TWStats เครื่องมือที่ช่วยทำให้เล่นเกมส์ง่ายขึ้น

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'ทั่วไป' เริ่มโดย t0ny, 3. พฤษภา 2010.

แชร์หน้านี้

1. t0ny

t0ny Guest

สวัสดีครับ,
    ขณะนี้ TWStats.com ได้เปิดให้บริการเครื่องมือต่างๆ สำหรับ ไทรบัลวอรส์ ในเวอร์ชั่นภาษาไทยแล้วนะครับ หลังจากที่มีผู้เล่นร้องขอเข้ามา โดยคุณสามารถใช้งานได้ที่ http://th.twstats.com/ ครับ เครื่องมือต่างๆ ในเว็บจะช่วยให้คุณสามารถเล่นเกมส์ได้สนุกขึ้น และง่ายขึ้นครับ เช่น รายละเอียดผู้เล่น กราฟการเจริญเติบโตของหมู่บ้าน เครื่องมือคำนวนระยะทาง ตัวช่วยในการวางแผนการเข้าโจมตี และอื่นๆ อีกมากมายครับ

หมายเหตุ ทีมงาน ไทรบัลวอรส์ ไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง หรือไม่ใช่ผู้ดูแลของ TWStats ดังนั้นหากคุณมีปัญหาหรือข้อแนะนำโปรดติดต่อเว็บไซต์โดยตรงครับ

ขอบคุณ Morthy จาก .net ที่ช่วยทำให้เรามีเครื่องมือดีๆ ใช้อย่างรวดเร็วครับ
    ((Thx to Morthy to bring this tool up in short time))

2. Peace

Peace Guest

ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับ

ผมรออยู่อย่างใจจดใจจ่อเลยทีเดียว แหะๆ
    Thanks Morthy so much, btw, who is Morthy?, lol

3. t0ny

t0ny Guest

เค้าเป็น Community Manager ของ .net ครับ

4. moochai

moochai Guest

เยี่ยมเลยครับ รออยู่เช่นกัน

5. SpecialX

SpecialX Member

เข้าร่วม:
    6. พฤษภา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    มันคืออะไรหรอครับ งง

6. Hel2oKunG

Hel2oKunG Guest

รบกวนสอนวิธีใช้เบื้องต้นหน่อยครับ :D

7. Peace

Peace Guest

มีอะไรก็มาโพสถามในนี้เลยก็ได้ครับ
    มันช่วยได้เยอะมาก

ไว้ว่างๆ ผมจะมานั่งแจกแจงให้เป็นข้อๆ เลยละกันครับ

8. t0ny

t0ny Guest

ถ้าว่างก็ทำเป็นกระทู้ Guide ใหม่เลยก็ได้ครับ :D

9. moochai

ทำไมเวลาทำ map แล้ว save ไม่ติดตลอดเลยอ่ะครับ ต้องมานั่งเสียเวลาทำใหม่ตลอดเลย

10. wutpaisal

wutpaisal Guest

ขอบคุณมากคราฟฟฟ สำหรับสิ่งดีดีที่มีให้กัน

11. NopGuanyu

NopGuanyu New Member

เข้าร่วม:
    14. พฤษภา 2010
    0
    ไม่ทราบว่า ผู้รู้หรือ ผู้ที่ใช้เป็นจะช่วยอธิบายรายละเอียดใหได้ไหม งับ
    ผม เพิ่งเล่นเกมส์นี้ ไม่นาน
    อีกอย่างไม่รู้ว่า เครื่องมือนี้จะช่วยทำอารายน่ะงับ
    ขอขอบคุณลวงหน้านะงับ

12. BAM000BOO

BAM000BOO Guest

Tribal Wars Stats

คุณสามารถตรวจสอบผู้เล่น เผ่า ต่างๆ โปร์ไฟล์ ของเผ่าและผู้เล่น
    รวมทั้งหมู่บ้านต่างๆมีที่มายังไง
    สามารถสร้างแผนที่โลกขึ้นมาดูเปรียบเทียบได้ ซึ่งแต่ก่อนผมจะใช้บ่อยก็
    http://th.twstats.com/th1/index.php?page=attack_planner
    วางแผนการรบ เช็คระยะทางและเวลาก่อนส่งโจมตี ไม่ว่าจะเป็นการส่งโจมตีจริงหรือหลอก แต่ช่วงหลังๆไม่ค่อยได้ใช้แล้ว มีสคริปที่ถูกต้องมากมายให้เราได้เลือกใช้

13. caszanovakid

caszanovakid Guest

ปกติไม่ค่อยได้ใช้ พอมีภาษาไทยค่อยยังชั่วหน่อย :d

14. moochai

ยังไม่มีใครตอบผมเลยอ่ะ :(

15. BAM000BOO

คุณลงครบถ้วนไหมครับ

16. TooCoolz

TooCoolz New Member

เข้าร่วม:
    7. มิถุนา 2010
    0
    คืออะไร

ช่วยอธิบายวิธีการใช้งาน รวมถึงประโยชน์ที่จะได้รับทีครับ

ขอบคุณครับ

17. moochai

ครบครับ save แล้วด้วยครับ แต่เข้าอีกทีก็ไม่มีที่ save ไว้ทุกครั้งเลย = =

ปล.ผมก็เล่น .net อยู่นะครับ ก็ save ได้ธรรมดา

18. BAM000BOO

ผมก็ไม่ได้ใช้มานานเหมือนกัน ผมก้ว่าใช้ได้ปกตินะครับ

19. BAM000BOO

20. thelordtip

thelordtip Member

เข้าร่วม:
    10. พฤษภา 2010
    0
    ไม่ต้องห่วงครับไม่มีใครบอกนายหรอก ของดีเค้าก็ต้องเก็บไว้ เราก็ใช้ไม่เป็นอย่าคิดมาก