ไอเทมของขุนพลครับ

DeletedUser

Guest
แล้ว จาหาไอเท็มพวกนี้ให้ขุนพลได้ที่ไหนอ่ะครับ

ขึ้นอยู่กับคุนแหละคับว่าโจมตีบ่อยแค่ไหนและถ้าส่งขุนพนไปไกลก้อยิ่งดีและถึงไม่ตีมันก้อขึ้นทุกวันวันละ 3

DeletedUser

Guest
แล้วถ้ากดตีตัวเอง โดยใช้ขุนพล ขุนพลจะได้คะแนนการฆ่าไหมคับ

DeletedUser

Guest
ไอเทมขุนพล

จะถอดไอเทมออกจากขุนพลยังไงครับ

ขอบคุณครับ

วิชิต

คะแนน react
0
ผมก็ไม่รู้

ผมไม่รู้ว่าถอดยังไง เเต่ตอนนี้ผมได้ไอเมม 2อัน คือ คทาของขุนาง เเละ ทวนของพลม้าเบา
:confused::confused:

DeletedUser

Guest
ถอดไม่ได้ครับ นอกจากจะมีมากกว่า 1 อันขึ้นไป จะสามารถเปลี่ยนได้ครับ

samurailoki

คะแนน react
0
อ่า่ครับ

ทำให้ เข้าใจ ขึ้นมาบ้างละครับ ถ้าครบ 100% ก็จะได้ไอเทม 1 ชิ้นสินะครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเรามีหลายเมือง
%ของไอเทมมันจะทวีคูณตามจำนวนเมืองรึเปล่าครับ
ใครทราบช่วยตอบหน่อยครับ:confused:

DeletedUser

Guest
% ของไอเท่ม จะขึ้นวันละ 3% ตามปกติ หากอยากได้เพิ่มเติมให้มากกว่าเดิมนั้น ต้องไปฆ่าทหารคนอื่นๆครับ

ส่วนที่ถามว่าเคยได้ไอเท่มซ้ำมั้ย เคยสิครับ เซ็งมา 2-3 รอบล่ะ ซ้ำไปซ้ำมา - -"

เเละกว่ามันจะครบ 100% อีก สุดจะบรรยาย :mad:

DeletedUser

Guest
แสดงว่าออกศึกบ่อยมาก
เขาเลยให้ไอเทมมาสำรองเยอะๆๆ:D:p
กลัวมันพัง:D

DeletedUser

Guest
ทำไม%ไอเทมผมมันขึ้นเร็วกว่าปกติ
ยังไม่ได้ฆ่าใครเลย(ประมาณ10%)

plasma60329

คะแนน react
0
ม่ายรุ้สิ ถ้าหลายๆคนสงสัย

ก้อขอบอกในสิ่งที่เรารุ้ก่อนละกัล..

ข้อ1 ถ้าเราไปตีคนอื่น ถ้าเราสังหารศัตรูได้ เมื่อขุนพลกลับมาที่บ้าน.. จะได้expคับ..
ข้อ2 ถ้าเราส่งไปช่วยป้องกันหรือสนับสนุนเพื่อน.. เราก้อได้expเลย คือถ้าส่งมาแล้วเราสังหารได้อะคับ.. (ไม่แน่ใจว่า ถ้ามีสนับสนุนเยอะ เราจะได้เฉลี่ยในการหารกี่คนด้วยหรือป่าว)
ข้อ3 ขุนพลถ้าเราสร้างตอนไหน ให้คิดไป24ชม. ซึ่งไม่ได้คิดจากเวลา00.00 ของทุกวัน
ข้อ4 ขุนพลจะใส่ไอเทมได้ครั้งละ1ชิ้นแล้วสามารถเปลี่ยนได้ แต่เปอขุนพลจะได้ โดยที่ครบ100เปอ จะได้ไอเทม1ชิ้น..
ข้อ5 ถ้าเราส่งขุนพลไปยังหมู่บ้านของเรา ไม่ว่าจะไกลหรือใกล้แค่ไหน ก้อ6ชม.คับ
ข้อ6 ไอเทมเวิร์ล2ทำไมจึง+ เยอะกว่า เนื่องจากเวิร์ล2ไม่ต้องสร้างโบสถ์คับ คงเข้าใจเหตุผลนะคับ
ข้อ7 ไอเทมขุนพลจะมีผลก้อต่อเมื่อขุนพลไปกับกองทัพชุดนั้น.. หรืออยู่ในหมู่บ้านนั้น..(ซึ่ง ถ้าเป็นการสนับสนุน จะนับรวมด้วยหรือป่าว อันนี้ยังไม่แน่ใจ)
ข้อ8 ไอเทม ที่คิดว่าแย่ที่สุดกลายเป็นดาบ กับ คฑา ทุกคนเชื่อไหม.. ถ้าลองมองความสามารถ ทั้งหมดแล้ว..

ข้อสุดท้าย ขอบคุณคับที่ทนอ่าน 5 5 5

อยากรู้อย่างนึง ขอให้ผู้รุ้มาตอบที

อยากรุ้ว่า เรามีหอก แล้วเราส่งไปสนับสนุน โดยที่เรา ไม่ได้นำหอกไปด้วย.. คือส่งแต่ขุนพลไป

แล้วเมืองนั้นมีหอก เมืองที่เราสนับสนุนไปจะได้รับผลของไอเทมนั้นๆหรือป่าว.. หรือว่า มีผลเฉพาะ ทัพที่ไปกับขุนอะคับ..

สงสัยมากๆ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
กองไฟของ Aletheia - เครื่องยิงหิน
เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องยิงหิน 100% ในระหว่างการเข้าโจมตี และเพิ่มความสามารถเป็นสิบเท่าในระหว่างการป้องกัน

ตามที่ผมเข้าใจก็คือ เวลาโจมตีจะ โจมตีแรงขึ้นอีกเท่านึง
ส่วนเวลาป้องกัน นี่คือความสามารถทุกอย่างจะเพิ่มขึ้นอีก 10 เท่า
ปกติ
พลังโจมตี 100 = 100x10 = 1000
พลังป้องกัน 100 = 100x10 = 1000
พลังป้องกันต่อทหารม้า 50 = 50x10 = 500
พลังป้องกันต่อพลธนู 100 = 100x10 = 1000

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าอะครับ

ถามเพิ่มครับ
เพิ่มพลังป้องกันของทุกตัวในหมู่บ้านหรือเฉพาะทหารที่ไปกับขุนพลกรณีทีไปสนันสนุนเพื่อน

DeletedUser

Guest
ถ้าเราได้คฑา แล้วเราเอาขุนพลไปโจมตีโดยที่ไม่เอาขุนนางไปด้วย
จะมีผลของไอเทมหรือเปล่าครับ

bombeto

คะแนน react
0
ไอเทมขุนพล

สำหรับไอเทมทุกอย่าง มีพลังป้องกันและโจมตี ก็ตามนั้นครับ
ขุนพล สวมไอเทมอะไรไว้ จะเป็นการเพิ่มพลังให้กับ กองกำลังนั้น ๆ ครับ
เช่น สวมกองไฟไว้ ก็จะเพิ่มพลังให้กับ เครื่องยิงหิน
ถ้าไปโจมตีด้วยเครื่งอยิงหินกองกำลังที่ไปจะต้องมีขุนพลไปด้วยเครื่องยิงหินถึงจะมีพลังเพิ่ม
ถึงใส่ไว้แต่ถ้าขุนพลไม่ไปด้วยพลังก็ไม่เพิ่มครับ
ไอเทมทุกชนิดเลยครับ ถึงขุนพลสวมไว้ ไม่ว่าโจมตีหรือตั่งรับถ้าไม่มีขุนพล
รวมอยู่ในกองกำลังไอเทมก็จะไม่เพิ่มพลังให้ครับ
ไม่มีประโยรชอะไรเลยครับ ถ้าไม่เอาขุนพลเข้าร่วม

บน