reborn การไปเกิดใหม่

boonrut

คะแนน react
0
นู่ไม่ค่อยเห็นด้วยกับการเกิดใหม่แล้วยังคงมีไอเท็มขุนพลที่มีอยู่เดิมมาด้วย
เพราะเอาเปรียบคนที่เริ่มเล่นใหม่ในละแวกนั้นค่ะ
เพราะเกิดใหม่ ก็จะมาเกิดแถวชายขอบที่คนเริ่มเล่น สมาชิกใหม่อยู๋ในละแวกนั้น
คนมาเกิดใหม่ได้เปรียบสุด ๆ เช่นที่เดิมมีหอกม้าเบา กับคบเพลิง คนเกิดใหม่ก้จะตีฟาดคนเริ่มเล่นใหม่แถวนั้นจนตัวเองตั้งตัวได้อย่างรวดเร็ว
คนเริ่มเล่นใหม่ ก็เสียเปรียบคนที่เริ่มเล่นก่อนอยู่แล้ว ยังมาเจอแบบนี้อีก ลองสังเกตุดูนะค่ะ ถ้าละแวกนีั้นมีคนเกิดใหม่ คนที่เริ่มเล่นใหม่ ๆ จะเลิกเล่นในเวลาไม่กี่วัน เพราะโดนตีเร็วมาก
คนเริ่มเล่นใหม่ ( แบบใหม่เอี่ยมเลย ) เล่นยังไม่ค่อยจะเป็น มาโดนแบบนี้เค้าถึงเลิกเล่นเร็วไงค่ะ สู้ไม่ได้ในทุกรูปแบบ ( ไม่อยากได้คนใหม่ ๆ มาเป็นสมาชิกเกมส์หรือค่ะ )
ไม่งั้นก็จำกัดพื้นที่ให้เฉพาะพวกเกิดใหม่ไปอยู่กลุ่มใกล้กันไปเลย เล่นเป็นแล้ว มีไอเท็มกันแล้ว ก็ไปอยู่ในละแวกเดียวกัน สูสีกันหน่อย ใครอาฆาตกันมาก่อนก็มาสู้กันอีก เอาให้สะใจไปเลย ไม่ใช่เอาแต่ทุบเด็กใหม่

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
จากที่ผมเคยเกิดใหม่เวิล2หลายรอบ(จะเอารางวัล)
อืมไอเท็มอยู่ครบทุกชิ้น(9หรือ11 นี้แหละ)ผมได้ครบภายใน3เดือนแรกของการเล่นเวิล2(เจอตีทุกวันตีคนอื่นเลิกเล่นก็มี)
ผมก็เห็นด้วยนะครับน่าจะมีโซน ทวีปใหม่ให้คนที่ไม่เก่งหรือยังไม่เป็นงานได้ลองศึกษาวิธีการเล่นไปก่อนสักระยะเวลา15วันหรือ30วัน
อาจจะดูว่านาน ผมว่าเร็วไปด้วยซ่ำบ้างคนเล่นมาจะครบปียังอัพทหารไม่เป็นเลยเจอเวิล1ประจำ ส่งเรนมาตีเจอบ่อยอย่างมาก ^_^''หรืออีกนัยนึงส่งมาอัพทหารใหม่ยกชุด
แล้วส่งมาตีแบบนี้ทำไมหรอดาบ600 แทนตัวไหนในสายตีหว้า

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ลองคิดดูนะคับ ถ้าให้คุ้มครอง15-30วัน แล้วไอคนที่เล่นเป็น
เค้าไม่พลอยเลิกไปด้วยหร๋อลองคิดนะคับ คุ้มครอง30วัน
แย่งฟาร์มกัน คนได้เลิกแน่คับ

หรือถ้า เวิลเปิดไปแล้วเช่นเวิล1หรือเวิล2 คุ้มครอง30วัน
พวกเกิดใหม่มันคงมีหลายบ้านไปละ 30วันออกบ้านได้
เป็น10+บ้าน เผลอๆ20ก้อมี แถมยังสามารถ ตีคนที่เล่นก่อนหน้าได้(ในกรณีที่หมดคุ้มครอง30วัน)
เค้าก้อโต้ตอบไม่ได้นะคับ

หรือให้มีโซนคนเล่นไม่เป็นอยู่ แล้วถ้าคนนนอกโซนจะเดินขุนนางไปยึดในโซนได้ก็จบคับ

อย่าลืมคับนี้เกมส์สงคราม ชื่อก็บอกอยู่แล้ว
ถ้าไม่อยากทำสงครามจะมีคนมาเล่นทำไม

ขอบคุณครับ
0147123258

บน