1xa มหาอำนาจของเวิล์ด1

DeletedUser

Guest
ผมยอมรับครับว่าผมกลัว แต่ผมก็กลัวไม่มากหรอกครับ
หากเราไม่สร้างความแค้นให้กับใคร ใครจะมาสร้างความแค้นให้กับเราครับ

แต่ผมต่างจากท่านมากคับ ผมเล่นอยู่เวิร์ด 4 โดนรุมยำ จาก3เผ่าใหญ่ ผมไม่รู้ว่าผมไปทำอะไรให้พวกเขาคับ แต่ที่รู้ๆพวกนั้นต้องการจะลบผมออกจากเวิร์ด 4 แค่รุมตี ไม่พอคับ พยายามหาหลักฐานอะไรก็ได้ทุกอย่างมาฟ้องแบนผมฟ้องแบนเพื่อนผม ไปหลายคนโดนลบไอดีก็หลายคนส่วนผมโดนแบนไป2ครั้งและ แต่ที่น่า ตลกก็คือ ในฟอรั่มของพวกเขา เพื่อนผมเอาข้อความส่งมาให้ดู โอ้โห ใส่ไฟกันหน้าดู พยายามปลุกระดม โดยเอาผมไปพูดในด้านลบหลายอย่าง หาว่าผมไปฟ้องแบนพวกเพื่อนเขาทั้งๆที่ตอนนั้นผมยังไม่รู้เลย ว่าผมฟ้องแบนใคร แต่หลังจากนี้ พวกคุณระวังตัวให้ดีคับ ผมเชื่อว่าต้องมีซักคนที่ได้เข้ามาอ่านข้อความนี้ ปากก็โม้ว่าตัวเองเก่งฉลาดกว่าคนอื่น แต่การกระทำ แย่คับเล่นหลายไอดีลอบกัดตลอดเวลา ประกาศว่าจะลบผมออกจากเวิร์ด4 แต่ตีผมมาหลายเดือนแล้ว คงจะแค้นมาก อยากจะรู้เหมือนกันว่าสาเหตุ คืออะไร 55555+ ว่างเลยมาระบายเล่นๆ คับ :p

DeletedUser

Guest
แต่ผมต่างจากท่านมากคับ ผมเล่นอยู่เวิร์ด 4 โดนรุมยำ จาก3เผ่าใหญ่ ผมไม่รู้ว่าผมไปทำอะไรให้พวกเขาคับ แต่ที่รู้ๆพวกนั้นต้องการจะลบผมออกจากเวิร์ด 4 แค่รุมตี ไม่พอคับ พยายามหาหลักฐานอะไรก็ได้ทุกอย่างมาฟ้องแบนผมฟ้องแบนเพื่อนผม ไปหลายคนโดนลบไอดีก็หลายคนส่วนผมโดนแบนไป2ครั้งและ แต่ที่น่า ตลกก็คือ ในฟอรั่มของพวกเขา เพื่อนผมเอาข้อความส่งมาให้ดู โอ้โห ใส่ไฟกันหน้าดู พยายามปลุกระดม โดยเอาผมไปพูดในด้านลบหลายอย่าง หาว่าผมไปฟ้องแบนพวกเพื่อนเขาทั้งๆที่ตอนนั้นผมยังไม่รู้เลย ว่าผมฟ้องแบนใคร แต่หลังจากนี้ พวกคุณระวังตัวให้ดีคับ ผมเชื่อว่าต้องมีซักคนที่ได้เข้ามาอ่านข้อความนี้ ปากก็โม้ว่าตัวเองเก่งฉลาดกว่าคนอื่น แต่การกระทำ แย่คับเล่นหลายไอดีลอบกัดตลอดเวลา ประกาศว่าจะลบผมออกจากเวิร์ด4 แต่ตีผมมาหลายเดือนแล้ว คงจะแค้นมาก อยากจะรู้เหมือนกันว่าสาเหตุ คืออะไร 55555+ ว่างเลยมาระบายเล่นๆ คับ :p

เพราะมันเป็นเกมส์สงครามไงค่ะ เมื่อต่างคนต่างเลือดชัดเจนแล้วว่าอยู่เผ่าไหน อยู่ข้างไหน ก็ต้องยอมรับในแนวทางที่เผ่าที่คุณอยู่เดินเกมส์ไป

ไม่ว่าสงครามจะเกิดเพระาอะไรก็ตาม และทุกคนก็ย่อมอยากทำให้ตัวเองและเผ่าที่ตนเองอยู่ได้เปรียบให้ได้มากที่สุด

การแจ้งแบนคุณก็สามารถจะแจ้งแบนได้นะค่ะ ถ้าหากว่าพบเห็นอะไรที่ผิดสังเกตุว่าไอดีนั้นน่าจะเป็นคนเล่นคนเดียวกัน

หรือว่าพบเห็นหลักฐาน ก็ขอให้ทีมงานตรวจสอบ ทีมงานคงไม่ได้กำหนดว่าเผ่านี้แจ้งได้ เผ่านี้แจ้งไม่ได้ ทุกคนมีสิทธิ์ในการแจ้งตรวจสอบเท่ากัน

แต่ไอดีจะโดนแบนไหม ก็ขึ้นอยู่ที่ว่าตรวจสอบแล้วจะผิดจริงหรือไม่เท่านั้นเองนะค่ะ

DeletedUser

Guest
คับที่มาพูด ก็คืออยากให้เล่นเกมส์กันแบบแฟร์ๆมากกว่าจะโกงอะคับ แค่โกงในเกมส์โดยการเล่นหลายไอดีไม่พอยังฟ้องแบนเรื่องตั้งชื่อบ้าน ถ้าคุณไม่เป็นผมคุณไม่รู้หรอกคับว่ามันเสียความรู้สึกขนาดไหน

DeletedUser

Guest
งั้นเราก็ทำให้ถูกต้องที่สุดซิค่ะ ตั้งชื่อแบบไม่หยาบคาย ตั้งแบบชื่อที่เราชอบไม่ไปกระทบใคร ไม่เล่นหลายไอดี ทำตามกฎ

ต่อให้เค้าแจ้งแบนก็ไม่สามารถแจ้งแบนคุณได้หรอกค่ะ :eek: ส่วนที่คุณคิดว่าทางเค้าเล่นหลายไอดี อย่างที่ส้มบอก ถ้าสงสัยตรงไหน ก็แจ้งทีมงาน

ในหน้าเกมส์จะมีข้างล่าง "ฝ่ายบริการช่วยเหลือ" ก็เข้าไปแจ้งในนั้นได้เลยค่ะ

DeletedUser

Guest
คุณก็ทำทุกอย่างตามกฏซิครับ อีกทั้งผมว่าท่านอาจจะเหนื่อยกับการโดนรุมตี
แต่มันเป็นเกมส์สงครามท่านควรทำใจไว้ก่อนเล่นแล้ว อีกอย่างผมคิดว่าใส่ไฟมันก็ไม่ผิดกฏนะครับ(ใช่เปล่าหว่า?)
เพราะใช้ในการปลุกระดมให้ผู้เล่นมีความกระตื้อรือล้น ที่จะอยากทำลายฝ่ายตรงข้าม

DeletedUser

Guest
มันเป็นธรรมดาของกลเกมสงครามทั้งหลายครับ มีทั้งการต่อสู้ในการพุ่งชนและการต่อสู้ในเชิงการเมืองของสงครามมีการชิงไหวชิงพริบ ขึ้นอยู่ว่าคุณจะรู้จักแยกแยะระหว่างชีวิตจริงกับเกมได้ไหมครับ :):)

DeletedUser

Guest
ผมไม่เล่นแบบลึกซึ้งขนาดนั้นคับ เล่นแค่สนุก ไม่ได้เล่นเป็นชีวิตจิตรใจ โทษทีคับคำพูดผมมันอาจจะตรง ผมไม่ค่อยชอบ พูดให้มันดูดีอะคับ นี่อาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้คนที่เล่นเกมส์นี่ อยากจะตีผม อิอิ

DeletedUser

Guest
เห็นบอกว่า..นี่แค่เล่นสนุกนะเนี่ย..
ยังน้อยใจได้ซะขนาดนี้ อิอิ.. (ยังไงกันกลับไปกลับมา เหอๆ)

ok9k

คะแนน react
0
มันเป็นธรรมดาของกลเกมสงครามทั้งหลายครับ มีทั้งการต่อสู้ในการพุ่งชนและการต่อสู้ในเชิงการเมืองของสงครามมีการชิงไหวชิงพริบ ขึ้นอยู่ว่าคุณจะรู้จักแยกแยะระหว่างชีวิตจริงกับเกมได้ไหมครับ :):)

ตาว่า เราเลือกสังคมของตัวเองได้นะ
ถ้าเราคิดว่า มันเป็นเรื่องธรรมดา ของสังคมไทรบัลนี้ ที่มีการแทงข้างหลัง ปลิ้นปล้อน ทำทุกอย่างเพื่อชัยชนะ
ทรยศความรักและความไว้ใจจากเพื่อน เป็นเรื่องปกติในที่แห่งนี้ มันก็จะเกิดขึ้นมากขึ้น ๆ เพราะมันปกติ ยอมรับได้

แต่ถ้าเราไม่ยอมรับ และ รังเกียจการกระทำนั้น ต่อต้าน ความคิดแบบนั้น เชื่อนะว่ามันจะน้อยลง
สงครามของการใส่ไฟ ป้ายสีให้เกลียดศัตรู ก็เข้าใจได้ว่าเป็นเกมส์ แต่ถ้าคนทำไร้ซึ่งความละอายใจ
เพื่อเอาชนะ ทำได้ทุกวิถีทาง ตาว่าพิจารณาตัวเองเหอะ ขนาดเกมส์ ยังทำได้ขนาดนั้น

ถ้าแค่สปาย ชิงไหว ชิงพริบทางสงคราม อันนี้เป็นเรื่องปกติที่ยอมรับได้นะ
สังคมจะดีหรือไม่ดีขึ้นอยู่กับคนในสังคมมากกว่า เลือกที่จะเป็น เลือกจะเชื่อ และทำแบบไหน:cool:

DeletedUser

Guest
ตาอย่าเอาสังคมในอุดมคติและถ้าตา(จริงๆ)ก็ควรจะหัดแยกแยะให้เป็นตัวอย่างนะครับ ชีวิตจริงกับเกมแยกมันให้ออกครับ ประวัติศาสตร์ของสงครามในชีวิตจริงไม่ได้สวยงามอย่างที่ตาคิดหรอกนะครับ ตอนนี้ตาเล่นที่W.2และเคยเล่นเกือบทุกWมาแล้วนี่ครับก้น่าจะรู้อะไรไม่น้อย ก็ควรจะรู้บทบาทหน้าที่ของแต่ละคนให้ดี หน้าที่ทูตมีหน้าที่อะไร หน้าที่ผู้นำที่จะนำพาสมาชิกเป็นยังไง หน้าที่สมาชิกที่ไว้ใจคุณมีหน้าที่อะไร อย่าเอาอุดมคติที่ไม่ใช่ความจริงมาพูดเลยครับ รู้จักว่านี่คือเกมและมันคือเกมอะไร เราเล่นเกมหรือเกมเล่นเรา ถ้ารู้จักแบ่งแยกได้คุณก็จะเล่นเกมได้สนุกครับ:cool::cool:

DeletedUser

Guest
ประมาณนั้นนะผมว่าทุกอย่างมันคือเทคนิดที่ต้องใช้สู้ด้วยกำลังอย่างเดียวมันไม่ได้จบง่ายๆหรอกครับ
อีกอย่างใครจะต่อต้าน ผมว่าคงไม่มีผมว่าที่ทำไปก็เพื่อพรรคพวกของเราทั้งนั้น มันก็เป็นสังคมของเกมส์ด้วย
สำหรับตัวผมเองผมเล่นเกมส์นี้ก็พร้อมที่จะโดนหักหลังหรือทรยศ(ถ้าเค้ากล้าทำ)เพราะต่างคนต่างความคิด

DeletedUser

Guest
สำหรับส้ม ส้มมองว่า บางคนนิสัยที่เราเห็นในเกมส์ หรือการแสดงออกในเกมส์ กับชีวิตจริง บางคนก็ไม่เหมือนกัน จะเอามาว่ามาปนกันไม่ได้หรอกค่ะ

บางคนในเกมส์อยากทำอะไรก็ทำ ไม่กลัวใคร อยากด่าอยากจะว่าใครก็ทำเต็มที่ แต่พอเป็นชีวิตจริงเค้าอาจจะไม่เคยทำแบบนีีในชีวิตจริงก็ได้

:p:p:p:p

ok9k

คะแนน react
0
ตาไม่ได้เถียงหรอกนะว่า สงครามในชีวิตจริงมันเป็นอย่างที่พี่พูดมา
ก็เป็นเพราะว่า เล่นเวิล 2 มา เจอมากับตัว ถึงได้เข้าใจดีเรื่องน้ำเน่า ดราม่า เยอะแยะในไทรบัลวอร์ *-*
เข้าใจว่านั่น คือ โลกความเป็นจริง และความเป็นจริงของเกมส์ที่ต้องเจอ
แต่คิดว่าสังคมเกมส์ เล็ก ๆ ที่เราเล่น เราจะเริ่มคิด หรือเริ่มต้นอะไรที่มันดีดี อุดมคติดีดี ได้บ้างเท่านั้น
วิธีแย่ ๆ ในความรู้สึกในชีวิตจริง มันไม่ใช่วิธีเดียวที่ทำให้คุณชนะได้นี่ วิธีดีดี มันน่าจะมีให้เลือกเยอะแยะ
หรือว่า ไทรบัลวอร์นี้ไม่สามารถทำได้ ต้องทำแบบนั้นจริง ๆ หรอถึงจะประสบความสำเร็จ
ประมาณนั้นนะผมว่าทุกอย่างมันคือเทคนิดที่ต้องใช้สู้ด้วยกำลังอย่างเดียวมันไม่ได้จบง่ายๆหรอกครับ
อีกอย่างใครจะต่อต้าน ผมว่าคงไม่มีผมว่าที่ทำไปก็เพื่อพรรคพวกของเราทั้งนั้น มันก็เป็นสังคมของเกมส์ด้วย
สำหรับตัวผมเองผมเล่นเกมส์นี้ก็พร้อมที่จะโดนหักหลังหรือทรยศ(ถ้าเค้ากล้าทำ)เพราะต่างคนต่างความคิด

อืม เพื่อนตาโดนเหมือนกัน แล้วเค้าก็เลิกเล่นเกมส์นี้ไปเรย ^^
แบบนี้มั้ง นู๋ตาเรยอินนิ้ดนึง ... เรยเกลียดพวกอะไรแบบนี้มากๆ..

ที่โพสก็แสดงความเห็นใจและเข้าใจคนที่โดนข้างบนนั่น เท่านั้น ถ้าข้อความไปกระทบกระเทือนจิตใจใคร ก็ ขอโทษด้วยค่ะ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ไม่ได้กระเทือนหรอกนะครับ นี้อาจเป็นสิ่งหนึ่งที่ช่วยทำให้เราประสบความสำเร็จ มันมีหลายทางเลือกที่พาเราไปสู่จุดหมายเดียวกัน
อีกอย่างในเกมส์ผมยังไง ชีวิตจริงผมยังติ๋มๆนะครับ ^^ เด็กเรียนด้วยซ้ำ 555+

DeletedUser

Guest
มีบางคนเน้นบางคนนะครับเห็นในโปรไฟร์เขาเขียนว่า.... คุณเป็นคนที่คิดชั่วร้าย...จิตใจคุณก้อจะคิดชั่วร้าย...ก้อจะติดตัวคุณเป็นคนชั่วร้ายมันจะเข้าฝังคุณที่ละนิดโดยที่คุณไม่รู้ตัวผลสุดท้ายมันก้อจะติดเป็นสันดาร
ใครที่พูดกับผมไว้แล้วไม่รักษาสัจจะคุณจะต้องมีอันเป็นไปไม่ว่าจะเรื่องอะไรเดี๋ยวมันจะเกิดกับคุณให้ระวังตัวไว้ด้วยนะ
....ทำไมไม่มองมุมกลับกันครับ ขนาดในเกมคุณยังจิตใจอ่อนไหวขนาดนี้ คุณเจอแค่นี้คุณยังต้องระบายด้วยการเขียนประชดประชัน แถมคนเขียนก็อายุมากแล้วนะนี่ แล้วชีวิตจริงคุณเจอมากกว่านี้คุณจะไม่แย่เหรอครับ ชีวิตคนเราลองนั่งคิดทบทวนดีๆครับจะทำได้อย่างในเกมเหรอครับ ตามที่คุณส้มพูดก็ถูกแล้วครับ ชีวิตจริงกับในเกมมันต่างกันโดยสิ้นเชิง หัดรู้จักแยกแยะ ถ้าจะเอาใจส่วนหนึ่งเข้าไปในเกมก้ต้องเข้าให้ถึงเกม เข้าใจนี่คือเกมอะไร รู้จักแบ่งเวลา ผมเสียเมืองไป50-60เมืองผมก็ยังไม่ถึงกับคิดมากเลย เวลาเอาคืนก็อย่ามาโวยวาย เล่นๆไปอย่าคิดมาก วันไหนมีตังค์ก็กดขุนบ้างไม่เดือดร้อนใคร วันไหนไม่มีตังค์ก้นั่งอัพขุนไป เออ...แต่ตอนนี้ลำบาก ส่งคนไปสอบขุนนางไม่ทันซะแล้ว ได้แค่วันละขุน2ขุน ยึดเมืองไม่ทันใจเลย ไปตามสมาชิกลงมาอยู่ให้ช่วยๆกันยึดเมืองศัตรู

DeletedUser

Guest
ผมเองตอนนี้เมืองไหนไม่มีคนยึดจะเปลี่ยนมาทุบแทนละ
ยึดคุณโบ้ไปเยอะขุนนางโตไม่ทันละ เห็นแก่คนบ้านเดียวกันเลยต้องช่วยดูแลเมืองแทนเขาหน่อย
ยังไงก็อย่าลืมนะครับ เราเล่นเกมส์อย่าให้เกมส์เล่นเรา เล่นเกมส์อย่าคิดมาก เล่นแค่เพลินๆครับ

13enz

Member
คะแนน react
0
อะไรก็ไม่รู้นะ แต่ที่รู้ๆ มันก็แค่เกม เล่นไป ขำๆ ตีเล่นๆ เบื่อๆก็ไปทุบเมืองคนเถื่อน
ทหารเยอะๆก็ไปไล่ตีจุดแดง

มันเหมือนกับว่า ไม่ต้องมีใครสั่ง มันเป็นเสมือนหน้าที่ที่ทุกคนในเผ่ารู้ว่าต้องทำอะไร ^^

DeletedUser

Guest
ทุกวันนี้ ไทรบัลวอเหมือนเป็นหน้าที่จริงๆๆนะ อย่างบางครั้งจะทิ้งก็ทิ้งไม่ได้ เคยคิดเบื่ออยากเลิกเล่นก็เป็นห่วงคนอื่นๆๆ ห่วงเพื่อน

เหมือนเป็นการเล่นเพราะหน้าที่ ยังไงก็ไม่รู้ อิอิอิอิ ที่สำคัญที่ทำให้ยังเลิกไม่ได้คือ อยากเห็นเวิร์ลหนึ่งจบเวิร์ล อยากรุ้ว่าวันนั้นจะเป็นยังไง

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

บน