server ไหวไหมคับ ปรับปรุงได้แล้ว

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

hiroshima

คะแนน react
0
ช่วงนี้ server เป็นไรอะครับ รู้ลึกว่า server จะล้มบ่อยนะคับ โดยเฉพาะเวลาที่

ผมคิดว่าเป็นช่วงที่มีคนออนไลท์เยอะๆ เช่น ช่วง10.00 น. , 18.00-22.00 น.

ประมาณนี้ แบบว่าเบื่ออะครับ เวลามันเป็นเงินเป็นทอง มันคงไม่ใช้แค่ คนสองคน

แต่หมายถึง หลายๆคนที่เล่นอยู่อะคับ

ฝากดูด้วยครับ

DeletedUser

Guest
เคยเจอล่มมาครั้งนึง ตอนประมาณ 18.00-22.00 น. เหมือนกันครับ แต่ไม่นานเท่าไหร่

แต่พักนี้ เหมือน server ช้าลง อย่างบอกไม่ถูก = =;

DeletedUser

Guest
รับทราบครับ ยังไงถ้าพบช่วงไหนอีกบอกได้เลยนะครับ

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ทีมงานรับเรื่องไปแล้วนะครับ เค้ากำลังจับตามอง และหาวิธีแก้ปัญหาให้อยู่ครับ ถ้ามีอะไรคีบหน้าผมจะรีบมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

DeletedUser

Guest
อยากให้ใจเย็นจะดีกว่าครับ การที่มีคนเล่นเยอะจนเซิฟแทบรับไม่ใหว ผู้เล่นอย่างเรา ๆ น่าจะดีใจครับ เพราะหมายความว่าเราจะมีเหยื่อมาให้เชือดอีกไง เอ้ยมีเพื่อนเล่นเยอะ ๆ ครับ ล้อเล่นคร้าบ

DeletedUser

Guest
อยากให้ใจเย็นจะดีกว่าครับ การที่มีคนเล่นเยอะจนเซิฟแทบรับไม่ใหว ผู้เล่นอย่างเรา ๆ น่าจะดีใจครับ เพราะหมายความว่าเราจะมีเหยื่อมาให้เชือดอีกไง เอ้ยมีเพื่อนเล่นเยอะ ๆ ครับ ล้อเล่นคร้าบ

ในกรณีนี้จริงๆ หลังจากการตรวจสอบแล้ว Server ทำงานปกตินะครับ สังเกตจากเวลา ms ตรงมุมขวาของจอครับ ถ้าอยู่ในระดับ 20 - 150ms นี่ปกตินะครับ แต่ถ้าโหลดนานแต่ ms น้อย แปลว่าเป็นที่ผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ทจริงๆ แล้วครับ เพราะส่วนมากผู้เล่นคนอื่นจะปกติ

ตอนนี้ที่ทราบปัญหาแล้วคือของ maxnet ครับที่ช้าในเวลาดังกล่าว หรือบางทีก็เข้าไม่ได้ หน้าขาวเอาดื้อๆ ครับ

waltz

Member
คะแนน react
0
เวลาดังกล่าว บางครั้งผมก็เข้าไม่ได้เหมือนกันนะ

DeletedUser

Guest
g

มีล่มด้วยหรอ ผมเล่นดูๆตลอดไม่เห็นเป็นไรเลย

เล่นยังกะเกมออนไลเกบเวลเลย เหอะๆ = ="

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน