ไอเทมของขุนพลครับ

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'คำถาม' เริ่มโดย Peace, 17. พฤษภา 2010.

แชร์หน้านี้

1. Peace

Peace Guest

ข้อมูลข้างล่างนั้นจะเป็นการตั้งค่าของระบบใน เวิลด์ 1 นะครับ
    โดยใน เวิลด์ 2 นั้นเปลี่ยนตัวเลขเพิ่มพลังต่างๆ เป็น โจมตี 40%, ป้องกัน 30% นะครับ

ง้าวของ Guan Yu - พลหอก
    พลังโจมตีของพลหอกเพิ่ม 30% และ พลังป้องกันของพลหอกเพิ่ม 20%

ดาบยาวของ Paracelsus - พลดาบ
    พลังโจมตีของพลดาบเพิ่ม 30% และ พลังป้องกันของพลดาบเพิ่ม 20%

ขวานนักรบของ Thorgard - พลขวาน
    พลังโจมตีของพลขวานเพิ่ม 30% และ พลังป้องกันของพลขวานเพิ่ม 20%

ธนูยาวของ Nimrod - พลธนู
    พลังโจมตีของพลธนูเพิ่ม 30% และ พลังป้องกันของพลธนูเพิ่ม 20%

กล้องโทรทรรศน์ของ Kalid - พลสอดแนม
    ทำให้พลสอดแนมสามารถสอดแนมไปถึงจำนวนทหารที่อยู่นอกเมือง และัยังทำให้ขุนพลจะถูกฆ่าได้ด้วยพลสอดแนมเท่านั้น

ทวนของ Mieszko - พลม้าเบา
    พลังโจมตีของพลม้าเบาเพิ่ม 30% และ พลังป้องกันของพลม้าเบาเพิ่ม 20%

ธงรบของ Baptiste - พลม้าหนัก
    พลังโจมตีของพลม้าหนักเพิ่ม 30% และ พลังป้องกันของพลม้าหนักเพิ่ม 20%

ธนูวัสดุผสมของ Nimrod - พลม้าธนู
    พลังโจมตีของพลม้าธนูเพิ่ม 30% และ พลังป้องกันของพลม้าธนูเพิ่ม 20%

กระบองหนามของ Caro - เครื่องกระทุ้ง
    เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องกระทุ้ง 100% และกำแพงได้รับความเสียหายเพิ่มขึ้นในช่วงเริ่มต้นของการต่อสู้

กองไฟของ Aletheia - เครื่องยิงหิน
    เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องยิงหิน 100% ในระหว่างการเข้าโจมตี และเพิ่มความสามารถเป็นสิบเท่าในระหว่างการป้องกัน

คทาของ Vasco - ขุนนาง
    ค่าความภักดีจะถูกลดลงอย่างต่ำ 30 ทุกครั้ง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17. มิถุนา 2010
  2. Peace

Peace Guest

เรียบร้อยนะครับ น่าจะถูกนะ (หวังว่า อิอิ)
    ยังไง ตั้งเป็น แนะนำให้หน่อยนะครับ

3. elderq

elderq Member

เข้าร่วม:
    11. พฤษภา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    พอครบ 100% แล้วจะสุ่มมาอันนึงให้เราใช่ป่ะครับ

4. Peace

Peace Guest

ใช่แล้วครับ

5. l2AeK

l2AeK Guest

ผลของการสุ่มคือสุ่มอย่างเดีวยหรือจะมี%ช่วยเช่นเราเอาขุนพลออกตีกับม้าหนักตลอดจะมีส่วนไห้มี%สุ่มได้ของม้าหนักเพิ่มขึ้นรึเป่าคับ

6. icelza10

icelza10 New Member

เข้าร่วม:
    16. พฤษภา 2010
    0
    และัยังทำให้ขุนพลจะถูกฆ่าได้ด้วยพลสอดแนมเท่านั้น

ไม่เข้าใจช่วย บอกที

7. Peace

Peace Guest

จะทำให้ขุนพลกลายเป็นเหมือนม้าสอดแนมตัวหนึ่งไปเลยไงครับ

ตอบแบบนี้ เข้าใจไหมอะครับ?

8. Empire Guard

Empire Guard Guest

ถ้าใส่อาวุธแล้วสามารถสอดแนมได้ เลยอยากถามว่าค่าโจมตีขุนพลจะมีส่วนด้วยไหม ?
    เพราะขุนพลโจมตีเริ่มที่ 150 ม้าสอดแนมปกติ โจมตี 0 ถ้า ค่าโจมตีขุนพล
    มีผล ก็สามารถฆ่าม้าสอดแนมอีกฝ่ายได้เกือบ 75 ตัว ?
    ยกเว้นถ้าใส่อาวุธแล้วโจมตีเป็น 0 ? อยากรู้ว่าเป็นแบบไหนครับ ขอบคุณ :)

9. Salavender

Salavender Guest

ถูกต้องครับ ใส่อาวุธแล้ โจมตีเป็น 0 แล้วก็จะกลายเป็นมาสอดแนมดีๆตัวนึงนี่เอง
    และ เมื่อเป็นมาสอดแนมแล้ว จะโจมตีแล้วตายคือ ศัตรูมีเท่าไหร่ ต้องมากกว่าศัตรู 1
    คือ ถ้าศัตรูมีม้าสอดแนม 1 ตัว ถ้าจะรอดเอาข็อมูลกลับมา ต้องนำม้าสอดแนมไปเพิ่มอีกตัวครับ เป็น ขุนพลติดอาวุธ และม้าสอดแนม
    แล้ว ม้าสอดแนมเราจะตายครับ เหลือขุนพลติดอาวุธกลับมา

10. Hel2oKunG

Hel2oKunG Guest

ใส่อาวุธขุนพลยังไงครับ :D

11. leelaanon

leelaanon New Member

เข้าร่วม:
    21. เมษา 2010
    0
    กดที่ไอเท็มในคลังแสงครับ

12. Devilish

Devilish Guest

สรุปว่า % ขุมพลจะขึ้นเนื่องจากปัจจัยอะไรบ้างครับ ที่ผมรู้ก็คือว่า ขึ้นวันล่ะ 3% อีกอย่างคือไปโจมตีทหารคนอื่น แล้วถ้าไม่นำขุมพลไปด้วยตอนโจมตี % จะขึ้นไหม ช่วยชี้แจงทีครับ

13. goodknife

goodknife New Member

เข้าร่วม:
    19. พฤษภา 2010
    0
    ขอถามเกี่ยวกับขุนพลดังนี้ครับ

- ค่า exp. ของขุนพล จะขึ้นเฉพาะเวลานำขุนพลของเรา (+ ทหาร) ไปโจมตีแล้วฆ่าทหารอีกฝ่ายได้ ใช่หรือไม่ (ถ้าไม่นับที่ขึ้นอยู่แล้ววันละ 3 %) คือต้องการถามว่า ถ้าขุนพลเราอยู่ในเมือง แล้วมีทหารมาตีเรา แล้วทหารเค้าตาย exp. ขุนพลจะขึ้นมั้ย

- ความมากน้อยของ exp. ที่ได้ ขึ้นอยู่กับอะไร ใช่ข้าวที่กิน (จำนวนคนงาน) ของทหารที่ตายนั้นๆรึเปล่าครับ

- เราสามารถส่งทหารเราไปเป็นกำลังเสริมเมืองคนอื่น แล้วเอาขุนพล+ทหารเราไปโจมตีเมืองนั้น เพื่อเก็บ exp. ได้มั้ยครับ

- มีวิธีคำนวณมั้ยครับ ว่าขุนพลเลเวลอะไร ต้องฆ่าทหารศัตรูกี่ตัว (หรือข้าวกี่หน่วย) exp. ถึงจะขึ้น 1% (หรือขุนพลไม่มีเลเวลหว่า งั้นก็น่าจะแปลว่าจำนวนที่ต้องฆ่าต่อ exp. ที่ได้ ก็จะตายตัวสิ หรือไม่มีเลเวล แต่ยิ่งได้ไอเท็มมาก ยิ่งเก็บ exp. ยาก)

- ไอเท็มของขุนพลมีโอกาสได้ซ้ำมั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

แก้ไขล่าสุด: 24. พฤษภา 2010
  14. Hel2oKunG

- ไม่ครับ
    - น่าจะใช่ครับ
    - ส่งไปแบบนี้ตีกันเองตายนะครับต้องเรียกกำลังเสริมกลับก่อนที่อีกกลุ่มจะไปถึง
    - ไม่มีหรอกครับ
    - น่าจะไม่

15. goodknife

goodknife New Member

เข้าร่วม:
    19. พฤษภา 2010
    0
    อ่า ผมอธิบาย ข้อ 3. ไม่ดีเอง ขอโทษครับ คือต้องการจะถามว่า ถ้าเราฆ่าทหารตัวเอง โดยการส่งไปเป็นกำลังเสริมที่หมู่บ้านคนอื่น แล้วเอาขุนพล + ทหารเรา ไปตีทหารที่ส่งไปเป็นกำลังเสริมนั้น ขุนพลจะได้ exp. ในส่วนที่ทหาร (ที่เราส่งไปเป็นกำลังเสริม) ตายไปมั้ยครับ

คือผมต้องการจะปั๊มตัวสอดแนม แล้วส่งไปเรนเมืองร้าง แล้วเอาขุนพลไปตีเก็บประสบการณ์น่ะ (แร่มันเหลือไม่รู้จะเอาไปทำไรดี) =w="

แก้ไขล่าสุด: 24. พฤษภา 2010
  16. LimPbiZk1T

LimPbiZk1T Guest

อยากถามว่า
    1.เวลาขุนพลเราใส่ไอเท็ม แล้วไปตายที่หมู่บ้านคนอื่น เช่น ฐานศัตรู และ ฐานที่เราส่งสนับสนุน ไอเท็มที่ขุนพลใช้อยู่ขณะตายจะหายไปหรือไม่
    2.ฐานเรากำลังจะถูกยึดแล้ว ไอเท็มในคลังแสงของเราจะถูกยึดด้วยหรือไม่
    3.ถ้าเราเล่นใหม่แล้วไอเท็มที่เรามีจะหายไปหรือไม่

17. Xavialtor

Xavialtor Guest

ได้อาวุธของขุนพลแล้วครับ

สลดมาก

ง้าวของ Guan Yu
    ง้าวของ Guan Yu: เพิ่มพลังโจมตี 30% และพลังป้องกัน 20% ให้กับพลหอกของคุณ

พลังโจมตีของพลหอกปรกติอยู่ที่ 10 เพิ่มมา 30% เป็น 13 ส่วนพลังป้องกันจาก 45 เพิ่ม 20% เป็น 54

ผมอยากจะกดเล่นใหม่จริงๆ ให้ตายเถอะโรบิ้น :p

18. Hel2oKunG

เด๋วครบอีก 100% ก็ได้อีกชิ้นครับใจเย็นๆ ผมได้ กระบอง carol เพิ่มโจมตีเครื่องกระทุ้ง 100% โหดมากครับ เอาเครื่องกระทุ้งไป 150 อัน กำแพง lv20 นอกรัศมีโบสถ์ โชค -25% ก็เหลือ 0 ครับ :D

19. hermit

hermit New Member

เข้าร่วม:
    13. พฤษภา 2010
    0
    แล้วถ้าเราได้อาวุธขุนพลมากกว่า 1 ชิ้น จะให้ขุนพลใส่ทั้งหมดเลยได้ไหมครับ หรือใส่ได้ทีละอย่าง

แล้วอย่างกล้องของ kalid นั้นพอใส่ให้ขุนพลแล้วขุนพลกลายเป็นพลสอดแนม ถ้าเป็นไอเทมชิ้นอื่นขุนพลจะกลายเป็นยูนิทนั้นๆหรือเปล่าครับ

อย่างเช่นถ้าใส่ง้าวกวนอูที่มีผลกับพลหอก จะทำให้ขุนพลกลายเป็นพลหอก(ที่พลังโจมตีและป้องกันต่ำเตี้ยเรี่ยดิน)หรือเปล่า

20. bankl3bb007

bankl3bb007 Guest

อิอิ

หนูเล่นไม่เป็นค่ะ ใครก็ได้ช่วยบอกวิธีเล่นหนูที่สิค่ะ
    :eek: