W6 รื้อถอนโบสถหลักไม่ได้เหรอครับ

balamore

คะแนน react
0
ที่ทำการ 20 แล้ว รื้อถอนได้ทุกอย่างเว้นโบสถหลักครับ อยากย้ายโบสถหลักครับ

DeletedUser

Guest
ที่หมู่บ้านอื่น มีโบสถ์ธรรมดาอยู่หรือเปล่าครับ เพราะปกติเวลาจะสร้างโบสถ์เอกใหม่มันต้องไม่มีโบสถ์เอก/ธรรมดาใดๆ อยู่ในหมู่บ้านทั้งหมดของเราครับ
ถ้าจำไม่ผิดถ้าไม่มีโบสถ์อยู่เลยมันจะให้รื้อและให้สร้างใหม่ได้ ยังไงรอคนที่เคยคอนเฟริม์อีกทีครับ เพราะโดยส่วนตัวไม่เคยไปรื้อมันครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าอยากย้ายโบสหลัก ก็เอาขุนนางยึดบ้านตัวเอง ที่มีโบสหลักอยู่ซิค่ะ หรือว่าให้คนอื่นมายึดหลังโบสหลักของไอดีตัวเองไป = =

จากนั้นเราก็จะสามารถสร้างโบสหลักบ้านไหนก็ได้ที่เราอยากสร้างได้ค่ะ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

DeletedUser

Guest
ไม่ค่อยมีนะ มีแต่จะหวงบ้านหลักเพราะเป็นจุดเริ่มต้น
เวลาตีกันส่วนใหญ่ก็จะกันบ้านหลักก่อน เป็นขวัญกำลังใจ อิอิ

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยกับคุณ1479(ย่อซะ)มันเป็นกำลังใจให้อยากเล่นต่อไปอ่ะครับ
พอบ้านหลักหายกำลังใจในการเล่นก็น้อยลง

DeletedUser

Guest
อันนั้นมันก็จริงนะค่ะ แต่ที่เค้าถามเพระาเค้าอยากย้ายโบสหลักไง ซึ่งส้มก็เอามาบอกเพราะส้มเองก็เคยคิดจะทำ

เลยหาวิธีและได้วิธีนี้มา อิอิอิ เพระาบ้านส้มในเวิร์ลหนึ่งอยู่ในทวีป ที่รอบๆข้างเป็นสีแดงหมด(k86) เพราะจุดเกิดส้มอยู่ตรงนั้น

แต่เพราะย้ายเผ่ามาอยู่คนละฝั่งกับเผ่าที่เคยอยู่ จึงทำให้บ้านในจุดเกิดล้อมรอบด้วยสีแดง

ส้มเลยค่อยๆๆเดินย้ายทวีปไปตั้งหลักใหม่ในทวีปของเผ่าที่อยู่ (k30 31 32 34)

balamore

คะแนน react
0
ผมต้องทุบโบสธรรมดาทิ้งก่อนใช่มั้ยครับ - -a แล้วถ้าทุบจะได้ทรัพยากรคืนมั้ยครับ หรือหายไปเลย

DeletedUser

Guest
เห็นอยู่ครับ คงจะสนิทกับคนในพื้นที่มั้ง
เห็นเค้าบอกอย่าไปตี ^^

ok9k

คะแนน react
0
สงสัยว่าโบสถ์รอง มันมีเลือกให้ทุบโบสถ์รองได้ แต่ทุบเท่าไหร่ไม่เคยแตก
เรยอยากรู้ว่าใช้แมวเท่าไหร่ โบสถ์รองจะแตกค่ะ หรือมันไม่สามารถทุบได้

DeletedUser

Guest
จากที่มีคนทุบ นะครับ 300 แมวพร้อมทหาร เต็มฟาร์ม

บ้านโบสถ์ ไม่มีเรน ระดับ สาม ลดมาระดับสอง ครับ

หรือจำผิด ระดับสองลดมาระดับหนึ่งนี้ละ แต่ไม่แตกนะครับ แมวไม่มีไฟ

ถ้ามีทหารป้องกันเมือง ก็ไม่รู้คิดยังไง นะครับเรื่องค่าป้องกัน

DeletedUser

Guest
น่าจะต้องไม่มีเรนประจำอยู่นะครับ เกิดมีเรนอยู่แมวมาทุบโบสหาย
ทหารที่เหลือๆรอบๆหมู่บ้านนั้นพลังป้องกันลดหมดเลย คงต้องตีจนไม่มีเรน
แล้วทุบโบสถ์ทิ้ง ^^

คะแนน react
0
ใช่ครับ การที่จะย้ายโบถส์ เอก คุณต้อง รื้อ โบถส์ ธรรมดา ออกก่อนหมดทุกหลัง ถึงจะย้ายโบถส์เอกได้นะครับ

โบถส์เอกใช้เวลา รื้อ สร้าง 5 นาที ครับ

บน