ไอเทมของขุนพลครับ

DeletedUser

Guest
อยากถามว่า
1.เวลาขุนพลเราใส่ไอเท็ม แล้วไปตายที่หมู่บ้านคนอื่น เช่น ฐานศัตรู และ ฐานที่เราส่งสนับสนุน ไอเท็มที่ขุนพลใช้อยู่ขณะตายจะหายไปหรือไม่
2.ฐานเรากำลังจะถูกยึดแล้ว ไอเท็มในคลังแสงของเราจะถูกยึดด้วยหรือไม่
3.ถ้าเราเล่นใหม่แล้วไอเท็มที่เรามีจะหายไปหรือไม่

1.ถ้าขุนพลตาย ก็สร้างใหม่ครับ โดยที่ไอเทมยังอยู่ที่คลังแสงเหมือนเดิม

2.ไอเทมขโมยกันไม่ได้ครับ ของใครของคนนั้น

3.ถ้าเรากดเล่นใหม่เอง ไอเทมหายครับ แต่ถ้าโดนยึดไม่เหลือบ้านซักหลัง

จนต้องหาที่ลงหมู่บ้านใหม่

ไอเทมยังอยู่ครบทุกชิ้นครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าฝ่ายป้องกันถือกองไฟของ Aletheia อยู่ เราต้องใช้อะไรไปตีค่ะ

DeletedUser

Guest
ส่งขุนพลไปเมืองอื่นของเรา ไมมันใช้งานไรไม่ได้

มันทำไม่ได้ หรือ เราไม่เข้าใจ

ท่านกดส่งกำลังสนับสนุนสินะครับถึงใช้ไม่ได้ไงครับถ้าท่านอยากใช้ขุนพลท่านก็ไปบ้านที่ต้องการให้ขุนพลไปแล้วไปอนุสาวรีย์เข้าที่ขุนพลแล้วให้กด นำขุนพลมาประจำการที่หมู่บ้านนี้
***คำเตือน เมื่อทำสิ่งดังกล่าวไปแล้วจะไม่สามารถยกเลิกได้ฉะนั้นอย่ากดพร่ำเพรื่อนะครับ
**หมายเหตุ หมู่บ้านที่ต้องการส่งของเราจะไกลจากบ้านที่ขุนพลอยู่แค่ไหนก็ใช้เวลา6ชั่วโมง

DeletedUser

Guest
ถ้าฝ่ายป้องกันถือกองไฟของ aletheia อยู่ เราต้องใช้อะไรไปตีค่ะ

บอกตรงๆว่าเป็นสิ่งที่ยากพอสมควรครับ
แต่ก็สามารถทำได้ครับโดยสร้างทหารเหล่านี้
1. ขวาน(ทุกเมืองต้องไม่ต่ำกว่า10000แต่ต้องมี6-8เมืองที่มี20000ขึ้นไปครับ)
2. เครื่องยิงหิน(แมว)เอาไว้ทำลายโรงงานหรือที่ต้องการ
3. เครื่องกระทุ้ง(แกะ)ทำลายกำแพงให้สู้ง่ายขึ้น
4. พลม้า เอาไว้หนุนให้ทัพแตกเร็วขึ้นและกันไม่ให้ทหารอื่นมายุ่งกับทัพที่เราใช้ฆ่าแมว
5. ขุนพลถือไอเท็มขวานจะใช้ได้ดีที่สุด รองลงมาเป็นกองไฟ รองบ๊วยเป็นกระบอง แย่ที่สุดคือไอเท็มพลม้าทั้งมวล(เฉพาะทัพแรก)
6. ม้าส่องเอาไว้ดูทัพศัตรูว่าเรนไปหรือยัง(เผื่อได้มาจากเรน)
***หมายเหตุเป็นวิธีเดียวที่จะชนะได้ครับแต่ต้องใช้ทัพหลายเมืองพอสมควรถึงจะชนะครับถ้าไม่จำเป็นอย่าเสี่ยงเพราะจะเสียทหารโดยเปล่าประโยชน์ครับ
ป.ล.ผมเอาชุดที่เพื่อนผมตีเรนขุนถือกองไฟแตกผสมกับความคิดผมเล็กน้อยครับ

DeletedUser

Guest
ตอบกลับเรื่องขุนพล

ถ้าขุนพลใส่ไอเทม แล้วกลายเป็นยูนิตนั้นเลย ขุนพลก็กลายเป็นเบนเท็นเลยน่ะสิครับ

DeletedUser

Guest
ขุนพลเอเลี่ยนสินะ 5555+

ขุนพลจะแค่เพิ่มพลังโจมตีและป้องกัน ให้กับยูนิตนั้นๆ ตามที่ขุนพลสวมใส่
แต่กับม้าสอดแนม ถ้าสวมของ ม้าสอดแนม ขุนพลจะกลายเป็นม้าสอดแนมเลยครับพลังโจมตี 0 เลย แต่จะสอดแนม เรน และกำลังนอกบ้านได้

DeletedUser

Guest
ตอบกลับเรื่องขุนพล

แล้วถ้าขุนพลกลายเป็นเอเลี่ยน จะตั้งชื่อใหม่ให้ขุนพลว่าอะไรดีล่ะครับ (นอกเรื่องซะแล้วเรา:d)

DeletedUser

Guest
ตอบกลับเรื่องพลเหวี่ยงหิน

ถ้าเป็นยังงั้น เราก็เล่นเกมพีเดเตอร์อยู่สิครับนี่ (จิ้ว จิ้ว ตูมๆ!:eek:)

DeletedUser

Guest
ถ้างั้นต้องเปลี่ยนชื่อเกมเป็น Alienwar เกมสงครามเอเลี่ยนบนเว็บบราวเซอร์ :D

DeletedUser

Guest
Alienwar เกมสงครามเอเลี่ยนบนเว็บบราวเซอร์ โดยทีมงาน Alienwar!:D

DeletedUser

Guest
ถามหน่อยครับ ถ้าเรา ขอเรนมา มีขุนพล 2 ตัว ตัวแรกมี ดาบ ตัวที่สองมี กองไฟ มันจะมีผลทั้ง 2 อย่าง หรือว่า มีผลอย่างใดอย่างหนึงหรอครับ

บน