ :p
หากท่านใดต้องการเสนอหรือแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับ เวอร์ชั่น 7 คลิกที่นี้

ขอให้สนุกกับเกมไทรบัลวอส์ เวอร์ชั่น 7 ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

hbkmaster

คะแนน react
0
วิธีเปลี่ยนหน้าตาเป็นแบบเก่า ก็ต้องใช้พรีเมี่ยมครับ เพราะถ้าไม่มีพรีเมี่ยมจะไม่ขึ้น หัวข้อ "ชุดภาพกราฟิกส์"

แก้ไขให้หัวข้อนี้แสดงออกมาโดยไม่ต้องใช้พรีเมี่ยมได้มั้ยครับ - -

DeletedUser

Guest
ลองเปลี่ยนหน้าเกมเป็นแบบเก่าแล้วรู้สึกโลกสดใสขึ้นมาทันทีเลยครับ
ขอบคุณคุณเจมากครับที่แนะนำสิ่งดีๆ

DeletedUser

Guest
วิธีเปลี่ยนหน้าตาเป็นแบบเก่า ก็ต้องใช้พรีเมี่ยมครับ เพราะถ้าไม่มีพรีเมี่ยมจะไม่ขึ้น หัวข้อ "ชุดภาพกราฟิกส์"

แก้ไขให้หัวข้อนี้แสดงออกมาโดยไม่ต้องใช้พรีเมี่ยมได้มั้ยครับ - -

ฟังก์ชั่นนี้ต้องเป็นบัญชีพรีเมี่ยมครับ

DeletedUser

Guest
อัพเดท ปัญหาและวิธีแก้ไข การแก้ไขความสัมพันธ์แผนการเข้ายึดครองไม่ได้

DeletedUser

Guest
[อัพเดท] อยากเปลี่ยนแบบหน้าเกมให้เป็นเวอร์ชั่นก่อนหน้าได้หรือไม่

ก่อนหน้านี้จะต้องเป็นบัญชีพรีเมี่ยมเท่านั้นจึงจะสามารถทำได้
ปัจจุบัน ผู้เล่นบัญชีธรรมดา ก็สามารถทำได้แล้วนะครับ โดย
  2. ติ๊กที่ช่อง Klassischer Grafikstil: Klassisches Layout (Stämme 6.5)
  3. กด "ตกลง"
เพียงเท่านี้ หน้าตาเกมก็จะกลับมาเป็นเวอร์ชั่นก่อนหน้า (เวอร์ชั่น 6.5) แล้วครับ

DeletedUser

Guest
เรื่องสร้างเหรียญ ผมไม่ได้ใช้พรีเมี่ยมครับ

เมื่อก่อนผมจะใช้วิธีคลิกเมาส์กลางเพื่อสร้างเหรียญ (ที่มันจะเปิดแท็บใหม่ขึ้นมา) คลิกเปิดอย่างนี้ไปเรื่อยๆ สักสิบหน้าต่าง มันก็จะได้สิบเหรียญเลย ก็เีร็วดี

แต่ตอนมา 7.0 นี่ ไม่สามารถทำได้แล้วครับ เปิดกี่แท็บก็ได้เหรียญเดียวเหมือนเดิม เลยต้องกดทีนึง รอโหลดหน้า แล้วก็กดอีกที ช้ามาก

บน