Graphic Pack

DeletedUser

Guest
เนื่องจากตอนนี้ยังไม่มี Graphic Pack แบบอื่นๆ จึงมีแค่แบบดั้งเดิม หรือแบบที่ใช้ในเกมส์ปกติครับ

ข้อจำกัด
* IE / Firefox - เก็บไว้ในเครื่องได้
* โปรแกรมอื่นๆ - บางโปรแกรมต้องนำไปอัพโหลดไว้บน Web server ที่อื่นนะครับ

อันดับแรก ดาวน์โหลดไฟล์ลงมาก่อนครับ http://die-staemme.de/graphic/graphic.zip จากนั้นก็แตกไฟล์ไว้ในคอมพิวเตอร์ตนเอง เอาที่จำง่ายๆ เช่น C:\Tribalwars ครับ

พอแตกไฟล์แล้วควรจะมีโฟล์เดอร์เหล่านี้ในโฟล์เดอร์หลักครับ
โค้ด:
/visual/
/visual_night/
/ally_rights/
/big_buildings/
/buildings/
/command/
/dots/
/forum/
/help/
/lang/
/map/
/overview/
/premium/
/richtung/
/screen/
/stat/
/ticket/
/unit/
/unit_big/

วิธีการแรก - เก็บไฟล์บนคอมพิวเตอร์ตนเอง - ใช้ได้กับ IE7, Firefox

บนโปรแกรม Internet Explorer 7:
ไปที่ การตั้งค่า -> การตั้งค่า (เมนูในเกมส์)
ภายใต้ส่วนของ กราฟฟิค, ให้ระบุ Path ไปยังไฟล์เดอร์ที่เราโหลดลงมา:
file://C:/Tribalwars

ถ้ากราฟฟิคแพ็คที่คุณใช้ มีไฟล์นามสกุล .css , ให้กรอก Path ลงไปในส่วนของ CSS ด้วย ตัวอย่าง: '
file://C:/Tribalwars/stamm.css

จากนั้นไปที่ Tools->Internet options, และคลิกที่แท็บ
จากนั้นคลิกที่ Trusted Sites ติ๊ก Image และคลิกที่ปุ่ม Sites ด้านล่าง

จะมีหน้าต่างขึ้นมา โปรดดูว่าคุณไม่ได้ติ๊ก 'Require server verification' อยู่ (อยู่ด้านล่างของหน้าต่างนั้น)

ภายใต้ 'Add a website' ให้กรอก URL ของ Server ที่คุณเล่นลงไปเช่น
http://th1.tribalwars.asia
http://th2.tribalwars.asia

ดูได้จากช่อง Address Bar บนหน้าจอที่คุณเล่นครับ
จากนั้นคลิก Add เพื่อเพิ่ม URL เข้าสู่รายการครับ

ปิดหน้าต่างนั้นให้หมด และคลิก OK ลองกด F5 ที่หน้าจอของคุณดู เพียงเท่านี้ Graphic Pack ของคุณน่าจะทำงานแล้วครับ

สำหรับ Firefox:

อันดับแรก, คุณต้องไปเปลี่ยนการตั้งค่าบางอย่างของ Firefox ซึ่งโปรแกรม Firefox จะต้องถูกปิดก่อน เพื่อจะทำการแก้ไขค่านี้ ดังนั้นปิดมันก่อน
จากนั้นให้คุณหา Folder ของ Firefox ที่ติดตั้งอยู่ ปกติจะอยู่ที่ C:\Program Files\Mozilla Firefox แต่อาจจะแตกต่างในคอมพิวเตอร์แต่ละเครื่อง

เมื่อคุณเจอและได้เข้ามาอยู่ใน Folder ของ Firefox แล้วให้เปิด Folder ชื่อว่า greprefs จากนั้นมองหา all.js และคลิกขวาจากนั้นเลือก Open with .. -> Choose Program ให้ใช้ notepad หรือ wordpad จากนั้นคลิกเปิดครับ

เมื่อคุณเปิดไฟล์แล้ว เลื่อนลงมาด้านล่างสุดของไฟล์และนำข้อความด้านล่างไปวางในไฟล์นั้นครับ
โค้ด:
pref("capability.policy.policynames", "localfilelinks");
pref("capability.policy.localfilelinks.sites", "http://th1.tribalwars.asia");
pref("capability.policy.localfilelinks.checkloaduri.enabled", "allAccess");

โดยคุณต้องเปลี่ยน http://th1.tribalwars.asia เป็น URL ของ Server ที่คุณเล่นด้วยนะครับ

เมื่อคุณได้เพิ่ม 3 บรรทัดนั้นลงในไฟล์ all.js แล้วให้ Save และเปิด Firefox ครับ เข้าสู่ระบบเกมส์ และเลือก การตั้งค่า -> การตั้งค่า (เมนูในเเกมส์)
ภายใต้ส่วนของ กราฟฟิค, ให้ระบุ Path ไปยังไฟล์เดอร์ที่เราโหลดลงมา:
file://C:/Tribalwars

ถ้ากราฟฟิคแพ็คที่คุณใช้ มีไฟล์นามสกุล .css , ให้กรอก Path ลงไปในส่วนของ CSS ด้วย ตัวอย่าง: '
file://C:/Tribalwars/stamm.css

คลิก ตกลง เพียงเท่านี้ Graphic Pack ก็จะถูกเปิดใช้งานแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

palofamily2

Member
คะแนน react
0
ลองทำตามแบบใช้ Firefox ก็ยังไม่มีตัวเลือกภายใต้ส่วนของกราฟฟิค ที่ให้ระบุ Path เลยครับ

DeletedUser

Guest
ยิ่งอ่านก็ยิ่ง งง บวกกับหาหัวข้อตามที่ บอกไม่เจอเช่น
"บนโปรแกรม Internet Explorer 7:
ไปที่ การตั้งค่า -> การตั้งค่า (เมนูในเกมส์)
file://C:/Tribalwars"

คือ การตั่งค่า ที่IE หรือ ตั้งค่าที่เกมส์ครับ แต่ทั้ง2ที่ไม่มี "ภายใต้ส่วนของ กราฟฟิค" ตามที่บอก

แล้วก็
"ถ้ากราฟฟิคแพ็คที่คุณใช้ มีไฟล์นามสกุล .css , ให้กรอก Path ลงไปในส่วนของ CSS ด้วย ตัวอย่าง: '
file://C:/Tribalwars/stamm.css"
"ถ้า"กราฟฟิคแพ็คที่คุณใช้ กราฟฟิคที่ผมใช้ก็ ตัว ในโพสเลยครับ แล้วมันมีไฟร์.SCC ป่าว
แล้วไฟร์นามสกุล .SCC ดูตรงไหนครับ เพราะไฟร์มันเยอะนะ

ต่อจากครงนี้นะครับ
"จากนั้นไปที่ Tools->Internet options, และคลิกที่แท็บ"
แท็บที่ว่า แท็บอะไร ตรงไหนครับ
กรุณาช่วยตอบคนโง่ๆอย่างผมแระอีกหลายๆคนด้วยครับ หลายคนที่ไม่มีความรู้เรื่องIEเยอะครับรวมทั้งผมด้วยหนึ่งคน
ขอบคุณทีมงานมากครับที่หาข้อมูลดีๆมาให้

DeletedUser

Guest
ปกติเล่นได้ไหมครับ ถ้าเล่นได้ก็อย่าไปกังวลกับมันเลยครับ มันไม่ได้มีผลอะไรมากหรอกครับ

DeletedUser

Guest
พอดีผมเพิ่งเช็ค ในเกมส์มันไม่มีช่องให้ตั้ง Graphic Pack นะครับ เดี๋ยวไว้ผมจะสอบถามไปทางเยอรมันให้ก่อน ว่ายังสามารถตั้งได้อยู่หรือเปล่า เพราะบทความมันค่อนข้างเก่าแล้วตอนที่แปล แล้วผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกหนครับ

laonped

Member
คะแนน react
0
ผมมีนะครับ ไปที่การตั้งค่า --> การตั้งค่า แล้วเลื่อนลงมาก็จะเจอ

ชุดภาพกราฟิกส์

คุณสามารถดูขั้นตอนและ URL สำหรับดาวน์โหลดชุดภาพกราฟิกส์ได้ » วิกิ.

ตรงนี้แหล่ะครับ

แต่ในตัวอย่างมันจะให้ใส่ เช่น file:///C:/tribalwars/graphics แต่ไฟล์ที่ลงไปมันไม่มีตัว s นะครับ ก็ใส่ file:///C:/tribalwars/graphic อย่างนี้แทน

ZeusTH

คะแนน react
0
จำได้ว่ามีช่องให้ใส่ชุดกราฟฟิคครับ เพราะตอนให้ทดลองใช้พรีเมียมมันมีให้ตั้งครับแต่พอหมดพรีเมียมมันก็หายไปครับ
สรุปก็คือต้องเดิม "พรีเมียม" :(

DeletedUser

Guest
ตามนั้นครับ ... = ='' ไม่น่าของผมไม่มี t_t ขอตังเติมพรีเมี่ยมหน่อยครับ

DeletedUser

Guest
ทีมงานทำงานดีมากครับของคุณในความกระจ่าง สรุป เงินหมด5555
ขอโทดทีมงานด้วยครับที่ตั้งคำถามจี้ไปหน่อย แต่ เครื่องSvผมกว่าจะโหลดได้แต่ละหน้ารอเข้าไปๆเหอะๆ

DeletedUser

Guest
เช็ค path file:/// ใหม่ครับ ว่าถูกที่ไหม เพราะแบบนี้มันหารูปไม่เจอครับ

DeletedUser

Guest
เช็ค path file:/// ใหม่ครับ ว่าถูกที่ไหม เพราะแบบนี้มันหารูปไม่เจอครับ

ขอบคุณครับ แต่ หลังจากมันหารูปเจอก็ เป็นเบบนี้อีกครับ

ในส่วนของการตั้งค่า ก็

พอลองติ๊กถูกตรง ชุดภาพกราฟิกส์ เวอร์ชั่นเก่า ดังภาพ

ผลออกมาคือ

รูปสุดท้ายอะครับ พวกบ้านโบนัส จะเป็น แบบนั้นหมดเลยครับ
ไม่ทราบว่าต้องแก้ตรงไหน อีกครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ต้องขออภัยด้วยครับ Graphic Pack มันน่าจะเป็นชุดเก่าครับ เดี๋ยวผมจะลองสอบถามหาชุดใหม่ให้นะครับ

DeletedUser

Guest
กี๊สส กราฟิกแพ็คแบบเก่าที่ hq อยู่ตรงกลาง ไม่ได้เห็นตั้งนาน คิดถึง >.<

DeletedUser

Guest
อย่างให้ทางทีมงานเปิดเว็บ กราฟฟิคไทยบ้างครับ จะได้เอาไปลง เพราะลงของนอกมันยุ่งไปหมดเลย

บน