Romance of the Three Kingdoms(สามก๊ก) รับสมาชิก K65-66

DeletedUser

Guest
Romance of the Three Kingdoms

อักษรย่อเผ่า 3G (สามก๊ก)

จัดตั้งเผ่าขึ้นเมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2555

อุดมคติเผ่า
อันการสงคราม ใช่ว่ามีทหารมากจึงจะได้ชัยชนะหามิได้ แต่แม้มีกำลังน้อยแต่มากด้วยความสามารถ
รู้กลวิธี ชำนาญการรบกว่าก็อาจได้ชัยชนะ ประมาณตนให้ดีเสียก่อนสู้กับข้าศึก รู้ว่าแพ้ก็อย่าเข้าต่อกร หากรู้ว่าชนะจึงเข้าสู้...

+++++ ต้องการรับสมาชิกจำนวนมากในทวีป 65-66 และบริเวณใกล้เคียง +++++

เป็นเผ่าที่สร้างใหม่ บริหารงานโดยผู้มีประสบการณ์เล่นเกมไทรบัลวอร์ถึง 2 ปี (ตั้งแต่ W1)ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง
ท่านมั่นใจได้ว่าเผ่าเราจะต้องได้โลดแล่นในยุทธภพนี้ได้อย่างไม่อายใคร และเป็นเผ่าที่ต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน
ไม่ว่าท่านจะเคยมีประสบการณ์เล่นมาก่อนหรือไหม ทางผมยินดีสอนแนะนำผู้เล่นทุกท่านที่เข้าร่วมกับเรา !!!
หรือท่านที่มีประสบการณ์เล่นที่เชี่ยวชาญ ทางผมยินดีต้อนรับเช่นกันครับ และจะพิจารณาพิเศษในการรับตำแหน่งในเผ่า

เผ่าเรามีดีอะไร ทำไมต้องเข้าร่วม???

- ระบบเผ่า ทางเผ่าเรามีการปกครองแบบหลักปฏิบัติที่เปรียบเหมือน พี่น้อง ไม่ว่าผู้นำจะมีอำนาจมากแค่ไหนก็ให้ความเสมอภาคเท่าเทียมกันทุกฝ่าย ตามหลักปฏิบัตของผู้นำ จึงมั่นใจได้ว่าจะไม่มีการลำเอียงหรือแบ่งฝักฝ่ายอย่างแน่นอน

- ระบบการปกครอง ทางเผ่ามีคอนเซฟการปกครองเลียนแบบเรื่องสามก๊กนะครับ รายละเอียดดังนี้
1.จักรพรรดิ(Emperor) : ถือเป็นผู้อยู่เหนืออำนาจปกครองทั้งปวง มีหน้าที่เป็นผู้ควบคุมระบบเผ่า ระบบสหภาพ(หากมีสาขา) กำหนดหมากในการเดินเกมให้เผ่าเป็นไปทิศทางใด ผู้ที่เป็นจักรพรรดิจะมีเพียงแค่ 1 เดียว(ผู้ก่อตั้งเผ่า)ครับ
2.อ๋อง(King) : เป็นผู้ดูแลเผ่าทุกด้าน มีอำนาจรองลงมาจากจักรพรรดิ เป็นผู้สานอุดมการณ์ ดำเนินการตามคำสั่งของจักรพรรดิ มีอำนาจทุกอย่างเทียบเคียงจักรพรรดิ หรือกล่าวง่ายๆก็คือ เป็นตัวแทนจักรพรรดิ เน้นด้านการบริหารเผ่า โดยอ๋องจะมีเผ่าละ 1 คน หากว่าเผ่ามีหลายสาขาก็จะมีอ๋องเผ่าละคน แต่จะมีจักรพรรดิเพียงคนเดียวครับ
3.แม่ทัพใหญ่ : เป็นผู้เชี่ยวชาญในการสงคราม มีเล่ห์กล กำหนดหมากในเกมได้ในการรบกับศัตรู มีอำนาจสั่งพลทหารในเผ่าไปตีศัตรูพิกัดต่างๆตามจุดหมายที่กำหนดไว้ของเผ่า รับผิดชอบด้านสงครามทั้งหมดครับ มีแม่ทัพใหญ่เผ่าละ 1 คน
4.ราชทูต : เป็นตำแหน่งที่สำคัญมากและต้องแอคทีฟอยู่เสมอ มีหน้าที่สานสัมพันธ์กับเผ่าเพื่อนบ้าน เจรจาปัญหา ข้อพิพาทระหว่างเผ่าทั้งหมด จึงเป็นตำแหน่งที่ต้องพบเจอคนมากมาย หากมีทูตไม่ดี เผ่าก็จะไม่ดีเช่นกัน มีทูตเผ่าละ 1 คน

-ระบบยศตำแหน่งทหารในเผ่า : ในเผ่ามีการกำหนดยศทางทหารให้กับสมาชิกเผ่าที่สามารถทำคะแนนหมู่บ้านถึงเกฑณ์ โดยจะมีการมอบสัญลักษณ์ยศติดไว้ที่ชื่อหน้าโปรไฟล์สมาชิกเผ่า รายละเอียดดังนี้
ระดับ1 พลทหารเดินเท้า * คะแนนบ้าน 4000+
ระดับ2 พลทหารม้า ** คะแนนบ้าน 10,000+
ระดับ3 ขุนพลในกองทหาร *** คะแนนบ้าน 25,000+
ระดับ4 ขุนพลแห่งความสงบ ♦ คะแนนบ้าน 50,000+
ระดับ5 ขุนพลประจำค่าย ♦♦ คะแนนบ้าน 100,000+
ระดับ5 ขุนพลประจำแคว้น ♦♦♦ คะแนนบ้าน 150,000+
ระดับ6 ขุนพลทัพหน้า ▲ คะแนนบ้าน 200,000+
ระดับ7 ขุนพลทัพทหารม้า ▲▲ คะแนนบ้าน 350,000+
ระดับ8 ขุนพลสูงสุด ▲▲▲ คะแนนบ้าน 500,000+
ระดับ9 ผู้บัญชาการทหารเสือ ♠ คะแนนบ้าน 800,000+
ระดับ10 รองแม่ทัพ ♣ คะแนนบ้าน 1,000,000+

-ระบบฉายาในเผ่า : มีการนำชื่อตัวละครจากเรื่องสามก๊ก มาตั้งฉายากับผู้เล่นเอง เพื่อให้ผู้เล่นได้เลือกตัวละครที่มีนิสัย กลยุทธที่ผู้เล่นชอบตรงกับตัวผู้เล่นเอง โดยรายละเอียดตัวละครเรื่องสามก๊ก มีอยู่ลิงค์ในเผ่า โดยทางเผ่าจะสงวนชื่อตัวละครที่สำคัญไว้ บางตัว ให้กับสมาชิกระดับผู้บริหารนะครับ ตัวอย่าง

-รับบบกิจกรรมประจำเดือน : ทางเผ่ามีแนวคิดมาจากตอนเล่น W1 ซึ่งมีการกิจกรรมต่างๆตามวาระและโอกาส และมาการแจกรางวัลต่างๆ อาทิ ทรัพยากร แร่ ต่างๆ หรือ แจกพรีเมี่ยมให้กับผู้ร่วมกิจกรรมที่ชนะ การมีกิจกรรมประจำเดือนก็เพื่อให้สมาชิกเผ่ามีการแอคทีฟตัวอยู่เสมอครับ

เอาแค่นี้ก่อนนะครับ เป็นระบบคร่าวๆภายในเผ่า หากผู้ใดสนใจร่วมเผ่าติดต่อ Loma2010 ได้นะครับ หรือจะกรอกใบสมัครไว้ในบอร์ดนี้

ชื่อไอดีในเกม : ................
พิกัดในเกม : ................

เดี๋ยวทางผมจะส่งคำเชิญร่วมเผ่าไปให้ครับ ขอบคุณที่ให้ไว้วางใจเรา

DeletedUser

Guest
ขออภัยนะครับ ตอนนี้เผ่า ยังไม่รับสมาชิกตอนนี้นะครับ อยู่ในช่วงปรับปรุงพัฒนา จัดทีมบริหารครับ

แต่หากสนใจอยากร่วม ทิ้งชื่อไว้นะครับ หลังจากทางเผ่าดำเนินการเสร็จ จะส่งคำเชิญไป:rolleyes:

DeletedUser

Guest
มีคนบ้าสามก็กเหมือนเราด้วยเหอะๆกว่าจะเจอ

DeletedUser

Guest
เสียดายอยู่k43(ไกลโคตร)

เอาไว้หาบ้านแถวนั้นได้แล้วค่อยเข้าเผ่าแล้วกัน

DeletedUser

Guest
เป็นโครงการครับ ตอนนี้ถูกทีมระงับไปเรียบร้อย เพราะทวีปผมมันหลายเผ่าจัด ปกครองได้ไม่เบ็ดเสร็จ ต้องรอทวีปผุดใหม่

บน