ไอเทมของขุนพลครับ

thew42

Guest
งง

เวลาถ้าส่งไปตีคนอื่นแล้วเราชนะอ่าครับ เราจะได้%ยังไงครับงง
ตามหน้าแรกๆผมอ่านแล้วงง บางคนเขียนว่า"ตามทหารที่เราฆ่าได้"
บางคนเขียนว่า"ตามข้าวที่ทหารแต่ละตัวกิน"งงอ่าครับ
ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ:confused:

thew42

Guest
เวลาถ้าส่งไปตีคนอื่นแล้วเราชนะอ่าครับ เราจะได้%ยังไงครับงง
ตามหน้าแรกๆผมอ่านแล้วงง บางคนเขียนว่า"ตามทหารที่เราฆ่าได้"
บางคนเขียนว่า"ตามข้าวที่ทหารแต่ละตัวกิน"งงอ่าครับ
ช่วยอธิบายให้หน่อยครับ:confused:
ช่วยตอบทีครับ

dewza2540

เด็กใหม่

ผมพึ่งเล่นครับเล่นไปเล่นมาเกมนี่หนุกกว่าที่คิดอิอิ
เข้าเรื่องเลยคืออยากรู้ว่าอาวุธที่มีทั้งหลายทำไงถึงได้มาครับผม

New E.L.F.

Guest
ของขุนพลใช่ไหมครับ
ต้องไปที่อนุสาวรีย์ ครับ
แล้วกดที่ คลังแสง จะมีบอกว่าได้ กี่เปอร์เซ็นต์ แล้วโดยปกติจะขึ้นวันละ 3 ครับ
ถ้าโจมตีแล้วฆ่าทหารไปเยอะก็จะได้เปอร์เซ็นต์เยอะ
ส่วนเรื่องเพิ่มเปอรเซ็นต์โดยการยอมเสียแร่อะนะผมโพสหลายกระทู้แล้ว
(ใช้ Firefox)
1. สร้างทหารสายโจมตี(แล้วแต่)
2. สร้างทหารดจมตี(เพราะถ้าสร้างเรนมันจะไม่ดีเท้าที่ควรส่วนเหตุผลดูในข้อต่อไป)-(ควรน้อยกว่าทหารชุดแรกสัก ครึ่งนึง)
3. ไปที่บ้านที่เราจะตี(คนเถื่อน โบนัส) เลือกส่งทหาร (เปิด 2 แทบ)
4. ส่งทหารชุด 2 ไป ให้ถึง ตกลง อย่าเพิ่งกดเพราะเด่วมีคนตัดหน้า
5. ส่งชุดแรกไป พร้อมขุนพล กดถึง ตกลง (แทบ 2)
6. ตั้งเปน ออฟไลน์
7. กด โจมตี ทั้ง 2 แทบ
8. กด รีแทบทั้งหมด
9. รอทหารไปถึงจะได้รายงานเลย

ความหมายของเรป บน คือ เอาทหารไปเรน แล้วเอาทหารไปตีเองใช่มิ
เรนบ้านคนเถื่อน โบนัส แล้วแต่ ส่งทหารสายตีไปเรน แล้ว ก็ส่งทหารสายตีไปตีอีกที โดน กะเวลาให้ เรนถึงก่อนนิจหน่อย เพื่อกันคนอื่นมาปล้นละเจอเรนของเรา
ทีว่าเสียแร่ ก็เพราะ ต้องเอาแร่ไปลงสร้างทหาร
มันก็ไม่ยากสำหรับ บ้านที สงบ อะนะ ไม่มีไรทำ จะไปตีคนอื่นก็ไม่ได้ มันก็ดีอะ
**
ความจริงพิม ผิดมากกว่านี้นะนี้เพราะพิม มั่วมากนี้นังอ่านไปละ2รอบนะนี้ 0..0

แก้ไขล่าสุด:

IndigoGott

Guest
ความสามารถพิเศษที่ได้รับจากไอเทมของขุนพลนั้นมีผลเฉพาะกับทหารของเราเอง หรือว่ามีผลกับทหารในหมู่บ้านที่เราไปเรนด้วยครับ?? :confused::confused:

เรนทหารเมืองทีไปเรนไม่ได้รับผล ของขุนพลทีไปเรนครับ
*
มีเฉพาะทหารของเมืองที ขุนพล ปะจำการเท่านั้นครับ(แล้วขุนพลต้องอยู่ด้วยเท่านั้น)
ถ้าเรามีหลายเมือง ขุนพลประจำเมืองใหนเมืองนั้นได้ผลไอเทม เมืองอื่นไม่ได้ครับ
*
ถ้าขุนไปปล้นกับกองทัพ ทหารทีเหลือในเมืองก็ ไม่ได้รับพลไอเทม หรือเมืองทีขุนพลประจำการส่งทหารไปปล้น ไปตี เมืองอื่น ไม่ได้เอา ขุนพล ไปด้วยกองทัพนั้นๆก็ไม่ได้รับผลไอเทม
**ก็ตามนี้ละครับ จะได้รับผล ขุนต้องอยู่ด้วยเสมอ**

IndigoGott

Guest
ขอบคุณมากครับ นั้นแสดงว่าถ้าเรนให้ตัวเองเมืองไหนก็ต้องย้ายขุนพลไปประจำการเท่านั้น ใช้กรณีส่งกำลังเสริมไม่ได้นี้เอง

ขอบคุณครับ

Overlordz

Guest
มีคำถามครับ
ถ้าเมือง1 มี ขุนพลอยู่5ตัว
ประจำการ1ตัวถือ หอก
เรน4ตัว ถือ หอก หอก ดาบ ม้าหนัก

เวลาถูกโจมตี จะ+หอกกี่เปอ ครับ แล้ว ดาบ กับม้าหนัก จะได้ โบนัส ไหม

New E.L.F.

Guest
เรื่องเรนใช่ไหม
ทหารจะคิดแยกกันครับ
เช่นผมจะส่งทัพไปเรนบ้านเพื่อนแล้วไม่มีไอเทมไอเทมที่ถือก้อจะไม่มีผลครับ
เอาง่ายๆคือถ้าขุนพลไม่ไปในทัพจะไม่มีผล
ส่วนเรื่องขุนพลถือไอเทมเหมือกัน สอง ตัวนั้น แยกทัพกันครับ

zaeumaki

Guest
อยากทราบว่า ถ้าเรายึดครองหมู่บ้านได้ 3 หมู่บ้าน
เราคงยังมีขุนพลแค่ 1 ตัวรึเปล่าค่ะ

หมายถึงมีหมู่บ้านละ 1 ตัว
หรือจะมีกี่หมู่บ้านเราก็มีได้แค่ 1 ตัวค่ะ

New E.L.F.

Guest
อยากทราบว่า ถ้าเรายึดครองหมู่บ้านได้ 3 หมู่บ้าน
เราคงยังมีขุนพลแค่ 1 ตัวรึเปล่าค่ะ

หมายถึงมีหมู่บ้านละ 1 ตัว
หรือจะมีกี่หมู่บ้านเราก็มีได้แค่ 1 ตัวค่ะ
ไอดีเดียว มีขุนพลได้ ตัวเดียวครับ
แตาสามารถส่งไปประจำการบ้านอื่นๆได้แต่ใกล้ ไกล แค่ไหนก็ใช้เวลา หก ชั่วโมง เท่านั้นเอง

gugangna

สอบถามครับ
กองไฟนี่บวกป้องกัน10เท่าเฉพาะเครื่องยิงหินเท่านั้นหรอครับ
หรือบวก10เท่าของทุกกองกำลัง

New E.L.F.

Guest
ไอเทมกองไฟนี่ถ้ามีจะมีความสามารถในการทำป้องกันได้ทุกอย่างนะ
เห็น ig mod บอก