ไอเทมขุนพล ทวนของ Mieszko

DeletedUser

Guest
ของเราได้ ทวนของ Mieszko
ทวนของ Mieszko: เพิ่มพลังโจมตี 30% และพลังป้องกัน 20% ให้กับพลม้าเบาของคุณ

ทั้งๆที่มันจะต้องเปนแบบนี้ไม่ใช่หรอ ทวนของ Mieszko - พลม้าเบา
พลังโจมตีของพลม้าเบาเพิ่ม 40% และ พลังป้องกันของพลม้าเบาเพิ่ม 30%

ทำไมของเรามันลดลงอ่ะ :confused:

DeletedUser

Guest

ทวนของ Mieszko

ทวนของ Mieszko: เพิ่มพลังโจมตี 30% และพลังป้องกัน 20% ให้กับพลม้า

เบาของคุณ

ส่วนมากอาวุธจะเพิ่มพลังโจมตี 30% และพลังป้องกัน 20% เกือบทุกอัน

ส่วนเพิ่มพลังโจมตี 40% และพลังป้องกัน 30% อันนั้นข้อมูลอาจคาด

เคลื่อน เพราะเป็นข้อมูลจาก wiki ก่อนมันจะอัพเดธ เหรอ ข้อมูลจะ sever

นอก ( มั้ง ) -*-

DeletedUser

Guest
แต่ของเพื่อนในเผ่าเรามันเพิ่มโจมตี40% ป้องกัน30% นะคะ
ไม่รู้ว่ามันพิดพลาดอะไรรึเปล่า

DeletedUser

Guest
เพื่อนดูผิดค่ะ เท่ากับของเราเลย 30%กับ20% แต่น่าจะมีการแก้ในกระทู้แนะนำไอเทมของขุนพลนะคะ ฝากทีมงานด้วยค่ะ

DeletedUser

Guest
เส้าอ่ะ นี่ถ้า 40/30 เกมส์มันจะลุ้นปัสสาวะเหนียวมากเลยเวลาที่ต้องไปตีกับคนอื่นอ่ะนะ 555+

DeletedUser

Guest

กองไฟของ Aletheia

เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องยิงหิน 100% ในระหว่างการเข้าโจมตี และเพิ่มความสามารถเป็นสิบเท่าในระหว่างการป้องกัน

ไม่รู้ว่ามันดีไหม แต่ก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรใช่ป่ะคราฟ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ผมว่าไอเทมของขุนพล ดีทุกอันอ่ะครับ
แต่เสียอย่างเดียว
ขุนพลมันเหม่ง สงสัยจริง ทำไมไม่ออกแบบให้ดูดีกว่านี้

อยากได้เป็นผู้หญิงนุ่งน้อยห่มน้อยอ่ะครับ

ส่วนกองไฟผมว่าีีดีนะ
สร้างแมวไว้เรน
แมว 1 ตัวพลังป้องกัน 100 เพิ่มขึ้น 10 เท่า ก็ล่อไปพันนึงละ
แถมกำแพงอีก ระดับ 20 ตั้ง 100 กว่าเปอร์ ล่อไปสองพันละ

แต่ถ้าเอาทรัพที่ใช้สร้างแมว 1 ตัว
ไปสร้างดาบซึ่งมีพลังป้องกันต่างกันนิดหน่อย
จะได้พลังป้องกันทหารราบ 500 กว่าๆ บวกโบนัสของดาบอีก ประมาน 40%
ก็น่าจะได้ประมาน 700 กำแพง 20 ก็ประมาน 1400 หน่วย
สร้างแมวเรนดีกว่าสร้างดาบ
พอเห็นภาพที่ร่างมั่วๆ ไม่รู้จะถูกหรือผิดรึเปล่าครับ
เดามั่วไปรึเปล่า(วะ)

ถ้ามันผิด ท่านที่มีประสบการณ์ ช่วยแก้ไขทีนะครับ
มั่วมันไปหน่อย

DeletedUser

Guest
ผมว่าไอเทมของขุนพล ดีทุกอันอ่ะครับ
แต่เสียอย่างเดียว
ขุนพลมันเหม่ง สงสัยจริง ทำไมไม่ออกแบบให้ดูดีกว่านี้

อยากได้เป็นผู้หญิงนุ่งน้อยห่มน้อยอ่ะครับ

ส่วนกองไฟผมว่าีีดีนะ
สร้างแมวไว้เรน
แมว 1 ตัวพลังป้องกัน 100 เพิ่มขึ้น 10 เท่า ก็ล่อไปพันนึงละ
แถมกำแพงอีก ระดับ 20 ตั้ง 100 กว่าเปอร์ ล่อไปสองพันละ

แต่ถ้าเอาทรัพที่ใช้สร้างแมว 1 ตัว
ไปสร้างดาบซึ่งมีพลังป้องกันต่างกันนิดหน่อย
จะได้พลังป้องกันทหารราบ 500 กว่าๆ บวกโบนัสของดาบอีก ประมาน 40%
ก็น่าจะได้ประมาน 700 กำแพง 20 ก็ประมาน 1400 หน่วย
สร้างแมวเรนดีกว่าสร้างดาบ
พอเห็นภาพที่ร่างมั่วๆ ไม่รู้จะถูกหรือผิดรึเปล่าครับ
เดามั่วไปรึเปล่า(วะ)

ถ้ามันผิด ท่านที่มีประสบการณ์ ช่วยแก้ไขทีนะครับ
มั่วมันไปหน่อย

ไปฟังใครเค้ามาอีกล่ะครับ เครื่องยิงหินนั้นเมื่อมี item อาจจะดีขึ้นกว่าเก่าจริงแต่ว่าเวลาคนบุกเค้าคงไม่เอาแต่ทหารราบไปหรอกครับ ส่วนใหญ่พลม้าก็ต้องเยอะพอๆกับขวาน ที่สำคัญเมื่อพลม้าเยอะเครื่องยิงหินแพ้ทาง คุณจะพบกับหายนะ เครื่องยิงพังหมด เวลาสร้างหลายวันหลายสัปดาห์คราวนี้คุณบุกใครไม่ได้แถมยังจะโดนเป็นฟาร์มเอาดื้อๆ :confused:

ldavoll

Member
คะแนน react
0
สรุปว่า ไอ้พลังป้องกัน มันเ็ป็นของจริง ใช่ไหมครับ
ส่วนถ้าใครจะทำ คงต้องหาหอกมาเรนกันเอาเอง?
แล้วทหารที่บุก ผมเห็นม้าเบาเป็นส่วนมากครับ
อเนกประสงค์ที่สุด ขนเยอะ พลังโจมตีต่อหน่วยการกินข้าวเยอะที่สุด

บน