ไม่ได้(และไม่เคย)เติมพรีเมี่ยม แต่ก็จะเล่นต่อในเวิร์ล 7 สาเหตุเพราะว่า....

• ผู้เริ่มกระทู้ FantasyOcean
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ต้องขอโทษทีครับที่มาเปิดกระทู้ใหม่ ในประเด็นเรื่อง ความได้เปรียบจากพรีเมี่ยม
เพราะอยากร่วมแสดงความคิดเห็นให้ได้อ่าน ผิดถูกอย่างไร อย่าถือสากันนะครับ

ความคิดเห็นของผมเกี่ยวกับ "ความได้เปรียบจากพรีเมี่ยม" คือ

ไม่ส่งผลต่อความได้เปรียบโดยรวมของเกมส์

หมายถึง ไม่ได้เปรียบอะไรมากมายนัก

สาเหตุเพราะ

1. ไทรบัลส์ คือเกมส์ ยกพวกบุกเขา ยกเผ่าตีกัน
คนเติมพรีเมี่ยมมีจำนวนน้อยมากๆ อาจเพียง 1-3 % ของคนเล่นเกมส์ทั้งหมด
จึงไม่สามารถเอาชนะ คนจำนวนมากได้อย่างแน่นอน มันเกินกำลังเกินไป
และคนเติมพรีเมี่ยม ก็กระจายไปตามเผ่าต่างๆ ไม่ได้รวมตัวกันในเผ่าเดียว
เวลายกพวกสู้กัน ความได้เปรียบที่มี ก็หักล้างกันไป
(ยกเว้น พวกเติมพรีเมี่ยม ไปสร้างเผ่าชื่อ "พรีเมี่ยมแก๊งค์":D
รับสมาชิกเผ่าเฉพาะผู้ใช้พรีเมี่ยม อันนี้จะได้เปรียบจริงๆ)

2. กติกาของเกมส์ เกี่ยวกับ "การคำนวณพลังการโจมตีและพลังป้องกันของผู้ที่มีคะแนนต่างกัน" เวลาปะทะกัน
ยังคงเป็นปัจจัยที่สร้างความเท่าเทียมในเกมส์อยู่มาก (รวมถึงปัจจัยเรื่อง ระดับกำแพง และ โบนัสกลางคืน ที่เป็นตัวช่วยผู้ไม่เติมพรีเมี่ยมด้วย)
มิฉะนั้น คนที่เข้าเวิร์ลมาใหม่ๆ คะแนนเริ่มต้นหลักสิบ คงท้อใจที่จะต่อสู้กับคนคะแนนหลักหมื่นไปแล้ว
เกมส์พยายามสร้างกติกาการต่อสู้ที่ผู้มาก่อนมาหลัง ไม่ได้เปรียบเสียเปรียบต่างกันมากนัก เวลาปะทะกัน

3. คนที่เติมพรีเมี่ยม ยังคงต้องใช้เวลาบริหารทรัพยากรในเกมส์ เหมือนกับคนที่ไม่เติมอยู่ดี
เพียงแต่ใช้เวลาน้อยกว่า คงไม่มีใครเติมพรีเมี่ยมแล้วหายไป 7ว ัน จากนั้นหวังว่า ล๊อคอินปุ๊บ มีบ้านเพิ่มขึ้นปั๊บ

เอาแค่เหตุผล 3 ข้อ ก็คงพอแล้วครับ(จริงมีเหตุผลมากกว่านี้อีก :D)

มองโลกในแง่ดี

คนเติมพรีเมี่ยม คือ ผู้มีน้ำใจ เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันเกมส์นะครับ
เกมส์ไหนๆ ก็ต้องมี สปอนเซอร์
แม้แต่เล่นไพ่ในบ้าน ยังมีเจ้ามือบริการแจกไพ่เลย :D

สปอนเซอร์ จะไปยืนบนอัฒจรรย์ เป็นสง่าราศรีบ้าง ก็เป็นสิ่งที่ปกติ
และจะเป็นสิ่งที่ดีมาก ที่จะดึงสปอนเซอร์ มาเข้าเผ่า เพราะสปอนเซอร์ มักมีอะไรดีๆ มาโชว์ในฟอรัมเผ่าเสมอ ไม่เบื่อดี

ก็เขียนกันให้อ่านเล่น ถูกผิดอย่าว่ากันนะครับ แค่ความเห็นสมาชิกผู้เล่นเกมส์คนหนึ่ง
ส่วนตัว ก็ไม่คิดอะไรมาก ถ้ายังสนุกกับเกมส์ ก็เล่นต่อ
บางทีก็คิดว่า ถ้าบริษัทผู้พัฒนาเกมส์ สามารถพัฒนาการเล่นเกมส์ถึงระดับกราฟฟิคเคลื่อนไหวได้(หมายถึง เห็นทหารในกองทัพวิ่งไปมาบนหน้าจอเวลาสู้กัน)
ก็คงจะดูสนุกขึ้นกว่านี้อีกมาก(มากกว่า ตารางตัวเลขแบบนี้) โดยอาศัยเงินจากคนเติมพรีเมี่ยมสนับสนุน ก็จะดีมิใช่น้อย.... จบ:cool:

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
พิมพ์ได้ดีครับ

เกมส์มันมีตั้งหลายทวีป ก็คิดซะว่าเรามาเล่นช้ากว่าเช่น ตอนที่ ผมเล่นเวิล์ด 1 ที่ 1 คะแนน 6 แสน

ฟังเพลงคนมีตังค์ ของบอดี้สเลมครับ

ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ที่ใจ

DeletedUser

Guest
ต้องขอโทษทีครับที่มาเปิดกระทู้ใหม่ ในประเด็นเรื่อง ความได้เปรียบจากพรีเมี่ยม
เพราะอยากร่วมแสดงความคิดเห็นให้ได้อ่าน ผิดถูกอย่างไร อย่าถือสากันนะครับ

ความคิดเห็นของผมเกี่ยวกับ "ความได้เปรียบจากพรีเมี่ยม" คือ

ไม่ส่งผลต่อความได้เปรียบโดยรวมของเกมส์

หมายถึง ไม่ได้เปรียบอะไรมากมายนัก

สาเหตุเพราะ

1. ไทรบัลส์ คือเกมส์ ยกพวกบุกเขา ยกเผ่าตีกัน
คนเติมพรีเมี่ยมมีจำนวนน้อยมากๆ อาจเพียง 1-3 % ของคนเล่นเกมส์ทั้งหมด
จึงไม่สามารถเอาชนะ คนจำนวนมากได้อย่างแน่นอน มันเกินกำลังเกินไป
และคนเติมพรีเมี่ยม ก็กระจายไปตามเผ่าต่างๆ ไม่ได้รวมตัวกันในเผ่าเดียว
เวลายกพวกสู้กัน ความได้เปรียบที่มี ก็หักล้างกันไป
(ยกเว้น พวกเติมพรีเมี่ยม ไปสร้างเผ่าชื่อ "พรีเมี่ยมแก๊งค์":d
รับสมาชิกเผ่าเฉพาะผู้ใช้พรีเมี่ยม อันนี้จะได้เปรียบจริงๆ)

2. กติกาของเกมส์ เกี่ยวกับ "การคำนวณพลังการโจมตีและพลังป้องกันของผู้ที่มีคะแนนต่างกัน" เวลาปะทะกัน
ยังคงเป็นปัจจัยที่สร้างความเท่าเทียมในเกมส์อยู่มาก (รวมถึงปัจจัยเรื่อง ระดับกำแพง และ โบนัสกลางคืน ที่เป็นตัวช่วยผู้ไม่เติมพรีเมี่ยมด้วย)
มิฉะนั้น คนที่เข้าเวิร์ลมาใหม่ๆ คะแนนเริ่มต้นหลักสิบ คงท้อใจที่จะต่อสู้กับคนคะแนนหลักหมื่นไปแล้ว
เกมส์พยายามสร้างกติกาการต่อสู้ที่ผู้มาก่อนมาหลัง ไม่ได้เปรียบเสียเปรียบต่างกันมากนัก เวลาปะทะกัน

3. คนที่เติมพรีเมี่ยม ยังคงต้องใช้เวลาบริหารทรัพยากรในเกมส์ เหมือนกับคนที่ไม่เติมอยู่ดี
เพียงแต่ใช้เวลาน้อยกว่า คงไม่มีใครเติมพรีเมี่ยมแล้วหายไป 7ว ัน จากนั้นหวังว่า ล๊อคอินปุ๊บ มีบ้านเพิ่มขึ้นปั๊บ

เอาแค่เหตุผล 3 ข้อ ก็คงพอแล้วครับ(จริงมีเหตุผลมากกว่านี้อีก :d)

คนเติมพรีเมี่ยม คือ ผู้มีน้ำใจ เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันเกมส์นะครับ
แม้แต่เล่นไพ่ในบ้าน ยังมีเจ้ามือบริการแจกไพ่เลย :d

สปอนเซอร์ จะไปยืนบนอัฒจรรย์ เป็นสง่าราศรีบ้าง ก็เป็นสิ่งที่ปกติ
และจะเป็นสิ่งที่ดีมาก ที่จะดึงสปอนเซอร์ มาเข้าเผ่า เพราะสปอนเซอร์ มักมีอะไรดีๆ มาโชว์ในฟอรัมเผ่าเสมอ ไม่เบื่อดี

ก็เขียนกันให้อ่านเล่น ถูกผิดอย่าว่ากันนะครับ แค่ความเห็นสมาชิกผู้เล่นเกมส์คนหนึ่ง
ส่วนตัว ก็ไม่คิดอะไรมาก ถ้ายังสนุกกับเกมส์ ก็เล่นต่อ
บางทีก็คิดว่า ถ้าบริษัทผู้พัฒนาเกมส์ สามารถพัฒนาการเล่นเกมส์ถึงระดับกราฟฟิคเคลื่อนไหวได้(หมายถึง เห็นทหารในกองทัพวิ่งไปมาบนหน้าจอเวลาสู้กัน)
ก็คงจะดูสนุกขึ้นกว่านี้อีกมาก(มากกว่า ตารางตัวเลขแบบนี้) โดยอาศัยเงินจากคนเติมพรีเมี่ยมสนับสนุน ก็จะดีมิใช่น้อย.... จบ:cool:

like +10
ไม่น่าเื่ชื่อว่าจะมีคนแบบนี้เหลืออยู่ .
ที่คิดในมุ่มที่ต่างกันกับคนอื่น .
คิดว่าผมโดนลุม ผมจะไม่เกิดใหม่หรอครับ
เห้อ.

Tony Kim

Member
คะแนน react
0
เล่นสด

สาเหตุเพราะ

(ยกเว้น พวกเติมพรีเมี่ยม ไปสร้างเผ่าชื่อ "พรีเมี่ยมแก๊งค์":D

เอาแค่เหตุผล 3 ข้อ ก็คงพอแล้วครับ(จริงมีเหตุผลมากกว่านี้อีก :D)

แม้แต่เล่นไพ่ในบ้าน ยังมีเจ้ามือบริการแจกไพ่เลย :D

อย่างที่ว่าเติมไปทำไมพรีเมี่ยม เล่นสดดีกว่า:cool:

DeletedUser

Guest

สาเหตุเพราะ

ก็นะ แต่ก็มีเผ่าบางเผ่าอ่ะนะ เติม พรีเมี่ยม กันไปกว่าครึ่งเผ่า คะแนน ก็นะ 700k กว่า ไม่ต้องเอ่ยชื่อ หลายคนคงจะรู้

ขอคัดค้านคำว่าไม่ได้เปรียบอะไรมากนัก

อีกอย่าง พีเมี่ยมมันได้เปรียบกว่ามาก คนบ้านไม่โดนยึดไม่รู้หรอก

อยากให้ จำชื่อพวกพีเมี่ยมไว้ แล้ว ลองเล่น เวิล ที่ไม่มีพีเมี่ยม ความแตกต่างจะเห็นเลย

DeletedUser

Guest
พรีเมียม มันได้เปรียบมากๆ ตอนนี้กลายเป็นสงครามพรีเมียมไปแล้วครับw7 อ่ะ ถ้า w8 ยังไม่ดีขึ้นคนก็จะหายมากขึ้นสังเกตุจาก w7 ปกติwอื่นๆคนจะต้องเยอะกว่านี้.....

DeletedUser

Guest
ขอแสดงความเห็นเป็นตัวหนังสือสีแดงนะครับ

1. ไทรบัลส์ คือเกมส์ ยกพวกบุกเขา ยกเผ่าตีกัน <<< อันนี้แน่นอน
คนเติมพรีเมี่ยมมีจำนวนน้อยมากๆ อาจเพียง 1-3 % ของคนเล่นเกมส์ทั้งหมด <<< 1-3%นี่คุณมั่วขึ้นมาเองใช่ไหมครับ? เดี๋ยวพอใกล้ๆจบเกม จะเห็นว่ามากกว่า50%คือคนเติมpremium (เพราะที่ไม่ได้เติมโดนโละออกจากเกมหมดแล้ว) ถ้าหากไม่เชื่อ เชิญเข้าไปดูเวิลเก่าๆก่อน
จึงไม่สามารถเอาชนะ คนจำนวนมากได้อย่างแน่นอน มันเกินกำลังเกินไป <<< สรุปเกมนี้เป็นเกม ที่คนมีpremiumกับไม่มีpremiumสู้กันเหรอครับ?
และคนเติมพรีเมี่ยม ก็กระจายไปตามเผ่าต่างๆ ไม่ได้รวมตัวกันในเผ่าเดียว <<< คนเติมพรีเมี่ยมหน่ะ อยู่เผ่าอันดับต้นๆของเวิลเป็นส่วนใหญ่ เคยเข้าเกมบ้างไหมครับ?
เวลายกพวกสู้กัน ความได้เปรียบที่มี ก็หักล้างกันไป <<< หักล้างจริงๆด้วยครับ ผมรู้สึกว่า ผู้เล่นธรรมดาคะแนน 3พันโดนผู้เล่น เติมpremiumคะแนน1แสนหักล้างไปหลายคนแล้วละ

2. กติกาของเกมส์ เกี่ยวกับ "การคำนวณพลังการโจมตีและพลังป้องกันของผู้ที่มีคะแนนต่างกัน" เวลาปะทะกัน <<< มันช่วยได้ไม่นานหรอกครับ ตอนหลังๆจะรู้กันเอง
ยังคงเป็นปัจจัยที่สร้างความเท่าเทียมในเกมส์อยู่มาก (รวมถึงปัจจัยเรื่อง ระดับกำแพง และ โบนัสกลางคืน ที่เป็นตัวช่วยผู้ไม่เติมพรีเมี่ยมด้วย) <<< คนเติมpremiumสร้างไวกว่าอ่ะครับ เท่าเทียมไหม? แล้วโบนัสกลางคืน ก็มีให้คนเติมpremiumเหมือนกัน ไม่ใช่ไม่มี
มิฉะนั้น คนที่เข้าเวิร์ลมาใหม่ๆ คะแนนเริ่มต้นหลักสิบ คงท้อใจที่จะต่อสู้กับคนคะแนนหลักหมื่นไปแล้ว <<< ผมก็เห็นว่าท้อไปเยอะแล้วนะ
เกมส์พยายามสร้างกติกาการต่อสู้ที่ผู้มาก่อนมาหลัง ไม่ได้เปรียบเสียเปรียบต่างกันมากนัก เวลาปะทะกัน <<< แสดงว่าไม่เคยโดนตีหรือเปล่าครับ

3. คนที่เติมพรีเมี่ยม ยังคงต้องใช้เวลาบริหารทรัพยากรในเกมส์ เหมือนกับคนที่ไม่เติมอยู่ดี <<< คุณท่าทางจะไม่เคยใช้premiumนะ
เพียงแต่ใช้เวลาน้อยกว่า คงไม่มีใครเติมพรีเมี่ยมแล้วหายไป 7ว ัน จากนั้นหวังว่า ล๊อคอินปุ๊บ มีบ้านเพิ่มขึ้นปั๊บ <<< "เพียงแต่ใช้เวลาน้อยกว่า" นี่ก็ปัญหาไม่ใช่เหรอครับ ผู้เล่นธรรมดาคะแนน 1พัน คนที่เติม ไป1แสนแล้ว

คนเติมพรีเมี่ยม ไม่ใช่"ผู้มีน้ำใจ"ทุกคนหรอกครับ ถ้าคุณมีบ้านหนึ่งหลัง เล่นมา1เดือน
อยู่ดีๆโดนทหารเป็นแสนๆมารุมยำแล้วยึดบ้านไป จะโบนัสกลางคืนหรืออะไรก็ช่วยคุณไม่ได้หรอก นี่หรือ"ผู้มีน้ำใจ"?
ถ้าจะมองโลกในแง่ดีแล้วเล่นต่อ ผมคิดว่าคุณควรจะมองว่า คุณมีเพื่อนที่เติมpremium(ในเผ่าคุณ) ที่คอยช่วยคุณได้ สามารถพึ่งพาได้มากกว่า
แบบนั้นเวลาเจอสงคราม มีผู้บุกรุก ก็ยังมีสมาชิกเผ่า ช่วยเหลือกันได้ระดับนึง ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียว

แต่ผมบอกตรงๆ ที่จริงก็มีผู้เล่นที่พอใจเล่นแบบไม่มีpremiumอยู่จริงๆ โดนยึดก็ไปเกิดใหม่ขอบแผนที่เรื่อยๆ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เป็นส่วนประกอบของแผนที่เวิลดีๆนี่เอง
ซึ่งสิ่งที่คนพวกนั้นพอใจก็คือการที่ได้คุยกับเพื่อนๆในเผ่า แค่นั้นแหละครับ มันก็ไม่เลวเท่าไร เพราะในเผ่าก็มีforumให้คุยได้เรื่อยๆ

สรุปว่าผมขอค้านเรื่องที่คุณพิมพ์มั่วๆว่า "ไม่ได้เปรียบอะไรมากมายนัก"

DeletedUser

Guest
เเล้วไหงเพิ่งมาพิม์เอาตอนนี่ล่ะครับเนี่ย
ป.ล.ผมไม่ชอบพลียุคใหม่มากๆ

DeletedUser

Guest
เพิ่งเจอกระทู้นี้โดนใจมากเลย

กระทืบ like 100000000000000000000000000000000000000000000000 T

DeletedUser

Guest
:Dเพราะว่าเราเล่นสดภูมิใจมากกว่าการเล่นแบบใช้เงินครับเนื่องจากเป็นฝีมือของเราเอง
ผมขอกระทืบLikeให้สัก100000000000000000000000(เยอะไปมั้ยเนี่ย:D555+)

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
คนเติม พรีเมียม ใช้เวลา ในการ อับบ้าน เก็บเหรียญ สร้างทหาร เพียง 2-3 นาทีก็เสร๊จ ทุก อย่าง เวลานี้แหละ บ้านกี่หลังก้เหอๆๆ

คนที่ไม่เติมก้อาจจะ 10 นาที + หรือมากกว่า ตามจำนวนบ้านที่คุณมี

ตัวผมเองก้เติมพรีเมียมทุกเวิล์ด แต่ ผมไม่เห็นเทพซักกะเวิล์ด สาเหตุเพราะว่า ผมเป็นคนเบื่ออะไรที่มันง่ายๆๆเกินไปเล่นแค่ พักเดียวก้เบื่อแล้ว

เกมส์เนี๊ย ถ้าไม่อึดจริงอยู่ไม่ได้ เกมส์นี้แม่งเถื่อน ฮ่าๆๆๆ เวิล์ด 8 มา อีกแล้ว คนเวิล์ด7 จะบอกว่าไงขอเสียงหน่อยเร็ว

DeletedUser

Guest
รนรงค์ให้เวิร์ด8 ไม่ใช่พรีเมียม ดูสิว่าใครจะชนะ

DeletedUser

Guest
มาช่วยกันลด ละ เลิก การใช้พรีเมี่ยม ในเวิลด์ 8 กันเถอะ

DeletedUser

Guest
:uaxe:พรีเมี่ยมนั้นช่วยได้มาก ผู้เล่นบางคนเล่นไม่เก่ง(ไร้กลยุทธ์) แต่เมื่อใช้พรีเมี่ยม สู้ยังไงก้อชนะ(เพราะบ้านเยอะทหารมันแยะ)
ขุนไม่ต้องพูดถึง กดตี:uaxe::uaxe::uaxe::uaxe::uaxe::uaxe:กระหน่ำเข้าไปเดวมันก้อชนะ

DeletedUser

Guest
ท่านคิดยังงั้นหรอครับถ้างั้นก็คิดผิดแล้วท่านถ้าคนในเผ่าของคนที่ถูกตีเขาทำตามหน้าที่ที่เขาได้รับมอบหมายอย่างคนสร้างบ้านเรนก็เรนไปส่วนคนสร้างบ้านตีก็รุมตีคนที่มาตีคนในเผ่าเขาใครจะชนะล่ะท่าน:mad::mad:
ขออภัยที่ต้องพูดอย่างนี้นะครับ

DeletedUser

Guest
ผมคิดว่า บางที่คนที่เติมพรีเขาอาจจะเก่งอยู่แร้วก็ได้นะคับ ถึงเขาจะไม่เติมพรีก็สู้พวกท่านได้(มั้ง) ^^ มันอยู่ที่ฝีมือครับ พรีเมี่ยมแค่ต้วช่วยให้เร็วขึ้นเฉยๆ

ผมเห็นคนเก่งๆหลายคนคับที่ไม่เติมพรีเมี่ยมก็โหดคับ ^^ ถ้าจะให้เลิกใช้พรีเมี่ยม เกมส์นี้ก็ล้มดิคับเพราะบริบัษเกมส์ก็อยู่ไม่ได้คับ :)

DeletedUser

Guest
ใครบอกอยู่ไม่ได้เกมนี้ไม่ใช่เเหล่งเงินหลักของเขาครับ--
ถ้าพลีเมี่ยมเเค่สร้างบ้านเร็วขึ้นเหมือนเมื่อก่อนก็พอรับได้
งั้นสมมุติวันนึงคุณเล่นเกมนี้อยู่สร้างบ้านซะติดอันดับ1มีผู้เล่นข้างบนท่านคนนึงที่ยังไม่ออน
ตื่นเช้าขึ้นมาคุณพบว่ารอบๆบ้านบนัสเถื่อนได้กลายเป็นบ้านผู้เล่นไปหลายหลังเเล้ว
เเละสาเหตุก็มาจากคนข้างบนบ้านคุณ
เเละคุณก็ได้พบว่าอันดับคุณล่วงไปที่300+
คุณเห็นใน80อันดับเเรกๆมีบ้าน2หลังขึ้น
หมดกำลังใจเล่นไหมล่ะ?

บน