World 3 อยากให้สร้างแบบ 3D

damontab13

คะแนน react
0
:cool:ผมคิดว่าการทำ 3D จะทำให้เกมส์ดูเหมือนจริงมากขึ้นครับ
เพื่อความน่าเล่นของเกมส์ครับ

damontab13

คะแนน react
0
และสามารถบังคับทหารและขุนพลได้อย่างอิสระด้วยครับ:cool:

DeletedUser

Guest
เกมส์บนเว็บคงทำได้ยากนะครับ สำหรับการ interact แบบนั้น แต่ผมคิดว่าอาจจะมีการพัฒนาฉากต่อสู้เป็นในรูปแบบ Flash เหมือนในเกมส์ the-west ก็เป็นได้ ทั้งนี้ในส่วนพวกนี้ไว้ผมจะนำเสนอไปทางผู้พัฒนาเกมส์ให้ต่อไปครับ

damontab13

คะแนน react
0
:cool:ถ้ามันพัฒนาเร็วก็น่ะครับ มันจะได้มีเกมส์ที่สนุกไว้เล่นกันครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าทำเป็นแบบพวกเกมส์Yulgangได้ก็คงเจ๋งไปเลยคนเล่นอาจเพิ่มอีกเป็นแสน

เพราะตอนผมเล่นเกมส์นี้ เพื่อนผมเขาถามว่าเล่นเกมส์นี้มันได้อะไรเห็นแต่ภาพ ไม่เหมือนเกมส์ที่มันเล่นอยู่เห็นตัวเคลื่อนไหว แต่ผมว่าเล่นแบไหนก็ได้

เพียงแต่ถ้าเพิ่มตรงส่วนนี้เข้าไปมันก็จะน่าเล่นขึ้นเยอะ แต่ผมว่าเป็นไปได้ยากขนาดเกมส์Medieval 2 Totalwar เป็นเกมส์ออฟไลน์ยังใช้ตัวติดตั้งถึง11GB.

ถ้าทำเป็นออนไลน์คงจะหนักมากๆเลย ทำยากด้วย เพราะเซิฟเวอร์ทำงานหนักแน่ๆ

บน