7Round กับ SBS

• ผู้เริ่มกระทู้ yosalak
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ระหว่าง 7Round กับ SBS ชอบฝ่ายไหนมากกว่ากันอ่ะ (ถามความคิดเห็นเฉยๆนะ)........ หมายถึงเฉพาะ W7นะ

DeletedUser

Guest
sbs นี่ดีกว่า 7Round นะ

ด้วยอะไรหลายๆๆอย่าง (ไม่ชอบนิสัยบางคนของ 7Round ด้วยอะ อิอิ)

DeletedUser

Guest
........

sbs ยิ่งใหญ่จริง แต่ไม่มีศักดิ์ศรีและคุณธรรม ชอบรังแกเผ่าที่ไม่มีทางสู้ ยิ่งใหญ่แบบไร้เกียติร
7Round ยิ่งใหญ่แต่ไม่เทียบเท่า sbs แต่มีคุณธรรม ยิ่งใหญ่แบบมีเกียรติและศักดิ์ศรี

DeletedUser

Guest
แล้วแต่คนมองครับ ทุกเผ่ามีทั้งคนดีและไม่ดี มันไม่ได้ระบุไว้ซักหน่อย
ว่าถ้าอยู่เผ่านี้แล้วไม่มีคุณธรรมหรืออยู่เผ่านี้แล้วมีคุณธรรม ส่วนผมเฉยๆ
ไม่ได้เล่นเวิลนี้ ^^

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
sbs ยิ่งใหญ่จริง แต่ไม่มีศักดิ์ศรีและคุณธรรม ชอบรังแกเผ่าที่ไม่มีทางสู้ ยิ่งใหญ่แบบไร้เกียติร
7round ยิ่งใหญ่แต่ไม่เทียบเท่า sbs แต่มีคุณธรรม ยิ่งใหญ่แบบมีเกียรติและศักดิ์ศรี
คงเก็บกดเพราะโดนเค้ายำมาสิท่า 555+

ส่วนตัวก็ชอบทั้ง 2 เผ่าคับ เพราะ รู้จักระดับแกนนำเผ่าหลักของทั้ง 2 สหภาพเลย ตีกันไปตีกันมาจนปัจจุบันก็เป็นเพื่อนกัน^^

DeletedUser

Guest
แล้วแต่คนมองครับ ทุกเผ่ามีทั้งคนดีและไม่ดี มันไม่ได้ระบุไว้ซักหน่อย
ว่าถ้าอยู่เผ่านี้แล้วไม่มีคุณธรรมหรืออยู่เผ่านี้แล้วมีคุณธรรม ส่วนผมเฉยๆ
ไม่ได้เล่นเวิลนี้ ^^

ใช่ค่ะ ทุกเผ่าย่อมมีปนกันไปอยู่แล้ว แต่เราจะบอกว่าเค้าดีหรือไม่ดีไม่ได้ค่ะ เพราะนี่คือเกมส์สงคราม

ถ้าการไปตีใครสักคนแล้วโดนด่าว่าไม่มีคุณธรรม อย่างนี้ถ้าต้องการรักษาคุณธรรม ก็คงตีได้แค่บ้านคนเถื่อนหรอค่ะ จริงไหม อิอิอิ

เกมส์สงคราม ถ้าคุณไม่ต้องการให้เค้าตี คุณก็ต้องยิ่งใหญ๋กว่าเค้าให้ได้ และหากคุณยิ่งใหญ่กว่าเค้า คุณอาจจะกลับมาตีเค้าก็เป็นไปได้

jayfv

คะแนน react
0
คงเก็บกดเพราะโดนเค้ายำมาสิท่า 555+

ส่วนตัวก็ชอบทั้ง 2 เผ่าคับ เพราะ รู้จักระดับแกนนำเผ่าหลักของทั้ง 2 สหภาพเลย ตีกันไปตีกันมาจนปัจจุบันก็เป็นเพื่อนกัน^^

ทีแรกผมชอบ SBS นะเพราะร่มมือกันดีเยอะด้วย แต่พักหลังนี้ งัยเห็นในสงครามเผ่ามีสหภาพ SBS ตีกันเองหว่า หุุหุ

แล้วไอ้การที่ คุนJackspelo มาเม้นอย่างนี้ผมยิ่งมอง SBS ติดลบเลย นี้เขาเรียกว่าเก่งแล้วเกรียนรึป่าว หุหุ

ส่วนตัวผมไม่มีความเดือดร้อนกับ SBS เล่นแต่ซิมไปวันๆ เห้ออ

Jackspelo

คะแนน react
0
ทีแรกผมชอบ sbs นะเพราะร่มมือกันดีเยอะด้วย แต่พักหลังนี้ งัยเห็นในสงครามเผ่ามีสหภาพ sbs ตีกันเองหว่า หุุหุ

แล้วไอ้การที่ คุนjackspelo มาเม้นอย่างนี้ผมยิ่งมอง sbs ติดลบเลย นี้เขาเรียกว่าเก่งแล้วเกรียนรึป่าว หุหุ

ส่วนตัวผมไม่มีความเดือดร้อนกับ sbs เล่นแต่ซิมไปวันๆ เห้ออ

ขอบคุณคับที่ชม เด็กอย่างผมมันก็ต้องมีเกรียนบ้างเป็นบางเวลาไม่งั้นเครียดตาย ^^

เรื่องการตีกันเองใน sbs ขอยืนยันได้ว่าไม่มีทางที่สาขาหลักเป็นต้นเหตุของการตีกันเอง ส่วนใหญ่เป็นเผ่าสาขาที่ชอบก่อปัญหาและยิ่งสาขาท้ายๆเป็นเผ่าที่เคยโดนตีจนยอมจำนนมาเป็นสาขาทั้งนั้นไม่ได้เป็นคนของ sbs มาตั้งแต่ต้น เพราะฉะนั้น ผมก็ยังคิดว่า sbs ไม่ได้ไร้ศักศรีแน่นอนแต่อาจจะใจอ่อนเกินไปหน่อย เพราะ รับศัตรูมาเป็นพวกง่ายเกินไป (ซึ่งตรงนี้ผมเองก็ไม่ชอบเหมือนกัน)

ปล. ส่วนใครจะคิดยังไงนั้นก็แล้วแต่คุณๆเถอะคับ แค่มาเล่าสู่กันฟัง

DeletedUser

Guest
ศัตรูที่ยอมจำนน มีโอกาศจะมารุกรานเราในอณาคตนะครับ

DeletedUser

Guest
-

ปกติชอบSBSมากกว่า7Round แต่ถ้าถามว่าชอบSBSไหม ขอตอบว่าไม่
ที่สองสหภาพนั้น มีคนรู้จักมาก และเจริญ เพราะเป็นสหภาพมหาอำนาจ

tripletour24

Member
คะแนน react
2
ศัตรูที่ยอมจำนน มีโอกาศจะมารุกรานเราในอณาคตนะครับ

จริงอย่างยิ่งครับ ยอมจำนนด้วยความจำใจอนาคตไม่รุกรานเราก็สร้างความแตกแยกครับ

DeletedUser

Guest
7Round ยิ่งใหญ่แต่ไม่เทียบเท่า sbs แต่มีคุณธรรม ยิ่งใหญ่แบบมีเกียรติและศักดิ์ศรี

เห็นด้วยอย่างมากครับ 7Round จงเจริญ!:uaxe:

tripletour24

Member
คะแนน react
2
ดีใจแทนน้องๆ all-th เก่า ๆ ทุกคน เลย

ถึงเขาจะดูเหมือนนิสัยไม่ดี แต่ถ้าได้มาลองสัมผัส แล้วจะรู้ครับ ตอนแรกผมเกลียดพวกเขามาก แต่พอได้มาร่วมเล่นกัน ถึงได้รู้นิสัยเขาจริงๆ ครับ

บน