อัพเดท!! รายชื่อสหภาพ เวิลด์ 5 ของท่านได้ที่นี้

• ผู้เริ่มกระทู้ jayjay2525
  • เริ่มวันที่

nuaom201

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ในเวิล์ดสองนั้นผม ได้ให้นิยามสงครามที่เวิล์ดสองนั้นเหมือนสงคราม 3ก๊กครับ
เพราะถ้าวิเคราะห์ภาพรวมทั้งเวิล์ดทุกเผ่า มันใช่เลย

ในเวิล์ด3นั้นผม ไม่ได้เล่น เพราะทีมบริหารที่ไปขยายอำนาจไม่เป็น เลยไม่เล่นและไม่รู้ว่า นิยามสงครามในเวิล์ด3เป็นไง
ไม่มีใครเล่าให้ฟัง

ในเวิล์ด4 ผมให้นิยามสงครามในเวิล์ด4 เหมือนสงครามโลกครั้งที่2
เพราะได้มีมหาอำนาจ เผ่า 100+SBS+DoD ที่ไล่กวาดพวกเผ่าเล็กในช่วงแรกๆ เพื่อขยายอำนาจให้ผู้เล่นที่แอคทีฟ
ไล่กิน คนเผ่าเล็กไม่พอใจก็อยากจะเล่นด้วย จึงรวมตัวกัน สู้ เพื่อความเป็นธรรม
และสงครามก็ได้กลายเป็นสงครามสหภาพไปเลย แบบเร็วมาก
เหมือนฝ่าย 100+SBS+DoD เป็นสหภาพโซเวียด
และพวก ที่เหลือที่เยอะๆ เป็นพันธมิตร
ผมให้แอบเดาว่า 100คือนาซี/ SBSคือรัฐเซีย/DoDคือญี่ปุ่น/
ถ้าดูตามประวัติสงครามโลกครั้งที่2 จะรู้ได้เลยว่า รัฐเซีย อยู่ได้รอด แตะจะโดนกดอำนาจไว้อยู่จาก
ผู้นำใหญ่ๆ ไม่กล้าฮ้าว

อ๋อ เวิลด์3เหรอค่ะ เรื่องเผ่า FRD ช่ายไหมค่ะ
ซ่าไง ประกาศแดงกะ 30 th ตั้งแต่หมดคุ้มครอง
สรุปคือโดน30 th ตีแตกค่ะ

DeletedUser

Guest
อ๋อ เวิลด์3เหรอค่ะ เรื่องเผ่า frd ช่ายไหมค่ะ
ซ่าไง ประกาศแดงกะ 30 th ตั้งแต่หมดคุ้มครอง
สรุปคือโดน30 th ตีแตกค่ะ

ความจริงแล้ว ไม่ใช่แบบนั้นหรอกครับ
คือในเวิล์ด3 ผมก็รู้สถานะการณ์ละว่ามันต้องแตก
เพราะ คนที่ไปสร้างฐานไว้ที่เวิล์ด3 เสือก คิดว่าเผ่าตัวเองใหญ่
ที่สุด และมีสมาชิกเยอะ และสามารถเลือกที่จะจับเผ่าไหนกินฟาร์มก็ได้

เลยไม่รับพันบาง เลือกรับบ้าง
จนทำให้เผ่าต่างๆเอื่อมระอา ร่วมตัวกันหวดตั้งแต่วันเปิดการโจมตีเลยครับ

และทำให้หน้าแตกไปกันไม่เป็ฯท่า
ผมระรับไม่ได้ เลยฉิ้งตัวออกมาก่อน เพราะรู้ว่าเผ่าต้องแตก
เพราะผู้บริหารฮ้าว ไม่ยอมผู้มิตรไว้เยอะๆ ทั้งที่ตัวเองมีสาขาเยอะที่สุดในตอนนั้น
เสือกเกิดอาการโลภอยากโตไว้ๆกัน

ผมก็หนีมาประจำการที่เวิล์ด2ก่อน ฮ่าฮ่าฮ่า

นี่แหละความจริงที่ frd ซ้อนไว้ ฮ่าฮ่าฮ่า

DeletedUser

Guest
ขอไว้อาลัยให้กับกระทู้ "อัพเดท!! รายชื่อสหภาพ ของท่านได้ที่นี้" ครับ

ออกทะเลไปไกลลิบเเล้วส่งสัยดึงกลับคงจะไม่ทัน

อาเมน!

ง่ะ ขอโต๊ดครับ โอเคะ เดี๋ยวผมจะไปสร้างกระทู้ไว้เม้าท์ที่ใหม่คร้าบ โต๊ดๆ

nuaom201

คะแนน react
0
ความจริงแล้ว ไม่ใช่แบบนั้นหรอกครับ
คือในเวิล์ด3 ผมก็รู้สถานะการณ์ละว่ามันต้องแตก
เพราะ คนที่ไปสร้างฐานไว้ที่เวิล์ด3 เสือก คิดว่าเผ่าตัวเองใหญ่
ที่สุด และมีสมาชิกเยอะ และสามารถเลือกที่จะจับเผ่าไหนกินฟาร์มก็ได้

เลยไม่รับพันบาง เลือกรับบ้าง
จนทำให้เผ่าต่างๆเอื่อมระอา ร่วมตัวกันหวดตั้งแต่วันเปิดการโจมตีเลยครับ

และทำให้หน้าแตกไปกันไม่เป็ฯท่า
ผมระรับไม่ได้ เลยฉิ้งตัวออกมาก่อน เพราะรู้ว่าเผ่าต้องแตก
เพราะผู้บริหารฮ้าว ไม่ยอมผู้มิตรไว้เยอะๆ ทั้งที่ตัวเองมีสาขาเยอะที่สุดในตอนนั้น
เสือกเกิดอาการโลภอยากโตไว้ๆกัน

ผมก็หนีมาประจำการที่เวิล์ด2ก่อน ฮ่าฮ่าฮ่า

นี่แหละความจริงที่ frd ซ้อนไว้ ฮ่าฮ่าฮ่า

ม่ายช่ายว่าตีเค้าไปทั่วหรอก
จับพันธมิตรไปทั่วเพื่อที่จะมาล้ม 30 th ต่างหาก

DeletedUser

Guest
ม่ายช่ายว่าตีเค้าไปทั่วหรอก
จับพันธมิตรไปทั่วเพื่อที่จะมาล้ม 30 th ต่างหาก

ฮ่าฮ๋าฮ่าฮ่า ไม่ใช่หรอครับครับ เรื่องนั้นมันมีอีกเผ่าที่ปั่นให้30มาตีครับ 555+

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ผมขึ้นมาคุมแล้ว คงจะไม่เป็นแบบนั้นอีก ฮ่าฮ๋าฮ่า

nuaom201

คะแนน react
0
ฮ่าฮ๋าฮ่าฮ่า ไม่ใช่หรอครับครับ เรื่องนั้นมันมีอีกเผ่าที่ปั่นให้30มาตีครับ 555+

ไม่ใช่ค่ะ
ไม่มีเผ่าไหนสามารถปั้น 30 th ได้ค่ะเพราะว่า30 th อย่างพวกเรามีศักดิ์ศรีและมีจุดยืนเป็นของตัวเองค่ะ

มีแต่ FRD เท่านั้นที่ชวนทุกเผ่าเข้าสหภาพแล้วมาลุมตี 30 th
พอทุกเผ่าเข้าร่วมกะ FRD แล้ว

FRD กลับไม่ค่อยโจมตีปล่อยให้เผ่าที่มาร่วมสหภาพออกหน้า

ไม่เชื่อถาม SBS ดูซิคะ เพราะว่าทาง FRD มาชวน SBS เข้าสหภาพเหมือนกัน
จน SBS ระอา FRD เลยออกจากสหภาพ

หัวกิล SBS ลองมาขยายความตอนเวิลด์3เปิดใหม่ๆหน่อยค่ะที่ทาง SBS ไปช่วย FRD ทำสงครามกะ 30 th อ่ะนะ
FRD ช่วยทำสงครามแค่ไหนคะ

ลงแดง

คะแนน react
0
คำว่าลูกผู้ชาย ในนิยามของผม และอีกหลายๆคนคงจะเป็นแบบนี้

ต้องไม่อวดเก่ง ทั้งๆที่ไม่เก่งที่สุด

ต้องไม่ขี้โม้ ทั้งๆที่ไม่รู้เรื่องจริง

ต้องยืดอกยอมรับความจริง ในสิ่งที่เป็นไป

ต้องให้เกียรติผู้หญิง และผู้ที่อ่อนแอกว่า

...แต่สิ่งที่คนบางคนได้เริ่ม ในฟอรั่มนี้ และ สาทะยายเรื่อยมา ทั้งๆที่มันเป็นแค่เกมส์สงครามเกมส์หนึ่ง

คงแสดงให้เห็นอะไรๆหลายอย่างในตัวเขาผู้นั้น!!

DeletedUser

Guest
คำว่าลูกผู้ชาย ในนิยามของผม และอีกหลายๆคนคงจะเป็นแบบนี้

ต้องไม่อวดเก่ง ทั้งๆที่ไม่เก่งที่สุด

ต้องไม่ขี้โม้ ทั้งๆที่ไม่รู้เรื่องจริง

ต้องยืดอกยอมรับความจริง ในสิ่งที่เป็นไป

ต้องให้เกียรติผู้หญิง และผู้ที่อ่อนแอกว่า

...แต่สิ่งที่คนบางคนได้เริ่ม ในฟอรั่มนี้ และ สาทะยายเรื่อยมา ทั้งๆที่มันเป็นแค่เกมส์สงครามเกมส์หนึ่ง

คงแสดงให้เห็นอะไรๆหลายอย่างในตัวเขาผู้นั้น!!

ฮ่าฮ่าฮ่า..นั้นไง.. เห็นมะ ออม มันบอกว่า เป็นแค่เกมส์สงคราม อย่าที่ผมบอกด้วย
ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า... อ้ายตูดเอ้ย..

pongpond

Member
คะแนน react
0

ใช่ส้มหรอป่าว

DeletedUser

Guest
:cool:5555ผมไม่เกี่ยวหรอกแต่อยากบอกว่า ปัจจุบันน่ะแน่นอน5555

DeletedUser

Guest
ผมขอบอกไว้เรื่องหนึ่งครับ ว่ากระทู้นี้เป็นกระทู้สำหรับอัพเดธเผ่าในเครือนะครับ ไม่ใช่ที่มาโต้วาทีกัน กรุณาไปตั้งกระทู้ใหม่ครับ ไม่งั้นอาจจะซวยได้ครับ

b078932078

Member
คะแนน react
0
ผมเข๊ดล่ะม่ายโต้วาที อีกล่ะ เด่วโดนแบน เด่วนักเลงคีบอร์ดมา
กรัว

nuaom201

คะแนน react
0
ก้อไม่ได้มาโต้นี่
แค่มาโพสตอบคนโพสข้างบนเฉยๆว่ารับรู้ว่าเค้าไม่ได้ถามหา

บน