Uof จะแพ้สงครามเหรอ

DeletedUser

Guest
ผมต้องการรู้ครับว่าเป็นใครครับ พวกผมจะได้รูกันครับ

dkprem

คะแนน react
0
ได้ความรู้ใหม่ๆเยอะเลยคับ ผมนักเรียนเก่าเยอรมันเล่นเกมนี้กับฝรั่งมาตั้งแต่อยู่โน่น ไม่ยักรู้ มีงี้ด้วย วิธีเล่นแบบนี้ถ้าตอบแบบนักการเมืองเมืองไทย เขาจะตอบว่า"เป็นความสามารถส่วนบุคคล" เยาวชนห้ามลอกเลียนแบบคับ

DeletedUser

Guest
:confused: งง!!!!ครับ รู้สึกจะนอกเกมกันแล้ว....

ต่อครับ...ตอนนี้เผ่า DGK ก็เปลี่ยนเป็น !1XA!c แล้ว รู้สึกช่วงนี้ชอบใช้ชื่อ 1XA กันจังนะครับ.. :D

Sixth

คะแนน react
0
Ua จะนิ่งกับเหตุการณ์ หรือว่าจะ เปลี่ยน มาเป็นช่วย ass จาก มหาอำนาจ ด้านบนล่ะเนี้ย

DeletedUser

Guest
จากเล่นในเกมส์ ก็กลายเป็นเล่นนอกเกมส์กัน ซะล่ะ

ถ้าเป็นการกีฬาชกมวย ตอ่สู้กัน ก็คงจะเป็น การใส่ยาถ่าย ในแก้วน้าม ของนักมวย ล่ะมั๊ง

borisjineman

คะแนน react
0
จากเล่นในเกมส์ ก็กลายเป็นเล่นนอกเกมส์กัน ซะล่ะ

ถ้าเป็นการกีฬาชกมวย ตอ่สู้กัน ก็คงจะเป็น การใส่ยาถ่าย ในแก้วน้าม ของนักมวย ล่ะมั๊ง

ต่อยใต้เข็มขัด คนนึงจุกจนหน้าเขียว อีกคนโดนหักคะแนนหรือจับแพ้ เสียกันทั้งคู่ คนดูได้เฮ:p

dkprem

คะแนน react
0
จบดีกว่าคับ เดี่ยวกรรมการคงตัดสินเอง ว่าแต่ตอนนี้ใครอยู่กับใคร การศึกครั้งนี้กลศึกลึกล้ำทั้งทุกฝ่าย อย่าลืมอยุธยาเสียกรุงเพราะอะไร "ไส้ศึกคับ" ดูอย่างคนนอกจะเห็นกว้างกว่า สงครามก็คือละครคับ

devildemon

Member
คะแนน react
0
อยุธยา มีคนเปิดประตูเมือง
เค้าเปิดเพื่อ ไม่ให้เมืองเสียหายไปกว่านี้ หนิครับ

DeletedUser

Guest
อยุธยา มีคนเปิดประตูเมือง
เค้าเปิดเพื่อ ไม่ให้เมืองเสียหายไปกว่านี้ หนิครับ

ไม่ใช่เพราะโลภอยากได้นั้นอยากได้นีหรอครับ สุดท้ายคนเปิดก็โดนฆ่าตาย

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ที่ได้ยินมา เรื่องการเปิดประตูเมืองสมัยอยุธยา
เจ้าพระยาจักรีเป็นคนเปิดประตูให้
แต่มันมองได้สองอย่างคือ
เจ้าพระยาจักรี เป็นสายของไทย ไปอยู่ในพม่า
เปิดประตูเพราะ ไม่อยากให้เสียหายมาก

ส่วนอีกอันที่ได้ยินมา
เป็นใส้ศึกของพม่า เป็นคนสั่งให้เปิดประตูเมือง เพื่อตีเมืองง่ายๆ

DeletedUser

Guest
ที่ได้ยินมา เรื่องการเปิดประตูเมืองสมัยอยุธยา
เจ้าพระยาจักรีเป็นคนเปิดประตูให้
แต่มันมองได้สองอย่างคือ
เจ้าพระยาจักรี เป็นสายของไทย ไปอยู่ในพม่า
เปิดประตูเพราะ ไม่อยากให้เสียหายมาก

ส่วนอีกอันที่ได้ยินมา
เป็นใส้ศึกของพม่า เป็นคนสั่งให้เปิดประตูเมือง เพื่อตีเมืองง่ายๆ

อย่าลบหลู่สถาบันนะครับ กรุณาอย่าเอ่ยถึงชื่อบุคคล
ขอบคุณครับที่เข้าใจ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ถ้าเดาไม่ผิด พระยาจักรีเป็นตำแหน่งในสมัยนั้นไม่ใช่หรอครับ
เพราะไม่ว่าเมื่อไหร่ พระยาจักรี ก็มีอยู่เสมอ
หรือผมพลาดตรงไหนไปรึเปล่า...?

ปล.ขออภัยนะครับ ที่พิมพ์ผิด มันเป็น พระยาจักรี ไม่ใช่เจ้าพระยาจักรี
คอมเมนต์แรก ผมพิมพ์ผิดเองละครับ
แหะๆ ไม่แก้ตัว

DeletedUser

Guest
น่าจะเป็นชื่อตำแหน่งแหน่งเหมือนของจีนแบบว่าตำแหน่งฉินอ๋องอะไรประมาณนี้มะ

ส่วนชื่อของเขาจะมีต่างหาก ผมเข้าใจถูกใช่มะ ผู้รู้จริงมาตอบที 555

devildemon

Member
คะแนน react
0
เป็น ยศพร้อมชื่อเฉพาะ
เลยมั้งครับ

เหมือน พันท้ายนรสิง อะไรแบบนี้

บน