Internet ร่วมกัน ร้าน เน็ต

DeletedUser

Guest
คือ ผม เล่น อยู่กับเพื่อนที่ร้านอ่ะครับ แล้ว ได้เพิ่มชื่อไว้แล้ว ต้องรอ กี่วันครับ ถึงจะสามารถเรน สงสนับสุน ให้ได้อ่ะครับ

คืออ่านแล้วยังไม่ค่อยเข้าใจ ใน กฎ บอกว่า หลัง 3 อาทิต หรือว่าจะไม่สามารถ ส่งกำลัง โจมตีได้ ตลอดเลยอ่ะครับ ช่วยอธิบายทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเล่นร้านเน๊ต ไม่ต้องเเจ้งใช้งานอินเทอร์เน๊ตร่วมกันนิครับ

หากคุณเพิ่มชื่อใช้งานร่วมกันเเล้ว จะไม่สามารถกระทำการอันใดร่วมกัน หรือเอื้อเฟื้อให้เเก่กันได้เลย

ต้องยกเลิกเป็นเวลา 3 อาทิตย์จึงจะส่งกองกำลังให้เเก่กันได้

DeletedUser

Guest
หากเล่นที่ร้านเน็ตไม่บ่อย ไม่เกิน 3 วัน ไม่จำเป็นต้องเปิดระบบใช้อินเตอร์ร่วมกัน

แต่หากมีการเล่นร้านเน็ตร่วมกันบ่อยๆ เกินกว่า 3 วัน จะต้องเปิดระบบใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกันนะครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเล่นร้านเน๊ต ไม่ต้องเเจ้งใช้งานอินเทอร์เน๊ตร่วมกันนิครับ

หากคุณเพิ่มชื่อใช้งานร่วมกันเเล้ว จะไม่สามารถกระทำการอันใดร่วมกัน หรือเอื้อเฟื้อให้เเก่กันได้เลย

ต้องยกเลิกเป็นเวลา 3 อาทิตย์จึงจะส่งกองกำลังให้เเก่กันได้

3 วันไม่ใช่เหรอครับ

คือผมยังมีคำถามอีก คือผมเล่นกับน้องผมที่บ้านทุกๆ วัน คอมเครื่องเดียวกัน
ถ้าผมแจ้งไปแล้ว ครับ 3 วัน ผมจะสามารถส่งกองกำลังสนับสนุนให้กันได้ป่าวครับ

DeletedUser

Guest
3 วันไม่ใช่เหรอครับ

คือผมยังมีคำถามอีก คือผมเล่นกับน้องผมที่บ้านทุกๆ วัน คอมเครื่องเดียวกัน
ถ้าผมแจ้งไปแล้ว ครับ 3 วัน ผมจะสามารถส่งกองกำลังสนับสนุนให้กันได้ป่าวครับ

กฎของเกม
§2) ผู้เล่นที่ใช้การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน
กฎนี้บังคับใช้ต่อใครก็ตามที่ใช้งานคอมพิวเตอร์ หรือเครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน หนึ่งผู้เล่นหรือมากกว่า เครือข่ายที่ใช้ร่วมกันไม่ว่าจะเป็นภายใต้บ้านเดียวกัน, หรือที่ทำงานหรือโรงเรียน คุณจะไม่ได้รับอนุญาตให้กระทำการใดๆ ที่เป็นการกระทำร่วมกันกับผู้เล่นที่คุณใช้เครือข่ายอินเตอร์เน็ทร่วมกัน

การกระทำร่วมกัน – โจมตี, ส่งกำลังบำรุง หรือส่งทรัพยกรให้กัน

*เพียงกฎข้อนี้ข้อเดียว ก็ตอบได้ว่า ไม่สามารถช่วยเหลือกันได้ครับ

อ่านกฎของเกมเพิ่มเติมได้ที่ http://th1.tribalwars.asia/help2.php?article=rules

DeletedUser

Guest
กด เพิ่มเติม เพื่ออ่านรายละเอียดทั้งหมดนะครับ
- ผู้เล่นที่ลงทะเบียนด้วยการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ทเดียวกัน จะไม่ได้รับอนุญาตให้โจมตี, ส่งกำลังบำรุง, หรือช่วยเหลือกันในช่วงเวลา 3 อาทิตย์

สำหรับ 3 วันนั้น หากไม่ได้เปิดใช้ระบบ แบบว่าเล่นชั่วคราวเท่านั้นนะครับ เช่น เข้าไปเล่นร้านอินเตอร์เน็ทครับ ผมแนะนำว่าหากจำเป็นต้องเล่นด้วยกันให้เล่นคนละเวิลด์จะดีกว่าครับ ผมเห็นมาหลายรายแล้วที่ทำถูกมาตลอด แต่พอเมืองคนรู้จักโดนบุกก็ส่งกำลังโต้งๆ ไปช่วยเค้า ทีนี้ระบบจะ mark ว่าเป็นคำสั่งผิดกฎ ทีมงานก็ต้องดำเนินการนะครับ เพราะว่ามันเป็นการเอาเปรียบผู้ที่โจมตี

หากคุณเป็นคนโจมตีก่อนจะโจมตีคุณคงดูดีแล้ว สอดแนม แล้วสอดแนมอีก จนมั่นใจว่าสู้ได้ แต่พออยู่ดีๆ พอไปตีแล้วดันโดนโจมตีกลับจากเมืองที่อยู่ไกลมากๆ ไม่เคยรู้จักกันมาก่อน แบบนี้มันก็ไม่แฟร์นะครับ ผมว่าเล่นอย่างใสสะอาดดีกว่าครับ ปลอดภัย บางคนโดนแบนแล้วก็มาโบ๊ยทีมงานอีกว่ามั่วบ้างอะไรบ้าง คนแจ้งมันแกล้งผมบ้าง ผมว่าหากคุณทำถูกใครจะแจ้งทีมงานก็แบนไม่ได้หรอกครับ

บน