Speed Championship 2012 - เริ่มขึ้นแล้ว!

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest

สวัสดี ผู้เล่นทุกท่าน,

หลังจากรอบคัดเลือกทีมในแต่ละประเทศ คงมีเพื่อนๆ บางคนอยู่ในทีมที่ได้รับเลือก เราหวังว่าคุณจะได้ผู้เล่นที่ดีที่สุดในประเทศของคุณ

เรามีความยินดีที่จะประกาศว่าการแข่งขัน Tribal Wars World Speed Championship 2012 กำลังจะเริ่มขึ้นแล้ว

ในวันที่ 12 มีนาคม 2012 เราจะจัดการแข่งในกลุ่ม จาก 33 ทีมเราได้สุ่มเลือกแบ่งกลุ่ม โดยได้รับความช่วยเหลือจากพวกคุณ (โพลจากชื่อสัตว์) เราได้แบ่งกลุ่มได้ดังนี้

-------------------------------------------------------------------------------------

รอบกลุ่ม (12 มีนาคม - 28 มีนาคม)​

ในรอบกลุ่มนี้ ทีมจะแข่งขันกันเองในแต่ละกลุ่มของ 8 กลุ่มหลักที่มี 4 ทีมในแต่ละกลุ่ม ในแต่ละกลุ่มจะเล่นแบบ วนรอบ (Round-robin) ซึ่งทีมที่ได้รับเลือกจะต้องไล่แข่งกับอีก 3 ทีมที่เหลือในกลุ่มเดียวกัน สองทีมที่มีคะแนนดีที่สุดจากแต่ละกลุ่มจะได้เข้าไปสู่รอบ Knockout คะแนนจะถูกใช้จัดอันดับทีมในกลุ่ม และเรามีทั้งคะแนนหลัก และคะแนนเสริมดังนี้

คะแนนหลัก

• 3 คะแนนหากชนะ
  • 0 คะแนนหากแพ้

คะแนนเสริม

• 5 คแนนจากคะแนน ODA ที่มากที่สุดในรอบของกลุ่ม
  • 3 คแนนจากคะแนน ODD ที่มากที่สุดในรอบของกลุ่ม
  • 1 คะแนนเผ่าที่มากที่สุดในรอบของกลุ่ม

การจัดอันดับของทีมในแต่ละกลุ่มทำได้ดังนี้

• จำนวนคะแนนหลักที่มากที่สุดของในกลุ่ม
  • จำนวนคะแนนเสริมที่มากที่สุดจาก การแข่งพบกันหมด ของทีมเหล่านั้น

มันจะมีการหยุดพัก 1 อาทิตย์หลังจากการแข่งขันของกลุ่มต่างๆ ในช่วงนี้เราจะมีรอบ TvTvT (Team vs Team vs Team) สำหรับทีมที่ผ่านเข้ารอบไปยังรอบต่อไป ไม่มีการพักผ่อนใดๆ สำหรับพวกเค้าหากพวกเค้าต้องการจะเป็น masters รวมไปถึงเราจะไม่ลืมทีมที่ตกรอบ พวกเค้าจะก็จะมีรอบ TvTvT พิเศษสำหรับพวกเค้า ไม่ต้องห่วง!

ตารางการแข่งขันของแต่ละกลุ่มสามารถดูได้ที่นี่

-------------------------------------------------------------------------------------

รอบแพ้คัดออก (KNOCKOUT STAGE) ( 9 เมษายน - 27 เมษายน)​
รอบแพ้คัดออกคือการแข่งแบบแพ้ตกรอบ มันจะเริ่มจากรอบที่ 16 (การแข่งขันรอบ 2) โดยทีมที่ชนะของกลุ่มจะเล่นแข่งกับทีมที่ชนะจากอีกกลุ่มขึ้นไปเรื่อยๆ โดยจะแข่งตามรอบ quarter final, semi-final, และ การแข่งหาที่ 3 (Third-place match) (แข่งกันระหว่างผู้แพ้รอบ semi-final) และรอบสุดท้าย (รายละเอียดของตารางเวลารอบแพ้คัดออก จะประกาศอีกครั้งหลังเราได้ผู้ชนะของแต่ละกลุ่ม)

โปรดทราบ: ถ้าทีมญี่ปุ่นถอนตัวจากการแข่งขัน รอบเหล่านั้นจะถูกเพิกเฉย / ไม่เล่น และทัวร์นาเม้นท์จะดำเนินต่อด้วยตารางปกติโดยไม่มีการเปลี่ยนแปลง หรือไม่มีคะแนนที่ชนะจากคู่แข่งของทีมญี่ปุ่น

กฎ / ทีม​

แต่ละทีมประกอบไปด้วยจำนวนผู้เล่นมากที่สุด 50 คน (20 ตัวจริง + 30 ตัวสำรอง)
แต่ละรอบจะเล่นบน TW-Masters (Speed Server)
เล่นตามกฎระเบียบของ TW-Master (อ่านกฎ)
ไม่อนุญาตให้เล่นร่วมกันบน Speed Championship (1 บัญชีเล่นเกิน 1 คนไม่ได้)
ไม่อนุญาตให้มีผู้เล่นเข้าแข่งเกินกว่า 20 คนในแต่ละรอบต่อทีม
การละเมิดกฎใดๆ อาจจะทำให้คุณถูกตัดสินจากการแข่งขัน

รางวัล

• ถ้วยรางวัล TWRaven (ทอง, เงิน, ทองแดง) - สลักโลโก้ ไทรบัลวอรส์ บนแก้วถ้วยรางวัล ชื่อเผ่าของคุณ ชื่อผู้เล่นในเผ่า สำหรับที่ 1,2, และ 3 สำหรับกัปตันทีม หรือผู้จัดการชุมชน (รูปถ่ายกำลังจะตามมาเร็วๆ นี้ ถ้วยจะถูกสั่งทำภายหลัง)
  • ธงที่มีตราของเผ่า ชื่อเผ่า และชื่อผู้เล่นของทีมที่ชนะสำหรับผู้เล่นแต่ละคน

สำหรับผู้เล่นในไทยท่านใดที่สนใจจะเข้าร่วมแข่งขันในโปรแกรมแข่งครั้งนี้ ผมมีรางวัลพิเศษสำหรับผู้แข่งขันในไทยอีกส่วนหนึ่งด้วยเช่นกันและเราก็ยังขาดคนอีกมาก ทั้งนี้เราได้ปรับเวลาแข่งให้เริ่มประมาณ 22.00 น. - 2.00 น. แล้ว คิดว่าน่าจะสะดวกกันมากขึ้น หากท่านใดสนใจจะสมัครโปรดส่งข้อความส่วนตัวหาผมได้เลยครับ ผมจะนำท่านเข้ากลุ่มผู้แข่งขัน โดยท่านจะเห็นฟอรัมสำหรับการแข่งขันครั้งนี้ เพื่อให้พูดคุยและวางแผนกันครับ

สำหรับคนที่ไม่แน่ใจ แต่คิดว่ามีโอกาสลงแข่ง 70% ขึ้นไปก็สมัครมาเป็นตัวสำรองไว้ก่อนได้ครับ เก็บประสบการณ์ดีๆ กันครับ

(สำหรับคนที่เห็นฟอรัม TWM อยู่แล้วถือว่าคุณได้สมัครไว้แล้วครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน