tribal จบ

deathsss

คะแนน react
0
อยากรู้จุดจบ ของเกมนี้ อ่ะ คับ

ผมไม่รู้เลยว่าจะจบยังไง

travian ยัง กำหนดชัดเจน ว่า กี่เดือน

มีใครตอบได้มั่งคับ

หรือเล่นไป วันๆ

DeletedUser

Guest
เล่นไปเรื่อยๆครับ จุดจบของwนะครับ มีดังนี้ครับ
1.ยึดได้ทั้งหมดครับ น้ำเงินและฟ้าทั้งw
2.ผู้เล่นเลิกเล่น เบื่อเซ็ง ไม่มีการเดินเกมทั้งw มันจะจบเองครับ

สรุปง่ายๆคือ ณ ตอนนี้นะครับ จะจบก็ต่อเมื่อไม่มีการเดินเกมใดๆในwนั้นๆแล้วครับ

:(:(:(

DeletedUser

Guest
แต่ในความเห็นผม จะจบเกมในเวิร์ลใดๆ ก็ต่อเมื่อมีการเปิดเวิร์ลใหม่เกิดขึ้น

ตัวอย่างเช่น

ถ้ามีการเปิดเวิร์ล4 ผมจะรื้อเมืองทั้งหมดในเวิร์ล3 และมาเล่นเวิร์ล4 เวิร์ลเดียว

ถ้ามีการเปิดเวิร์ล5 ผมจะรื้อเมืองทั้งหมดในเวิร์ล4 และมาเล่นเวิร์ล5 เวิร์ลเดียว

ดังนั้น สมาชิกท่านใดที่มาเล่นเวิร์ล3 แล้วยังอาลัยเมืองในเวิร์ล1 เวิร์ล2 อยู่ ตัดใจเสียเถอะ เดี๋ยวเวลาว่างในชีวิตจะหายไป

DeletedUser

Guest
ผมงกครับ เสียดายเมือง เลยเล่นทั้ง 1 และ 3

DeletedUser

Guest
อยากให้มีจุดจบเหมือนกันนะคับ
แล้วก็เริ้มเล่นใหม่ฃ

อาจจะเป็น1ปี แล้วก็นับคะแนนเผ่าท่ได้แต้มเยอะสุด เข้าสู้ Hall of frame อะไรประมาณนี้ดีไห๊ม

spectre

คะแนน react
0
กำหนดระยะเวลาไปลยตั้งแต่เวิล์ดเปิดเล่นครบ 1 ปีใครหรือผ่าใดคะแนนเยอะสุดก็ชนะไป เกมส์จบ รี เริ่มใหม่ หรือไม่ต้องเปิดเวิล์ดใหม่เล่นมันไปเรื่อยอยู่เวิล์ดเดียวจนกว่าจะเบื่อ เซง พังเมืองตัวเองเลิกเล่นเกมส์ไม่จบ ตูจบ

DeletedUser

Guest
จุดจบของเกม อยู่ที่ตัวเกมครับ

เหมือนเกมออนไลน์ทั่วไปครับที่มีการเก็บเลเวล เมื่อเลเวลตัน ผู้พัฒนาเกมก็จะพัฒนาเกมไปอีกระดับ
เพื่อให้ผู้เล่นสามารถเล่นได้ต่อเนื่องและไม่จำเจครับ เพราะเมื่อพัฒนาเกมไปอีกระดับ ย่อมมีสิ่งแปลกใหม่ให้ท้าทายครับ

จุดจบของเกม จึงบอกได้ว่า อยู่ที่ตัวเกมและตัวผู้เล่นครับ

DeletedUser

Guest
ผมก็งกครับ เล่น 123 เลย

เเละจุดจบของเกมส์ผมว่ามันอยู่ที่ตัวของเราเองด้วยเเหละ

1.ถ้าเราถอดใจก็จบ
2.เราโดนลุมสกัมเพราะเป็นหนอนก็จบ 555
3.ยังมีอีกเยอะครับ คิดออกเเต่ขี้เกียจพิม

อันนี้เป็นจุดจบแบบ คนที่ไม่ใช่ผู้ชนะนะครับ 555+

DeletedUser

Guest
ผมเล่น1 2 และ3

แต่ว่าเมื่อวานเมืองในเวิลด์2ถูกยึดเนื่องจากเฉื่อยชาในการยึดเมืองใหม่เกินไป^^

บน