W 22 เวิร์ลแห่งความอัปยศ

คะแนน react
0
วันที่ 21 สิงหาคม 2559 เวลา 19.00 น.

@
จุดแดงใกล้หมด เผ่า UPA ยอมแพ้เกือบทุกไอดีเลิกเล่นแล้ว ผมถือว่าผมชนะแล้ว
แต่ก่อนหน้านี้ประมาณสามอาทิตย์ เผ่า Kill ซึ่งเป็นพันธมิตรกับเผ่าผม
APACHE จู่ๆ ก็กดยกเลิกแผนยึดครองร่วมกันที่ใช้กันมาตั้งแต่เริ่มเกม
เพื่ออะไรหรือ? ก็คงจะคิดกันได้ และตอนนี้ก็เกิดปัญหายึดซ้อน
นอกจากนี้ก่อนหน้านี้ประมาณเดือนเศษ
Kill กับพวกจุดแดงเผ่า UPA บางกลุ่มมีการตดลงซื้อขายไอดีให้กับ Kill อีก
ถือว่า W นี้เป็นเกมที่อัปยศที่สุดตั้งแต่ผมเล่นเกมนี้มาตั้งแต่ W 2

@ ขณะนี้ทางผู้ดูแลเผ่าได้หารือกันแล้วและตกลงให้สมาชิกเผ่าทุกท่าน
ลบไอดีที่ W 22 ทั้งหมดเพราะถือว่าเผ่าชนะศัตรูแล้ว
อีกทั้งเผ่าเห็นว่าการชนะในเกมด้วยการซื้อไอดี
และหาเรื่องตีกับเผ่าที่เป็นพันธมิตรกันมาตั้งแต่เริ่มเกมเพื่อชัยชนะฝ่ายเดียวนั้น
ไม่มีผู้เล่น W ไหนเขาทำกัน ถือเป็นการกระทำและการได้ชัยชนะที่น่าละอาย
เล่นต่อไปเวิร์ลไหนอายถึงนั่น ไร้เกียรติ ไร้ศักดิ์ศรีของผู้เล่นที่ดี
ขณะนี้ก็ส่งทัพตีโดยสมาชิกเราทั้งๆ ที่ไม่มีการลดชั้นทางการฑูต
และเรนบางส่วนสมาชิกเผ่าเราก็ยังอยู่ในบ้านเขา
(ช่างน่าละอาย)
ทางเผ่าและสาชิกทั้งเผ่าจึงตกลงกันรักษามาตรฐาน
โดยการให้สมาชิกลบไอดีสมาชิกทั้งหมด
เพื่อรักษาหลักการฑูตที่ดี และเป็นตัวอย่างแก่ผู้เล่น W ต่อๆ ไป
จงอย่าเอาเยี่ยงอย่าง Kill ที่ W 22 " เกมแห่งความอัปยศ - ใช้เงินซื้อไอดีแดงเพื่อชัยชนะ "

@ แต่อย่าเข้าใจว่าเราจะสู้ Kill ไม่ได้
ตอนนี้ Kill ก็เหลือผู้เล่นเพียงไม่กี่คนเท่านั้น
เพียงแต่เรารักษาหลักการและมาตรฐานการเป็นผู้เล่นที่ดี

ด้วยความเคารพผู้เล่นที่ดีทุกท่าน
ตัวแทนผู้ดูแลเผ่า APACHE

ndA_0puB7Yp2tFXzj0nExa0EzovymrghgYQiGdzcXg2rRB2usp-bx7ZBM_JXl0KXRoh72si41e9rqiqvWtGNM0DO3EkTO38RHE--vnTI2_UVqJ3LNgnatT5EbdH1uLRMJA7sVSXQTg47WSvkf0SP09lrQmINdnrekVyjZR6WD35JSS9Tyj_9Bltr1dDY0tMd2aIiq1kQpksrNAmm2qLO6amD1mowsFU2Z0Kre4aaBR2NolhP3G8WFGAReEZIFZNRLps5kDgBdrnsNWS1-w6M-wPTACFbN5KfXYCKYk4tC9hA6P1SPyCwWYie9OLOJbYI-CUqxCLoSxrVdbHA1M5GLMXEuoOwCJ9Aie95a2zHO8b0ytIWmhyh7nUe1Pt7Tz_wakU96Bn-pnfgY9J_zXerCvk4dzfKIDE-utWrYXDydRjKPeAoNZu4TUUH2dSvTB77-mpsgfoTkBv86dfqj6ml948pvBzk0yQ5H6jqRHFBZBnehS9TQFz4xC7n47B2xVeHopBVcrM6maFOFGBrMeLmhWnYzAQg_CqITDAJDDfvGywyMR0qsGLYYD6nrHtA3pof7-prISb-lDTd6b5Cw3gr6mglBkMsP-so=w406-h721-no

Poomkub11

Member
คะแนน react
4
เขาจะขายหรือเขาจะซื่อมันก็เรื่องของผู้เล่นไหมครับ ทางเผ่าไม่ได้ไปขอซื่อเลยด้วยซ้ำเขามาขายเอง เเล้วมันก็ไม่เกี่ยวกับเผ่าด้วย
ไม่ซื้อผลลัพของเกมก็ไม่เปลื่ยนเเปลง

ผมออกเผ่ามาตีคุณโดยเฉพาะไม่ได้เกี่ยวกับเผ่าเลย มันเกี่ยวกับผู้เล่นที่ไม่พอใจในตัวคุณ ตอนผมเจรจากับเรื่องบ้าน ผมยอมถอยให้คุณเเล้ว
เเล้วไง ได้คีบเอาศอกไง นี้หรือครับพันธมิตรตอนเเรกผมก็ปล่อยผ่านไปเพราะทำไรคุณไม่ได้ผมก็เเค่ หัวเผ่าเล็กๆ พอถึงตอนนี้คงทำกรรมไว้กับใครบ้างละครับ
ถึงมีคนไม่พอใจคุณมากขนาดนี้ นี้ผมเเถบไม่ต้องไปชวนพวกเขาเลย
อันนี้เรื่องราวเเค่ผมคนเดียว

หนีสงครามแต่ทำให้ตัวเองดูดี
เรื่องเข้าตัวหัวหดสร้างวาทะกรรม

เล่นมาหลายปีเจอผู้เล่นมากมายเเต่พึ่งเคยเจอผู้เล่นที่ปากเก่งเเบบคุณ

(ควา่มเห็นส่วนตัวไม่เกี่ยวกับผู้ใด) ทุกคนล้วนมีเรื่องราว มันก็ทนจนถึงที่สุดเเล้ว

แก้ไขล่าสุด:

Poomkub11

Member
คะแนน react
4
สำนวนคำพูดคุณ เเขวะ คนอื่นได้ตลอด ผมสู้คุณเรื่องการพูดไม่ได้หลอก

การเจรจาวันนั้น ที่คุณบีบผม ผมส่งในลายเผ่าผมทุกรูป ให้เขาเป็นคนตัดสินใจเอาเองว่าคุณเป็นคนยังไง เเล้วผมก็รอจนคุณสร้างปัญหาเรื่อยมาจนมันประทุ ขึ้นมาด้วยตัวของคุณเอง
ทุกๆคนในเวิล เขาก็อยากจะจบเวิลเร็วๆนะครับ เเต่บางครั้งก็ไม่อยากให้ใครจบไปด้วย เเล้วคนที่คุณให้ผมเอาเขาออกมันก็เป็นที่คุณยกย่องมากล่าวอ้าง เหอะๆ

อย่าสำคัญตัวผิดนะครับถ้ามันไม่ไหว ก็หยุดไม่อยู่

Poomkub11

Member
คะแนน react
4
images

หลักประเพณีของเกมนี้คุณนี้พูดเอาดีเข้าตัวตลอดเลย ตอนคุณบอกผมว่า ถ้ามีปัญหาเขาตั้งเผ่ามาตีกันใหม่ ผมก็ทำตามประเพณีที่คุณว่าเเล้ว นี้ผมทำผิด ประเพณีอีกหรอครับอ้างนู้นอ้างนี้ได้ตลอดเลย

ตอนเเรกผมนับถือคุณนะครับเพระเห็นมาหลายเวิลเเต่ผมผิด คงดูคนผิดไป

phoomdogman

คะแนน react
3
มีคนฝากมาครับ ลองอ่านกันดูนะครับ จาก CBR

เบื่อมากเลยพวกคิดเองเออเองไร้เหตุผลเนี่ย พวกนายรับแดงเข้าเผ่าก่อนด้วยซ้ำนะ ทำไมไม่ดูดัวเองว๊ะทำเรื่องไว้มากมาย ทั้งแก้ประกาศกั๊กบ้านเองก่อน แกล้งทุบบ้านที่เขาประกาศ พอร่วมกันตีเขาตีจนแตกหมดแล้วแกล้งส่งทีหลังขอบ้านคะแนนสูงเลยทันที พอไม่ให้ทวงบุญคุณนั่นนี่ยกแม่น้ำทั้งห้ามาอ้างฮุกฆวย คนห่าไรแบบนี้นี่หรือเพื่อนนี่หรือพันธมิตร กลับไปทบทวนตัวเองดูก่อน พอเขาเริ่มรับไม่ได้ในวงกว้างออกกิลมาตีโดยไม่เกี่ยวข้องเผ่าเดิม บอกหักหลัง หักหลังพ่องดิ ปอดแหกลบบัญชีแม่งเลย ขอโทษนะพูดไม่เพราะแต่นี่คือเรื่องจริงที่เกิดขึ้น เคยเช็คคะแนนสงครามเผ่าตัวเองมั้ย และคะแนนโจมตีตัวเองน่ะ แล้วบอกว่าชนะ ถุยส์ ตลกว่ะ ดูบ้านแต่ละคนกี่หลัง อันดับเท่าไหร่ลำพังเผ่าตัวเองจะล้มไม่ล้มแหล่อยู่แล้ว ยังมีหน้ามาสร้างวาทะกรรมพูดให้ดูดี ไปหลอกเด็กไปไอ้น้อง ดีที่สายสัมพันธ์กะ yutb ของเรามีกันมาก่อน ไม่งั้นไม่เกรงใจไปนานล่ะ ขอบคุณเพื่อนคุณซะ ที่ทำให้เผ่า APC รอดมาถึงป่านนี้ แต่ที่สุดเขาก็ทนกับพฤติกรรมหัวกิลบางคนของคุณไม่ได้ จึงลาจากมาด้วยเหตุผลบางประการที่พวกคุณก็ไม่รู้ เขาเป็นคนดีครับพวกเราทุกคนจึงรัก เคารพและเกรงใจมาตลอด พยายามไกล่เกลี่ยช่วยพวกคุณมาตลอด คุณจะรักกันผมไม่ว่าแต่อย่าเอาศรัทธางมงายไม่มีเหตุผลมาใช้กับพวกเรา แยกแยะครับ ทางเราก็ไม่ได้คิดว่าคนอื่นจะเป็นแบบเจ้าลัทธิของคุณ แต่เมื่ออยู่ด้วยกันก็ต้องรับผิดชอบร่วมกันธรรมดา คิดทบทวนหน่อยครับโตๆกันแล้วอย่าให้อารมณ์พาไป จนเป็นคนไร้สมองจนหลงวาทะกรรมประดิษฐ์ดูดี สวยหรู จนขาดสติยั้งคิด ถึงความจริงที่เกิดขึ้น จบๆนะครับเรื่องไร้สาระแบบนี้

tatho2010

คะแนน react
1
เขาจะขายหรือเขาจะซื่อมันก็เรื่องของผู้เล่นไหมครับ ทางเผ่าไม่ได้ไปขอซื่อเลยด้วยซ้ำเขามาขายเอง เเล้วมันก็ไม่เกี่ยวกับเผ่าด้วย
ไม่ซื้อผลลัพของเกมก็ไม่เปลื่ยนเเปลง

ผมออกเผ่ามาตีคุณโดยเฉพาะไม่ได้เกี่ยวกับเผ่าเลย มันเกี่ยวกับผู้เล่นที่ไม่พอใจในตัวคุณ ตอนผมเจรจากับเรื่องบ้าน ผมยอมถอยให้คุณเเล้ว
เเล้วไง ได้คีบเอาศอกไง นี้หรือครับพันธมิตรตอนเเรกผมก็ปล่อยผ่านไปเพราะทำไรคุณไม่ได้ผมก็เเค่ หัวเผ่าเล็กๆ พอถึงตอนนี้คงทำกรรมไว้กับใครบ้างละครับ
ถึงมีคนไม่พอใจคุณมากขนาดนี้ นี้ผมเเถบไม่ต้องไปชวนพวกเขาเลย
อันนี้เรื่องราวเเค่ผมคนเดียว

หนีสงครามแต่ทำให้ตัวเองดูดี
เรื่องเข้าตัวหัวหดสร้างวาทะกรรม

เล่นมาหลายปีเจอผู้เล่นมากมายเเต่พึ่งเคยเจอผู้เล่นที่ปากเก่งเเบบคุณ

(ควา่มเห็นส่วนตัวไม่เกี่ยวกับผู้ใด) ทุกคนล้วนมีเรื่องราว มันก็ทนจนถึงที่สุดเเล้ว

ไม่เข้าข้างใดครับ ต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเอง เคยทำผิด ในW อื่น ไม่ใช่แลกเปลี่ยน แต่เป็นอย่างอื่นแก้ต่างไป คุณโทนี่ บอกคำเดียว ว่าผิดกฎเกมส์
§6) การแลกเปลี่ยนบัญชีผู้ใช้งาน
ห้ามมิให้มีการเล่นเกมส์ใดๆ เพื่อผลประโยชน์ทางการค้า นั่นรวมถึงไม่อนุญาตให้ขาย, ซื้อ หรือเสนอบัญชีผู้ใช้งาน หรือส่วนใดส่วนหนึ่งของบัญชีในการแลกเปลี่ยนสำหรับคะแนนพรีเมี่ยม หรือผลประโยชน์ใดๆ นอกเกมส์ การแลกเปลี่ยนที่เกี่ยวเนื่องถึงมากกว่าหนึ่งเกมส์เวิลด์นั้นก็ถูกห้ามเช่นกัน

Poomkub11

Member
คะแนน react
4
ครับ ผมก็ไม่รู้ว่าซื้อกันจริงไหมก็เป็นเรื่องของผู้เล่นในเผ่าไม่เกี่ยวกับเผ่าอย่าเหมารวมเเค่นั้นที่ผมจะบอก ผิดกฎเกมจริง ก็ให้เขาเอาหลักฐานเข้าสู้ครับ

darkeak

คะแนน react
0
แหม่เขารู้กันทั่วทำไรไป สรุปก็แค่ดราม่าเรียกร้องความสนใจชีวิตมีปมจริงๆเฮ้อ....เข้าวัดปฏิบัติธรรมมั่งนะทำใจร่มๆ^^

คะแนน react
0
พันก็ตีแดงไป

Kill ก็ยึดบ้านเถื่อนคลุมเข้ามา

ถึงเวลาก็ซื้อไอดีแดงที่เหลือแล้วหาเรื่องทะเลาะ

โตแล้วน่าจะคิดได้ถึงเหตุถึงผล

ตลกในกรอบความคิดและวิธีการไม่ต่างกับเด็กที่มีปัญหาในชีวิตที่แค่อยากชนะ

คะแนน react
0
ต้องถามความชอบธรรมจากตัวป้าแต้ว kitablue ด้วยนะครับว่าตั้งแต่ตั้งเผ่าเคยมาดูเผ่าตัวเองไหม ฝากไอดีคนนั้นคนนี้มาตลอด ถามแค่นี้พอครับแล้วจะรู้ว่าน้ำหนักของคำพูดป้าแต้วมีมากน้อยขนาดไหน

คะแนน react
0
ไม่เข้าข้างใดครับ ต่างคนต่างมีเหตุผลของตัวเอง เคยทำผิด ในW อื่น ไม่ใช่แลกเปลี่ยน แต่เป็นอย่างอื่นแก้ต่างไป คุณโทนี่ บอกคำเดียว ว่าผิดกฎเกมส์
§6) การแลกเปลี่ยนบัญชีผู้ใช้งาน
ห้ามมิให้มีการเล่นเกมส์ใดๆ เพื่อผลประโยชน์ทางการค้า นั่นรวมถึงไม่อนุญาตให้ขาย, ซื้อ หรือเสนอบัญชีผู้ใช้งาน หรือส่วนใดส่วนหนึ่งของบัญชีในการแลกเปลี่ยนสำหรับคะแนนพรีเมี่ยม หรือผลประโยชน์ใดๆ นอกเกมส์ การแลกเปลี่ยนที่เกี่ยวเนื่องถึงมากกว่าหนึ่งเกมส์เวิลด์นั้นก็ถูกห้ามเช่นกัน
มันเป็นเรื่องผิดแล้วแถไม่ยอมรับผิดครับ
รู้ว่าผู้เล่นในทีมตัวเองทำผิดแต่ก็เฉยเพราะทีมตัวเองได้เปรียบ
มันก็ถือว่าเป็นตัวการร่วม จะปฎิเสธความรับผิดคงจะไม่ได้

Poomkub11

Member
คะแนน react
4
ผมรู้หรอครับ เอาหลักฐานมากล่าวอ้างสิครับอย่ากล่าวลอยๆ ใครซื่อใครขายผมยังไม่รู้เลย

Poomkub11

Member
คะแนน react
4
ถ้ามีคนซื่อจริงทำไมถึงมาพูดกันตอนนี้ครับไม่พูดตั้งเเต่ตอนเป็นพันละ คุณก็เเค่เห็นผลประโยชน์ของตัวเองเท่านั้นละครับ ไม่ต่างไรกับประโยคที่คุณพิมมาเลย
ผมพูดเเสดงความคิดเห็นไม่ได้พูดในฐานะใคร

darkbird

คะแนน react
0
ตรงๆเลย ครับ ทำอะไร คิด การข้างหน้าด้วย แค่เวิร์ดๆ เดียว เปิดนิสัย ที่แท้จริงกันหมด สำหรับผม ผมว่าการจะ เปิดแดง พันเก่า คนส่วนใหญ่ที่ทำ คือตัด สัมพันธ์ ลดการทูต คนทุกคนมีข้ออ้างให้ตัวเอง ดราม่า เวิร์ดเดียว เหม็น ตลอดน่ะครับ

บน