120% มาจากไหน ใครรู้บอกที

คะแนน react
0
Post เวิลด์ 16

สวัสดีผู้เล่นทุกท่าน,

ทีมงานมีความยินดีอย่างยิ่งที่จะแจ้งให้ท่านทราบว่าเวิลด์ 16 จะเปิดให้บริการในวันพุธที่ 30 กรกฎาคม 2557 เวลาประมาณ 16.30-17.00 น. ซึ่งท่านสามารถลงทะเบียนล่วงหน้าได้ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปเพื่อจับจองพื้นที่ดีๆ ก่อนใคร!

การตั้งค่าของเวิลด์ 16 เบื้องต้น

ความเร็วของเวิลด์: 1.2

ความเร็วของยูนิต: 0.8

ยูนิต
เวิลด์นี้มีการเปิดใช้งานระบบธง ศาสนา พลธนู ทหารอาสาสมัคร และขุนพลพร้อมไอเท็ม

การตั้งค่าอื่นๆ

เปิดใช้งานโบสถ์
สามารถซื้อตัวขุนนางได้โดยใช้ระบบแพ็กเกจ
การอัพเกรดเทคโนโลยีสามารถทำได้โดยใช้ระบบเทคโนโลยีธรรมดา
ระยะเวลา 5 วันในการคุ้มครองผู้เล่นใหม่
กำลังใจขึ้นอยู่กับคะแนนในเวิลด์
คุณสามารถเลือกทิศที่คุณต้องการจะเริ่มได้
จำนวนสมาชิกในชนเผ่ามากที่สุด 40 คน
หมู่บ้านของคนเถื่อนสามารถพัฒนาได้สูงสุด 3500 คะแนน

การชนะของเวิลด์

เอาชนะด้วยระบบความลับ (18 ชิ้น และถือเป็นเวลา 4 วัน)

อื่นๆ
- ในเวิลด์ 16 หากการโจมตีและสนับสนุนใดถูกส่งต่อจากคำสั่งเดิมในเวลาที่ต่ำกว่า 500ms จะถูกปรับเป็น 500ms เพื่อช่วยลดข้อได้เปรียบสำหรับผู้เล่นใหม่และผู้เล่นเก่าที่ใช้เทคนิคโจมตีสั้นๆ เป็น
- ขุนนางเดินได้สูงสุด 350 ช่อง

ขอบคุณครับ

ทีมงานไทรบัลวอรส์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย t0ny; 23.07.14 at 12:52

--------------------------------------------

120 % ตีไม่ได้ อยู่ตรงไหนว่ะ อ่านดูแล้วไม่มีนี้หว่า 55555555555555

dals

คะแนน react
0
ระบบ 120% ยกเลิกไปเลยครับ คะแนนห่างกัน 1.2 เท่า ถึงจะตีกันได้
คิดได้ไงครับ บ้านเถื่อนก็มีน้อย แล้วยังตีบ้านคนไม่ได้อีก
แบบนี้จะเล่นกันยังไง

dwphan

คะแนน react
0
ระบบตีผู้เล่นที่คะแนนต่างกันไม่เกิน 120% แทบจะทำให้โอกาสจบเวิลนี้เป็นไปไม่ได้เลยครับ

การชนะของเวิลด์ : เอาชนะด้วยระบบความลับ (18 ชิ้น และถือเป็นเวลา 4 วัน)

1.สมมติว่าผมยึดบ้านความลับได้ แล้วให้เพื่อนในเผ่ายึดบ้านผมจนเหลือแค่บ้านที่ถือความลับหลังเดียว โดยที่บ้านความลับที่ผมมีอยู่ ไม่สร้างสิ่งก่อสร้างใดๆเพิ่ม คะแนนบ้านคงไม่เกิน 50คะแนน แบบนี้คงไม่มีผู้เล่นท่านอื่นเลยที่สามารถแย่งชิงบ้านความลับจากผมได้เลย

2.เวิลนี้ใช้ระบบขวัญกำลังใจ แต่ มีระบบคะแนน 120% อยู่ 2ระบบนี้มันค่อนข้างขัดแย้งกันเอง

ลองพิจารณาดูนะครับ

บน