Pop Upเด้งรัวๆ

DeletedUser

Guest
เวลาเข้าเกมส์จะมีpop upเด้งรัวๆ
http://your-review.net/a/adframe.php
เวปนี้ครับ แก้ยังไงก็ไม่หาย บร๊อคเวปก็แล้วก็ไม่หาย add ใน siteเวปก็ไม่หาย มันคืออะไรครับ เข้าเวปอีกก็ไม่เป็นนะครับ เป็นแค่ตอนเข้าเวปนี้ กับเข้าเกมส์นี้เท่านั้น

napadol01

คะแนน react
0
ใช่ๆครับ ผมก็เป็นตอนแรก นึกว่าติดมัลแวร์มา
แต่คนอื่นๆก็เป็น แสดงว่าคงเป็นโฆษณาโคตร รำคาญเลย
ผมเติมพรี่เมียมไหน ในข้อตกลง การเติมพรีเมียม มีข้อนึงบอกไว้ว่าท่าเติมพรีเมี่ยม จะไม่มีโฆษณายังไง
โหมดไม่มีโฆษณา %s %d
ในฐานะผู้ใช้งานแบบพรีเมียม คุณได้ช่วยสนับสนุนไทรบัลวอรส์ ดังนั้นสำหรับคุณโฆษณาในเกมส์จะไม่ถูกแสดง

ตอบที ผู้ดูแลเกมส์

DeletedUser

Guest
ผมไม่เป็นแฮะ ทั้งตอนที่ใช้หรือไม่ใช้พรีเมียมก็ไม่มี pop up เด้ง
รึเป็นเพราะว่าผมใช้ mozilla firefox ??

napadol01

คะแนน react
0
ผมไม่เป็นแฮะ ทั้งตอนที่ใช้หรือไม่ใช้พรีเมียมก็ไม่มี pop up เด้ง
รึเป็นเพราะว่าผมใช้ mozilla firefox ??

ใช่ครับ ผมใช้FireFoxไม่เป็น แต่พอใช้IEจะเป็นครับ เพื่อน ผมก็เป็นกันครับ คอมที่ทำงานก็เป็นที่บ้าน สอบถามไปทางทีมงาน ทีมงานบอก ว่าเค้าก็ไม่ได้ใส่โฆษณามานะ สอบถามไปทางเยอรมัน
เค้าก็ไม่ได้ใส่อะไรมานะตอนเล่น ตอนนี้ก็เลย งงๆ กันว่ามันมาได้อย่างไร

DeletedUser

Guest
ผมลองใช้ IE 6 - 7 -8 (หา 5.5 ไม่ได้ เครื่อง Windows 98 พังไปแล้ว) / Opera / Google Chrome ก็ไม่พบปัญหานะครับ
ผมกะว่าเดี๋ยวจะไปลองเข้าตามร้านอินเตอร์เน็ทดูครับ

ยังไงลอง Scan พวก Virus / Malware / Spyware / Adware ดูอีกครั้งครับ มันมีบางตัวที่สามารถทำให้ Popup ขึ้นเฉพาะเว็บได้อยู่เหมือนกันครับ และต้องพูดว่า IE นั้นมีช่องโหว่ค่อนข้างมากหากไม่ได้ Update มันบ่อยๆ ครับ

plasma60329

คะแนน react
0
เอาวิธีนี้ไปแก้ไขเบื้องต้นก่อนได้นะคับ..พอดีว่าลองแล้วใช้ได้อะคับ..

napadol01

คะแนน react
0
มันไม่เด้ง ไป2-3 วันมันกลับมาอีกแล้ว เด้งอีกแล้ว
ผมลองสแกน หมดทุกอย่างแล้ว ไปสแกนในเซฟโหมด เลยด้วยก็ไม่พบ

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ผมก็เด้งนะ นี้มาเทียงคืนอีกละ
ปัญหาทีตามมา จากมันคือ ถ้ามันมา เราจะเข้า เวป บ่างเวปทีเข้าได้ มันจะกันเลยอะครับ เข้าไปจะเด้ง เวปทีเราก็เข้าประจำ พอมันหายไปเวปเหล่านั้นก็เข้าได้
ปัญหามากน่าลำคานอะดีไม่ดี จะเลิกเลยน่า เพราะว่า มันหมายถึงว่าทีมงานไม่มีความสามารทีจะกันเวปทีมาเป็น ขยะ ได้ แล้วอยางงี้จะ กันอะไรได้ครับ ควร รีบแก้ไข ด่วนน่าครับ

DeletedUser

Guest
มันเป็นโทรจันครับ ตอนนี้กำลังระบาดหนักตามเว็บไซต์และบอร์ดต่าง
และมันไม่จำกัดว่าจะใช้ browser ของอะไร
ในเว็บพันทิปลือกันว่าโดยมากผู้ใช้เน็ตทรูจะเป็น

ลองใช้วิธีของคุณ boynanaza แก้ไขดูครับ

ลองแก้ตามนี้ดูครับ

ลองเปิด IE มาแล้ว
1.เลือกเมนู Tool
2.เลือกเมนู Internet Option
3.เลือก แท็บ Security
4.เลือก Restricted sites
5.กดปุ่ม Sites
6.ป้อน http://your-review.net/a/adframe.php ลงในช่อง Add this website to the zone: แล้วกดปุ่ม Add
7.แล้วกดปุ่ม Close

แล้วลองปิดทุกอย่างไป แล้วลองเข้าเวปใหม่ดูครับ ยังขึ้นมั้ย......

ถ้ายังไม่หายลองเข้าไปดูในพันทิปตามลิงค์นี้ครับ
http://www.pantip.com/tech/basic/topic/BA2942337/BA2942337.html#7
http://www.pantip.com/tech/software/topic/SV2940936/SV2940936.html#19

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับ คุณ aobkung ผมว่ากำลังจะมาโพสต์พอดี เพราะว่าเมื่อเช้าเจอเหมือนกันครับ คา Firefox ผมเลย
จากการหาจาก Google ก็ได้คำตอบเหมือนคุณ aobkung ด้านบนครับ ซึ่งเอาเป็นว่าผมก็ใช้อินเตอร์เน็ททรู ก็เจอครับ ไม่เีกี่ยวว่าจะใช้ Web Browser อะไร

หากผู้เล่นท่านใดประสบปัญหานี้โปรดทำตามดังนี้ครับ:
1. Clear Caches / Cookies ทั้งหมด
1.1 สำหรับ Firefox รุ่น 3.6.x
ไปที่เมนู Tools -> Clear Recent History จะพบหน้าต่างเล็กๆ ออกมา ให้ติ๊กถูกให้หมดครับ แล้วเลือกตรง Time ให้เป็น Everything จากนั้นกด OK (คำเตือน รหัสผ่านที่จำไว้ เว็บที่เคยเค้าไว้ จะหายหมดนะครับ ผมแนะนำให้จด หรือ Bookmark ไว้ก่อนลบนะครับ)

1.2 สำหรับ IE ไปที่เมนู Tools -> Internet Options จากตรง Browsing History จะมีปุ่ม Delete... ให้คลิก แล้วติ๊กถูกให้หมด จากนั้นกด Delete ครับ

2. Clear DNS Cache ไปที่ Start -> Run พิมพ์ cmd แล้วกด Enter จะมี Command Prompt ออกมา พิมพ์ ipconfig /flushdns แล้ว Enter ครับ
(หากไม่มีสิทธิ์เป็น Administrator ก็ไม่ต้องก็ได้ครับ)

3. ใช้งาน Popup Blocker หรือ Add Restricted Sites
3.1 สำหรับ IE ทำแบบที่คุณ aobkung แนะนำไว้ด้านบนครับ

3.2 สำหรับ Firefox ผมใช้ Add-on ที่ชื่อว่า Noscript ครับ (ปกติผมจะรำคาญพวก Javascirpt แปลกๆ เลยใช้มานานแล้ว) **หากต้องการแค่ Block Popup เลื่อนลงไปครับ**
โหลดได้ที่ https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/722/ ครับ (กด Add to firefox คลิก Allow ด้านบน แล้วลงเสร็จ restart Firefox 1 หนครับ)
หลังจากการติดตั้งเสร็จจะมี icon ตัว s! อยู่มุมขวามือแบบผม (บางคนเป็น s ก็ปกติครับ)

* ผมมักจะเปิดใช้งานเฉพาะบางเว็บดังนั้นผมจึงปิดใช้งานมันไว้ก่อน (จะได้ไม่รำคาญ) คลิกที่ตัวมัน 1 ทีครับ เลือก Allow scripts globally (dangerous) แล้วกด OK ครับ
(หากไม่เปิดใช้งานตามปกติคุณต้องคอยอนุญาตเป็นเว็บๆ (รวมถึง Tribalwars เราด้วย มิเช่นนั้นจะไม่สามารถ ส่งทหาร หรือคลิกเพื่อให้ javascripts ทำงานได้) ดังนั้นผมแนะนำให้ปิดไว้ครับ)

จากนั้นไปหน้าที่มันโผล่ครับ ให้มันโผล่มาครับ จากนั้นก็คลิกที่ตัว s! แล้ว คลิก Mark your-review.net Untrusted ครับ (ดังรูป)

เท่านี้ Script บนหน้านั้นก็จะทำงานไม่ได้ครับ ซึ่งของผมหลังจากทำเสร็จมันไม่โผล่ออกมาอีกเลย แถมแน่นอนว่า เค้าจะฝัง Code อันตรายอะไรไว้เพิ่มมันก็จะไม่ทำงานครับ

สำหรับผู้ที่ต้องการแค่ Block Popup หรือ คนที่ใช้ Noscript แล้วยังไม่หายก็อ่านตรงนี้ต่อเลยครับ
https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/1648/ (Yes popups) Yes จริงๆ ครับ ลงให้เสร็จ (วิธีลงเหมือนด้านบนครับ)

พอลงเสร็จด้านมุมขวาล่างจะมี รูปสี่เหลี่ยมขาวแดงเล็กอยู่ครับ คลิกคือเปิด / ปิดครับ แต่หากคนที่ต้องการตั้งค่าเฉพาะเว็บก็กด Ctrl + Shift + Q หรือไปที่เมนู Tools -> Add-ons จะเห็น Yes popups กด Option ครับก็สามารถตั้งค่าเพิ่มเติมตรงนั้นได้ครับ

ผมยังคงยืนยันนะครับ ว่าปัญหาไม่ได้เกี่ยวกับตัว Server ของเกมส์ และตอนนี้ยังไม่มีโฆษณาตัวไหนเลยทำงาน แต่ปัญหานี้จะเกิดกับผู้ที่ใช้อินเตอร์เน็ทของทรู เพราะมี trojan ไปฝังอยู่ฝั่ง DNS Server ของทาง True ซึ่งฝั่งผู้ใช้งานจะไม่เกี่ยว แต่จะได้รับผลกระทบตามปัญหาดังกล่าว ซึ่งทำไมบางเว็บถึงมี ทำไมถึงไม่มี ผมคิดว่าคนที่สร้าง trojan สามารถกำหนด url ได้ครับ ซึ่งตอนนี้ก็จะเห็นแต่มีเว็บดังๆ ที่โดนเช่น pantip แต่ผมไม่ยักรู้ว่า tribalwars.asia จะดังขนาดนั้น เอาเป็นว่าปัญหานี้ต้องรอทาง True เค้าจัดการ Server เค้าครับ ฝั่งเราก็แนะนำให้ Block เอาครับ และหากเป็นไปได้ Scan Virus / Adware / Malware ก็ดีครับ (แต่ผมคิดว่าคงไม่เจออะไร เพราะผมล่อ Scan ไป 2-3 รอบแล้ว และมันเป็นทางฝั่ง DNS Server มากกว่าครับ)

แต่แปลกคือ Firefox ผมติด แต่ IE ผมปกติ บางคน IE ติด แต่ Firefox ปกติ ยังไงก็ใช้วิธีโหลด Web Browser อีกตัวมาใช้ก็ได้ครับ หากไม่อยากทำอะไรวุ่นวาย ซึ่งของผมปัจจุบันมันหายไปแล้วครับ (หลังจากการ Restart 2-3 รอบ หลังทำเสร็จเช่น clear dns cache หรือ ตั้งค่าพวก add on ด้านบนครับ) ที่สำหรับผมคิดว่าการ update windows ก็พอช่วยได้นะครับ โดยเฉพาะ windows 7 นั้น update ง่ายมากๆ หากไม่ติดอะไรก็ update ไปเถอะครับ พวก malware defination เหล่านั้นครับ

** ขออนุญาตปักหมุดนะครับ **

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

napadol01

คะแนน react
0
มันเป็นโทรจันครับ ตอนนี้กำลังระบาดหนักตามเว็บไซต์และบอร์ดต่าง
และมันไม่จำกัดว่าจะใช้ browser ของอะไร
ในเว็บพันทิปลือกันว่าโดยมากผู้ใช้เน็ตทรูจะเป็น

ลองใช้วิธีของคุณ boynanaza แก้ไขดูครับ

ลองแก้ตามนี้ดูครับ

ลองเปิด IE มาแล้ว
1.เลือกเมนู Tool
2.เลือกเมนู Internet Option
3.เลือก แท็บ Security
4.เลือก Restricted sites
5.กดปุ่ม Sites
6.ป้อน http://your-review.net/a/adframe.php ลงในช่อง Add this website to the zone: แล้วกดปุ่ม Add
7.แล้วกดปุ่ม Close

แล้วลองปิดทุกอย่างไป แล้วลองเข้าเวปใหม่ดูครับ ยังขึ้นมั้ย......

ไม่ได้ผลครับ ท่านายบล็อคแบบ นันมัน ก็จะเด้งแต่มัน จะเด้ง เป็น เวบมาเหมือนเดิมแต่เป็นกระดาษขาวๆ เหมือนมันบล็อค แค่ข้อความในหน้านั้น

แก้ไขล่าสุด:

napadol01

คะแนน react
0
เออ ช่าย น่าจะใช่ นะ ผม ลบพวกคุกกี้ออกหมดเครื่อง มันก็จะไม่เด้งอกี แต่เล่นไปสักพักมันก้อจะกลับมาอีก

plasma60329

คะแนน react
0
ตอนนี้ไม่กลับมาแล้วอะคับ..

คือไม่ได้ทำไรเลย อยู่ๆก้อหายเอง..

งงเนี้ย มะได้ทำไรเลย แค่บลอกอย่างที่เคยลงไว้อะ

- -

napadol01

คะแนน react
0
อือ หายแระ ตอนแรกนึกว่าเป็นที่เว็บ ที่แท้ เป็นที่ทรู

DeletedUser

Guest
ผมก็เป็นนะครับแต่ตรงกันข้ามคือคะแนนจริงกับคะแนนอัพเดทผู้เล่นในทวีป(เวิลด้วยหรือเปล่า)มันไม่ตรงกันครับ

DeletedUser

Guest
ลองหาพวก Popup blocker มาให้ครับ แล้วลองทำคำแนะนำด้านบนดู ถ้ายังไม่หายอีกแจ้งมาอีกทีครับ เดี๋ยวผมจะลองหาทางอื่นช่วยดูครับ

บน