ไอเทมของขุนพลครับ

DeletedUser

Guest

ผมได้ของเวิลด์สองแล้วนะครับ เป็นขวาน +40, 30 ท่าทางเวิลด์นี้จะลุยมันส์

goodknife

Member
คะแนน react
0
ผมงงครับ ข้อมูลหน้าแรกนี่ถูกจริงๆรึเปล่า เพราะผมดูที่เว็บข้อมูลไทรบัลวอร์ บางที่ก็เขียนว่าเพิ่ม โจมตี 40% ป้องกัน 30% แต่บางที่ก็เขียน 30% / 20% ???

DeletedUser

Guest
เวิลด์ 1 ตามหน้าแรกครับ
เวิลด์ 2 เปลี่ยนเป็น 40/30 ครับ

DeletedUser

Guest
เอ่อ แล้วจะทำยังไงให้ได้ไอเทมคะ ช่วยอธิบายหน่อยค่ะ

laonped

Member
คะแนน react
0
ถ้าเราส่งทหารไปสนับสนุนพร้อมขุนพล เมื่อมีคนอื่นเข้ามาโจมตี ขุนพลเราจะได้ % ไหมครับ พอดีอ่านผ่านๆเจอเห็นว่าไม่ได้แต่ไม่แน่ใจ ลองหาดูแล้วก็ไม่เจอคำตอบน่ะครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเราส่งทหารไปสนับสนุนพร้อมขุนพล เมื่อมีคนอื่นเข้ามาโจมตี ขุนพลเราจะได้ % ไหมครับ พอดีอ่านผ่านๆเจอเห็นว่าไม่ได้แต่ไม่แน่ใจ ลองหาดูแล้วก็ไม่เจอคำตอบน่ะครับ

ตั้งรับไม่ได้นะครับ :D

DeletedUser

Guest
มีคำถามครับ

แล้วตกลงถ้าขุนพลตายโดยใส่อาวุธ

แล้วอาวุธจะหายไหมครับ

ถ้าตอบไปแล้วก้ขอโทดด้วยครับ

แต่ผมอ่านมา7หน้าแล้ว

ยังหาไม่เจอคำตอบของคำถามนี้อ่ะครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเราส่งขุนพลไปเป็นกำลังเสริมที่เมืองลูก(ขุนพลประจำการที่เมืองหลัก)
ทหารที่เมืองลูกจะได้รับผลของอาวุธที่ขุนพลถือมั้ยครับ
คำถามต่อเนื่อง ถ้าส่งไปเรนคนอื่นมันจะมีผลรวมไปถึงทหารคนอื่นหรือเปล่าครับ

goodknife

Member
คะแนน react
0
ถ้าเราส่งขุนพลไปเป็นกำลังเสริมที่เมืองลูก(ขุนพลประจำการที่เมืองหลัก)
ทหารที่เมืองลูกจะได้รับผลของอาวุธที่ขุนพลถือมั้ยครับ
คำถามต่อเนื่อง ถ้าส่งไปเรนคนอื่นมันจะมีผลรวมไปถึงทหารคนอื่นหรือเปล่าครับ

ไม่ได้ครับ จะได้เฉพาะทหารที่มาจากเมืองเดียวกับขุนพลเท่านั้น , ไม่รวมครับ

DeletedUser

Guest
เปล่าครับ แค่เพิ่มความสามารถให้ยูนิตนั้นๆ ยกเว้นกล้องครับ แต่ต้องเอาไปพร้อมยูนิตนั้นๆนะครับ :d

สวัสดีครับ
พอดีอ่านแล้วยังไม่เข้าใจตรงที่ว่า ถ้ามี ไอเทมขุนพล หลายชิ้นใส่ทุกชิ้นพร้อมกันได้เลย หรือเลือกใส่ได้ทีละชิ้น
ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
สวัสดีครับ
พอดีอ่านแล้วยังไม่เข้าใจตรงที่ว่า ถ้ามี ไอเทมขุนพล หลายชิ้นใส่ทุกชิ้นพร้อมกันได้เลย หรือเลือกใส่ได้ทีละชิ้น
ขอบคุณครับ

ทีละชิ้นครับ

lind

คะแนน react
0
เสริมนะครับ ผมว่าตั้งรับได้คะแนนด้วยนะ

ตอนนั้นผมมีอยู่ 50ก่า ๆ ผมไม่อยู่สามวัน มีทัพมาตีสามทัพครับ ทัพละประมาณ บก300 ม้า200 แรมกะแมวอีก 50 มาทั้งสามครับ เค้าแพ้กลับไปหมด ขุดพลไม่ตาย ได้อาวุธแรกมาเลยครับ

ผมได้ขวานอ่ะ ก็ชอบพอดี แต่อุตส่าสร้างมาตั้งเยอะ โดนบุกตายเรียบเลย 555

อย่างงนะ ผมคะแนน500ก่า ม้าเบาก็ 500แระ แต่โดนบุกตายเรียบเลยเหลือประมาณ250 อนาจเลย ถ้าผมอยู่หล่ะ หืม

บน