Mars แจ้งต้องการปิด W4 อย่างเป็นทางการ

maxjo

คะแนน react
0
ถึง GM ทุกท่าน

สถานะการณ์ W4 ตอนนี้อย่างที่ GM ทุกท่านทราบว่า Mars และ สาขาต่างๆของ Mars ได้คุ้มแผนที่ทั่วทัง W4 แล้ว และ ทาง Mars ต้องการแจ้งเรื่อง ปิดW4 ให้ GM ทุกท่านทราบ ท่านจะเห็นการรวมตัวของ Mars ซึ่งตอนนี้ ได้มีคะแนน ทิ้งห่าง อันดับ 2 อยู่ 2 เท่าตัว ซึ่งผมเป็นตัวแทนของ Mars ต้องการแจ้งปิด W4 อย่างเป็นทางการ

ทั้งนี้ ถ้าการปิด W4 ติดปัญหาตรงไหนขอให้ท่าน GM แจ้งให้ทราบมาเป็นลำดับ เพื่อที่ผมจะได้รีบแก้ไขปัญหา เพื่อตอบโจทย์ การปิด W4

ขอบคุณมากครับ

DeletedUser

Guest
โอเคครับ เดี๋ยวขอเช็คก่อนนะครับ ให้คำตอบก่อนสิ้นเดือนนี้แล้วกันครับ

maxjo

คะแนน react
0
พรุ่งนี้วันที่ 30 สิ้นเดือนแล้วนะครับ อย่าลืมให้คำตอบด้วยนะครับ gm เพื่อนๆจาก w4 รอกันอยู่ครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

DeletedUser

Guest
ไหนหว่า....นั่งดู พี่โทนี แก่จะมาตอบลึยัง....มองซ้ายมองขวา นั้นงัยหลังไวๆ
อย่าหนีนะพี่มาตอบในนี้ก่อน อยากรุ้ 555+:cool:

DeletedUser

Guest
กระทู้นี้สำคัญมากๆเลยครับชี้ชะตาว่าเวิลด์ 4 จะปิดอย่างเป็นทางการหรือไม่...

DeletedUser

Guest
ผมก็อยากรู้คับติดตามมานานแล้ว แล้วที่ว่าต้องให้gmทางเยอรมันเป็นผู้กำหนดจริงไหมคับ gmของไทยได้เเค่ส่งเรื่องใช่ไหมคับ แล้ววิธีการจบที่ชัดเจนแบบละเอียดเป็นอย่างไรคับ

maxjo

คะแนน react
0
รบกวนพี่ gm แจ้งความจำนงด้วยครับ ว่าต้องทำยังไง ถึงได้ปิด w4 ไหน gm บอกว่าก่อนสิ้นเดือน ผมก้อแจ้งกับ เผ่าสาขาและลูกทีมว่าจะได้คำตอบจากทาง gm แต่นี้เงียบ ผมตอบกับเผ่าสาขาและลูกทีมไม่ถูกเลย กำหนดจุดยืนให้ด้วยนะครับ

แล้วเพื่อนๆทาง w อื่นๆก้อติดตามฟอรัมนี้กันเหมือน อย่าให้ w4 รอเกรอมันทำร้ายจิตใจกันนะครับ

DeletedUser

Guest
จะจบซะแล้ว w.1 ขอสู้ต่อก่อนครับกะลังหนุกหนานกันได้ครับ :):):)

DeletedUser

Guest
สงสัยทางต้นสังกัดยังไม่อนุมัติมั้งครับ

อาจจะต้องจบเวิลลแบบผู้เล่นทุกคนสมัครใจ

หรือห้ามมีบ้านเถื่อน ห้ามมีไอดีไม่ออน7วันหรือป่าว

แบบงัดทุกอย่างมาเป็นเหตุผลได้หมดละตอนนี้ 55+

hamohm

Member
คะแนน react
0
สงสัยทางต้นสังกัดยังไม่อนุมัติมั้งครับ

อาจจะต้องจบเวิลลแบบผู้เล่นทุกคนสมัครใจ

หรือห้ามมีบ้านเถื่อน ห้ามมีไอดีไม่ออน7วันหรือป่าว

แบบงัดทุกอย่างมาเป็นเหตุผลได้หมดละตอนนี้ 55+

5555 น่าจะยุบเผ่าเเล้วเเยกเผ่าละ 5 คน ตีกันทั่งเวิลล์ คงจะสนุกนะดูเหมื่อนเล่นสงกรานอ่ะสาดกันมั่วไปหมดเเต่ก็สนุกดี

ป.ล.เล่นไประวังลูกตะกั่วบินนะ คับ 5555

DeletedUser

Guest
ตามที่แจ้งคนที่ PM มาไปนะครับ อาจจะต้อง delay อีกแปปครับ เพราะกำลังวุ่นเรื่องเวอร์ชั่นใหม่และตัว Android กัน ถ้ายังไงจะพยายามแจ้งให้ได้ก่อนกลางเดือนนี้ครับ ขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

maxjo

คะแนน react
0
ตัดสินแบบผู้ใหญ่ๆ ... เป่า ยิ้ง ฉุบกันเลยดีกว่าครับ :|

เดี๋ยวขอสรุปคำตอบมาให้ฟังก่อนแล้วค่อยว่ากันนะครับ ว่าเงื่อนไขในการปิดคืออะไรอะไรแบบนั้น

งันเอาตามนี้ครับ
ขอบคุนมากครับ

DeletedUser

Guest
สรุปคือมันไม่มีข้อกำหนดอะไรตายตัว แต่ถามว่าจากจำนวนคนเล่นและสัดส่วนการยึดครองของเผ่านั้นควรจะปิดไหม ผมก็คงต้องตอบว่าไม่ครับ
แต่ในเมื่อถ้ามีการเรียกร้องผมก็จะทำแบบนี้ครับ ภายในสิ้นเดือนนี้ - ต้นเดือนหน้า จะเปิดแบบสำรวจให้คนทั้งเวิลด์โหวตว่าจะปิดเวิลด์ไหม โดยมีเงื่อนไขดังนี้
คนออกเสียงต้องมีอย่างน้อย 75% ของผู้เล่นทั้งหมด เช่นจำนวนคนเล่นในเวิลด์มี 100 คนก็ต้องมีคนออกเสียงอย่างน้อย 75 คน (นับจากวันที่ปิดผลโพลเป็นหลัก) หากน้อยกว่านี้เช่นมี 100 คนทั้งเวิลด์ออกเสียงแค่ 40 คนก็ยังจะไม่ทำอะไรและค่อยว่ากันอีกทีครับ

หากมีผู้ออกเสียงอย่างน้อย 75% ก็จะมาตัดสินด้วยผลโหวต โดยนับผลโหวตที่ตอบว่าใช่ต้องมากกว่า 55% เช่น
ทั้งเวิลด์มี 1000 คน
คนออกเสียง 750 คน (ผ่านเงื่อนไข 75%) (แค่โหวตจะโหวตว่าต้องการปิด หรือไม่ต้องการปิดก็ไม่ว่ากัน)

จาก 750 คน 50% คือ 375 คน 55% คือ 413 คน (คิดจาก 750/55 x 100 - เศษปัดขึ้น)
ถ้า 413 คนโหวตว่าใช่ ทีมงานก็จะเริ่มขบวนการปิดเวิลด์ คืออาจจะตกลงกันว่ามีช่วงให้รบ 3 เดือน โดยเมื่อจบ 3 เดือนจะตัดเผ่า / ผู้ชนะจากอันดับ หรือพื้นที่การยึดครอง

ซึ่งเงื่อนไขอันหลังก็จะให้โหวตกันอีกที

ประมาณนี้ครับ ดังนั้นรอสิ้นเดือนนี้ - ต้นเดือนหน้าครับ

หากมีคำถามก็โพสต์ไว้ได้เลยนะครับ จะตามมาตอบให้ครับ :)

DeletedUser

Guest
คงอีกยาว ปีหน้านู่นแหละมั้งครับได้ปิด 55+ ขำๆ

maxjo

คะแนน react
0
สรุปคือมันไม่มีข้อกำหนดอะไรตายตัว แต่ถามว่าจากจำนวนคนเล่นและสัดส่วนการยึดครองของเผ่านั้นควรจะปิดไหม ผมก็คงต้องตอบว่าไม่ครับ
แต่ในเมื่อถ้ามีการเรียกร้องผมก็จะทำแบบนี้ครับ ภายในสิ้นเดือนนี้ - ต้นเดือนหน้า จะเปิดแบบสำรวจให้คนทั้งเวิลด์โหวตว่าจะปิดเวิลด์ไหม โดยมีเงื่อนไขดังนี้
คนออกเสียงต้องมีอย่างน้อย 75% ของผู้เล่นทั้งหมด เช่นจำนวนคนเล่นในเวิลด์มี 100 คนก็ต้องมีคนออกเสียงอย่างน้อย 75 คน (นับจากวันที่ปิดผลโพลเป็นหลัก) หากน้อยกว่านี้เช่นมี 100 คนทั้งเวิลด์ออกเสียงแค่ 40 คนก็ยังจะไม่ทำอะไรและค่อยว่ากันอีกทีครับ

หากมีผู้ออกเสียงอย่างน้อย 75% ก็จะมาตัดสินด้วยผลโหวต โดยนับผลโหวตที่ตอบว่าใช่ต้องมากกว่า 55% เช่น
ทั้งเวิลด์มี 1000 คน
คนออกเสียง 750 คน (ผ่านเงื่อนไข 75%) (แค่โหวตจะโหวตว่าต้องการปิด หรือไม่ต้องการปิดก็ไม่ว่ากัน)

จาก 750 คน 50% คือ 375 คน 55% คือ 413 คน (คิดจาก 750/55 x 100 - เศษปัดขึ้น)
ถ้า 413 คนโหวตว่าใช่ ทีมงานก็จะเริ่มขบวนการปิดเวิลด์ คืออาจจะตกลงกันว่ามีช่วงให้รบ 3 เดือน โดยเมื่อจบ 3 เดือนจะตัดเผ่า / ผู้ชนะจากอันดับ หรือพื้นที่การยึดครอง

ซึ่งเงื่อนไขอันหลังก็จะให้โหวตกันอีกที

ประมาณนี้ครับ ดังนั้นรอสิ้นเดือนนี้ - ต้นเดือนหน้าครับ

หากมีคำถามก็โพสต์ไว้ได้เลยนะครับ จะตามมาตอบให้ครับ :)

สรุปตามนี้ครับ รอผลโพวต ตามที่ gm แจ้งครับ
ขอบคุณมากครับสำหรับ คำแนะนำ

DeletedUser

Guest
ทำอะไรก็ทำเหอะครับขอแค่จบเวิลด์ก็พอครับ

บน