ไอเทมของขุนพลครับ

yuri@djorgeff

คะแนน react
0
ชิ้นแรก ได้ vasco เซ็งสาด

เดี๋ยวจะเอาขุนนางไปลุยเลยนิ +ตั้ง สี่สิบโจมตี

7ped

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าเราได้อาวุธขุนพลมากกว่า 1 ชิ้น จะให้ขุนพลใส่ทั้งหมดเลยได้ไหมครับ หรือใส่ได้ทีละอย่าง

แล้วอย่างกล้องของ kalid นั้นพอใส่ให้ขุนพลแล้วขุนพลกลายเป็นพลสอดแนม ถ้าเป็นไอเทมชิ้นอื่นขุนพลจะกลายเป็นยูนิทนั้นๆหรือเปล่าครับ

อย่างเช่นถ้าใส่ง้าวกวนอูที่มีผลกับพลหอก จะทำให้ขุนพลกลายเป็นพลหอก(ที่พลังโจมตีและป้องกันต่ำเตี้ยเรี่ยดิน)หรือเปล่า

เปล่าครับ แค่เพิ่มความสามารถให้ยูนิตนั้นๆ ยกเว้นกล้องครับ แต่ต้องเอาไปพร้อมยูนิตนั้นๆนะครับ :d

hermit

คะแนน react
0
ขอบคุณครับ พอดีผมได้ง้าวมาน่ะครับ แต่อยากได้กระบองของคาโรไม่ก็กองไฟของอาเลเทียร์จังเลย เวลาบุกจะได้ไม่ต้องบุกหลายรอบ

ไม่เป็นไรตั้งต้นใหม่ก็ได้^^

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับ พอดีผมได้ง้าวมาน่ะครับ แต่อยากได้กระบองของคาโรไม่ก็กองไฟของอาเลเทียร์จังเลย เวลาบุกจะได้ไม่ต้องบุกหลายรอบ

ไม่เป็นไรตั้งต้นใหม่ก็ได้^^

ตีเมืองเยอะๆบ่อยๆครับ เอาเมืองที่มีคนเล่นมีทหาร % อาวุธขึ้นเร็ว จริงๆง้าวก็มีประโยชน์ต่อการตั้งรับครับ พวกพลม้า จะแพ้หอก :d

DeletedUser

Guest
สอดแนม

ถามครับ
เพิ่งหัดเล่นครับ
สร้างพลสอดแนมอย่าไรครับ
ไม่เข้าจัย

DeletedUser

Guest
ถามครับ
เพิ่งหัดเล่นครับ
สร้างพลสอดแนมอย่าไรครับ
ไม่เข้าจัย

สร้างโรงม้าครับ แล้วไปที่โรงตีเหล็ก วิจัย ม้าสอดแนม รอเวลาวิจัยเสร็จก็สร้างได้เลยครับ :d

ปล.ผิดกระทู้

DeletedUser

Guest
ผมอยากรู้อ่ะครับวาถ้าสมมติว่า

เราอยากได้ กองไฟของ Aletheia - เครื่องยิงหิน นั้น

ถ้าพาขุนพลไปกับเครื่องยิงหินบ่อยๆแล้วจะทำให้มี % ที่จะได้อย่างที่ต้องการหรือเปล่าครับ

DeletedUser

Guest
ผมอยากรู้อ่ะครับวาถ้าสมมติว่า

เราอยากได้ กองไฟของ aletheia - เครื่องยิงหิน นั้น

ถ้าพาขุนพลไปกับเครื่องยิงหินบ่อยๆแล้วจะทำให้มี % ที่จะได้อย่างที่ต้องการหรือเปล่าครับ

ไม่อ่ะครับ สุ่มล้วนๆ :d

DeletedUser

Guest
ถามเพิ่ม และถ้าขุนพลที่ตายถืออาวุธไปด้วย จะเสียอาวุธไปหรือเปล่า ?

DeletedUser

Guest
ทวนของ Mieszko มันเพิ่มพลังโจมตี ม้าเบา 40% ป้องกัน 30% ไม่ใช้เหรอ -*-

DeletedUser

Guest
ไอเท็มเก็บได้ยังไง

ต้องทำยังไงถึงจะได้ไอเท็มครับ

DeletedUser

Guest
ต้องทำยังไงถึงจะได้ไอเท็มครับ

รอค่าความก้าวหน้าในการค้นหาไอเทมชิ้นถัดไป ครบทุก 100 เปอร์เซนต์ จะได้สุ่มอาวุธมา 1 ชิ้นครับ

ค่านี้จะได้จากโจมตีหมู่บ้านของผู้เล่นคนอื่น และได้ทุกวันวันละ 3% ต่อ วัน

icelza10

Member
คะแนน react
0
ผมว่า กองไฟ อะดีมาก กัน 10เท่า อะ จาก 100*10= 1000 ต่อตัว

กันม้า 50*10 = 500 คิดดู ดีขนาดไหน

DeletedUser

Guest
จุ๋มอยากทราบว่า ไอเทมขุนพลอ่ะส่วนมากไปเจอกันที่ไหนค่ะจุ๋มได้คะแนนขุนพล96%ยังไม่เห็นมีเลยอ่ะ

DeletedUser

Guest
กดไปอ่านตั้งแต่เริ่มแล้วจะรู้คำตอบที่คุณถามครับ

บน