การแบนไอดีโดนที่เป็นการฟันข้างเดียว

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

athit28

คะแนน react
0
ผมอยากถามว่า การแบนไอดีนั้น ผู้ดูแลระบบก่อนที่จะแบบได้ทำการตรวจสอบไอดีที่จะแบนดีหรือยัง แต่ที่ผมเห็น คนในสหภาพขอบผมโดนแบนทั้งที่ไม่ได้ทำ แล้ว ผู้ดูแลระบบก็ฟังความข้างเดียว จนทำให้คนที่รู้ไม่อย่ากเล่นเกมส์นี้ คือแบบว่ามันหมดกัมลังใจเล่นอะครับ นี่ถือว่าเป็นข้อผิดพลาดของเกมส์ได้หรือปล่าวครับ เป็นการผิดพลาดของผู้ดูแลระบบด้วย

DeletedUser

Guest
การจะแบนไอดี หรือทำโทษผู้เล่นท่านใด ย่อมต้องมีหลักฐานการทำผิดกฎครับ

สำหรับเรื่องการฟังความข้างเดียว เราฟังด้านเดียวและสองด้านครับ ผมยกตัวอย่างให้เห็นภาพนะครับ
สมมติว่า มีผู้เล่น A กับ B
ผู้เล่น A ร้องเรียนข้อความไม่สุภาพที่คุยกับ B ว่า B ใช้ข้อความไม่สุภาพ ทีมงานก็จะตรวจสอบหากผิดจริงก็จะลงโทษผู้เล่น B
แต่ข้อความที่ร้องเรียนมา A ก็ใช้คำไม่สุภาพเช่นกัน(ทีมงานฟังความข้างเดียวจาก A โดย B ไม่ได้แจ้งอะไรเลย)
ทีมงานก็ต้องลงโทษ A ที่ใช้ข้อความไม่สุภาพด้วยเช่นกันครับ

ที่สมมติตัวอย่างนี้ เพื่อให้เห็นว่าทีมงานยุติธรรมทั้ง 2 ฝ่ายครับ
ไม่ว่าจะฟังความข้างเดียว หรือ 2 ข้างก็ตาม

หากได้รับแจ้งมาเพียงข้างเดียว แต่ผู้เล่นอีกฝ่ายผิดจริง ถึงจะฟัง 2 ข้างยังไงก็ผิดอยู่ดีครับ

กรณีที่ผู้เล่นคิดว่า ไม่ได้รับความเป็นธรรมในการตัดสินของ IG-Mod
สามารถร้องทุกข์(^_^) ได้ที่หัวหน้าทีมงาน คุณ t0ny ครับ ให้ pm ไปหาเค้านะครับ
(แต่หากคุณ t0ny เป็นผู้ลงโทษท่านเอง ก็จบข่าวเลยครับ)

nuaom201

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
แจ้งทีมงานไทรบัล

ผมอยากถามว่า การแบนไอดีนั้น ผู้ดูแลระบบก่อนที่จะแบบได้ทำการตรวจสอบไอดีที่จะแบนดีหรือยัง แต่ที่ผมเห็น คนในสหภาพขอบผมโดนแบนทั้งที่ไม่ได้ทำ แล้ว ผู้ดูแลระบบก็ฟังความข้างเดียว จนทำให้คนที่รู้ไม่อย่ากเล่นเกมส์นี้ คือแบบว่ามันหมดกัมลังใจเล่นอะครับ นี่ถือว่าเป็นข้อผิดพลาดของเกมส์ได้หรือปล่าวครับ เป็นการผิดพลาดของผู้ดูแลระบบด้วย

ใช่ค่ะ
มีการแจ้งก้อแบนเลยเหรอคะ
น่าจะมีการตรวจสอบกันก่อนแบน
มีคนต้องการคำตอบกันหลายคนนะคะ

DeletedUser

Guest
ใช่ค่ะ

การจะแบนไอดี หรือทำโทษผู้เล่นท่านใด ย่อมต้องมีหลักฐานการทำผิดกฎครับ

ตามที่ผมแจ้งด้านบนครับ นั้นแปลว่า ทำผิดไปแล้วครับ(และมีหลักฐาน) ทีมงานถึงจะแบนได้ครับ

การที่ตำรวจจะจับหรือขอเชิญไปให้ปากคำที่สน.
ตำรวจย่อมต้องมีหลักฐานหรือเหตุอันต้องให้สงสัยในการกระทำนั้นๆ จึงจะมีสิทธิเชิญหรือจับกุมครับ

ทีมงานก็เช่นกันครับ ผู้เล่นท่านนั้นต้องทำผิดกฎไปแล้ว -> ทีมงานถึงจะลงโทษหรือแบนได้ครับ
นั้นก็แปลว่า ทีมงานได้ตรวจสอบการกระทำนั้นแล้ว ว่าผิดจริงครับ

รับแจ้ง -> ตรวจสอบ -> ผิดจริง -> ลงโทษ,แบน
(ทั้งนี้การถูกลงโทษหรือถูกแบน สามารถอุทธรณ์ได้ถ้าคุณคิดว่าคุณไม่ผิดหรือไม่เป็นความจริง)

twinheaddragon

คะแนน react
0
ผมก็เห็นด้วยครับเรื่องที่โดนแบน ซึ่ง GM ควรจะมีการตรวจสอบให้ถี่ถ้วน
แต่ก็มีในหลายๆกรณีนะครับ ที่ผมเคยแจ้งแบนไป แล้วสิ่งที่ GM ตอบ กลับมา คือ ไม่รู้ ไม่ทราบ ซึ่งมันเป็นไปได้ไง
เคสตัวอย่างก็มีอยู่นะครับ อย่างเช่น ผู้เล่น ตัวอักษรย่อ im ซึ่งติดอันดับต้นๆของเวิร์ล3 ได้ทำกาาร ปล้นไปจำนวน 6000 หรือ 4000 ครั้งต่อวันนี่หละ
ผมว่าเขาเก่งจังเลยนะครับ ขยันปล้นจัง แล้วก็ไม่รู้อีกทำไม ตอนนี้เขาก็ไม่กล้าโชวรางวัล คงจะเป็นคนขี้อายซะละมั้ง ซึ่งผมว่าคงจะมีคนมาแก้ต่างอีกประมาณว่าช่วยกันเล่นกับเพื่อน ผมลองมาคำนวณ ดูแล้ว
24*60*60/6000 ได้ ประมาณ 14.4 ก็คือ ประมาณว่า ทุกๆ 14 วิเขาได้ทำการปล้นบ้าน 1 หลัง ผมว่าเขาคงไม่นอน ไม่กิน และสลับกันเล่นกับเพื่อนได้อย่างลงตัว จนน่าเหลือเชื่อเลยละครับ อีคนนึงก็
maddognut,maddognut2 เห้อ....ชัดเจน

DeletedUser

Guest
ถ้าทางผุ้ดูแลมีหลักถานจริงทำไมไม่เอามาเปิดเผยละครับ ถึงจะเป็นความลับก็เถอะครับ ถ้ามีจริงต้องเปิดเผยจริงไม่ใช่ อ้างว่าเป็นความลับแบบนี้น่ะครับ
เพื่อความยุติธรรมควรเปิดเผยหลักฐานให้รับรุ้สิครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าทางผุ้ดูแลมีหลักถานจริงทำไมไม่เอามาเปิดเผยละครับ ถึงจะเป็นความลับก็เถอะครับ ถ้ามีจริงต้องเปิดเผยจริงไม่ใช่ อ้างว่าเป็นความลับแบบนี้น่ะครับ
เพื่อความยุติธรรมควรเปิดเผยหลักฐานให้รับรุ้สิครับ

ทางทีมงานเปิดเผยกับผู้เล่นที่ทำผิดอยู่แล้วครับ แต่กับเจ้าตัวเท่านั้นนะครับ
เพราะเป็นกฎของบริษัทที่ต้องรักษาข้อมูลส่วนตัวของผู้เล่น

การลงโทษแต่ละครั้ง ระบบจะระบุสาเหตุที่ท่านถูกลงโทษไว้อยู่แล้วครับ
ที่สำคัญ ส่วนใหญ่ผู้ที่ทำผิดกฎ ย่อมรู้ตัวดีครับว่าตนทำอะไรผิด
มีผู้เล่นเพียงไม่กี่คนเท่านั้นครับ ที่ไม่ได้อ่านกฎของเกม เลยไม่ทราบ
แต่ถึงไม่ได้อ่านกฎ ยังไงก็ต้องรับโทษเช่นกันครับ

และ
กฎของเกม
นโยบานความเป็นส่วนตัว
ข้อกำหนดและเงื่อนไข

ที่คุณกดยอมรับตอนสมัครเล่นเกม หากคุณสมัครเล่นเกมไม่สามารถปฏิเสธสิ่งที่คุณกดยอมรับไปแล้วได้ครับ
และทุกเว็บก็มีเงื่อนไขและข้อตกลงแตกต่างกัน แต่ที่เหมือนกันคือ หากคุณทำตามไม่ได้(คือไม่กดยอมรับ) คุณก็ไม่สามารถสมัครได้
แต่หากคุณ "กดยอมรับไปแล้ว" นั้นก็แปลว่า คุณต้องยอมรับและปฏิบัติตามครับ

DeletedUser

Guest
ผมก็เห็นด้วยครับเรื่องที่โดนแบน ซึ่ง gm ควรจะมีการตรวจสอบให้ถี่ถ้วน
แต่ก็มีในหลายๆกรณีนะครับ ที่ผมเคยแจ้งแบนไป แล้วสิ่งที่ gm ตอบ กลับมา คือ ไม่รู้ ไม่ทราบ ซึ่งมันเป็นไปได้ไง
เคสตัวอย่างก็มีอยู่นะครับ อย่างเช่น ผู้เล่น ตัวอักษรย่อ im ซึ่งติดอันดับต้นๆของเวิร์ล3 ได้ทำกาาร ปล้นไปจำนวน 6000 หรือ 4000 ครั้งต่อวันนี่หละ
ผมว่าเขาเก่งจังเลยนะครับ ขยันปล้นจัง แล้วก็ไม่รู้อีกทำไม ตอนนี้เขาก็ไม่กล้าโชวรางวัล คงจะเป็นคนขี้อายซะละมั้ง ซึ่งผมว่าคงจะมีคนมาแก้ต่างอีกประมาณว่าช่วยกันเล่นกับเพื่อน ผมลองมาคำนวณ ดูแล้ว
24*60*60/6000 ได้ ประมาณ 14.4 ก็คือ ประมาณว่า ทุกๆ 14 วิเขาได้ทำการปล้นบ้าน 1 หลัง ผมว่าเขาคงไม่นอน ไม่กิน และสลับกันเล่นกับเพื่อนได้อย่างลงตัว จนน่าเหลือเชื่อเลยละครับ อีคนนึงก็
maddognut,maddognut2 เห้อ....ชัดเจน

สำหรับเรื่องรางวัลปล้นประจำวัน ก็มีผู้เล่นท่านอื่นออกมาแสดงความคิดเห็นแล้วเหมือนกันนะครับ
ว่า มันสามารถทำได้อยู่แล้วครับ และมันไม่จำเป็นต้องทำทุกๆ 14 วิก็ได้ครับ (มันมีวิธีที่ไม่ผิดกฎครับ)

อย่าลืมนะครับ คำว่า "เทคนิค คือ เทคนิค" คำนี้แหละครับ ที่ทำให้คุณเหนือกว่าคนอื่น

แต่เทคนิคนั้นต้องไม่ผิดกฎของเกมครับ
ผู้เล่นที่ทำผิดกฎย่อมต้องถูกลงโทษตามกฎของเกมอยู่แล้วครับ

หากท่านพบเห็นหรือสงสัยก็สามารถแจ้งให้ทีมงานทำการตรวจสอบได้อีกทางครับ

DeletedUser

Guest
ใช่ค่ะ

ผมเป็นหนึ่งคนที่อยากรู้คำตอบครับ เหมือนไม่ยุติธรรมนึกจะแบนก้อแบน พออธิบายให้ฟังบอกไม่เชื่อหาว่าโกหก เห้อ เอาความคิดคนๆเดียวเป็นใหญ่ ไม่ค่อยมีอารมณืเล่นเลย

DeletedUser

Guest
เทคนิคไรหรอคับ ช่วยบอกผมหน่อยได้มั้ยคับ

มีบอกอยู่ในวิธีเล่นครับ เรื่องการโจมตี>>กลยุทธ์
อยู่ในแถบเครื่องมือด้านบนของเกมส์ อ่านแล้วก็จะรู้เองว่าเขาทำได้อย่างไร
ถ้าอยากเล่นเก่งก็ต้องศึกษาครับ

คนเก่งเพราะเขาศึกษาและฝึกฝน
คนไม่เก่งเพราะไม่ศึกษาและไม่ฝึกฝน
คนโดนแบนเพราะไม่ศึกษาและไม่ปฏิบัติตามกฎ
สำหรับผู้ที่โดนแบนแล้วไปอุทรณ์ตามขั้นตอนก็ขอบอกด้วยคำเดิมๆว่า "ความจริงเท่านั้นที่จะช่วยคุณได้"

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ความจริง คือการ รับตรังใต้โต๊ะป่าวครับ

DeletedUser

Guest
แล้ว ทำไม เวลาแบน ไม่แบน ตอนเริ่มใช้โปรแกรม
ผมขอยอมรับว่าเคย ใช้ตอนมี บ้าน 2 หลัง
แต่ ก็ได้เลิกใช้ ไปตอนนั้น
แต่ ตอนนี้ มี 30 กว่าหลังเพิ่มเอาเรื่องนั้นมาแบน หรือไง

DeletedUser

Guest
แล้ว ทำไม เวลาแบน ไม่แบน ตอนเริ่มใช้โปรแกรม
ผมขอยอมรับว่าเคย ใช้ตอนมี บ้าน 2 หลัง
แต่ ก็ได้เลิกใช้ ไปตอนนั้น
แต่ ตอนนี้ มี 30 กว่าหลังเพิ่มเอาเรื่องนั้นมาแบน หรือไง

แล้วทำไมคุณต้องใช้ล่ะครับ การทำผิดตามกฎหมายยังมีอายุความ 5-10 ปี
ถ้าคุณไม่ทำผิดกฎของเกม ต่อให้คุณมีบ้านแค่ 1 หลัง และมี 100 คะแนน ทีมงานก็ไม่ทำอะไรคุณแน่นอน

คนที่ "ทำผิด" เวลาผ่านไปยังไงก็คือ "เคยทำผิด"
ฉะนั้น คำว่า "ทำผิด" ก็ติดตัวไปตลอด

คนที่ "บริสุทธิ" เวลาผ่านไปยังไงก็คือ "คนบริสุทธิ"
ฉะนั้น คำว่า "บริสุทธิ" ก็จะติดตัวไปตลอด

คุณเป็นคนเลือกทางเดินของคุณเอง
ทีมงานมีหน้าที่แค่ทำให้คุณเดินถูกทางครับ

คนดีเจอตำรวจก็วิ่งเข้าไปทักทายตำรวจ
คนทำไม่ดี ทำผิดกฎหมาย ก็มีแต่จะเดินออกห่างตำรวจ

DeletedUser

Guest
ผมเป็นหนึ่งคนที่อยากรู้คำตอบครับ เหมือนไม่ยุติธรรมนึกจะแบนก้อแบน พออธิบายให้ฟังบอกไม่เชื่อหาว่าโกหก เห้อ เอาความคิดคนๆเดียวเป็นใหญ่ ไม่ค่อยมีอารมณืเล่นเลย

ถ้าคนที่ไม่ทำผิด ก็ไม่เห็นจะเดือดร้อนนิครับ มีแต่คนที่ทำผิดถึงจะเดือดร้อนครับ
และบางกรณีทีมงานก็ทำการแบนเพื่อให้คุณอุทธรณ์ก่อนครับ ไม่ใช่ว่าจะแบนถาวรทุกกรณี
การแบนก็มีทั้งชั่วคราว และถาวรครับ

มีบอกอยู่ในวิธีเล่นครับ เรื่องการโจมตี>>กลยุทธ์
อยู่ในแถบเครื่องมือด้านบนของเกมส์ อ่านแล้วก็จะรู้เองว่าเขาทำได้อย่างไร
ถ้าอยากเล่นเก่งก็ต้องศึกษาครับ

คนเก่งเพราะเขาศึกษาและฝึกฝน
คนไม่เก่งเพราะไม่ศึกษาและไม่ฝึกฝน
คนโดนแบนเพราะไม่ศึกษาและไม่ปฏิบัติตามกฎ
สำหรับผู้ที่โดนแบนแล้วไปอุทรณ์ตามขั้นตอนก็ขอบอกด้วยคำเดิมๆว่า "ความจริงเท่านั้นที่จะช่วยคุณได้"
+1000 :)

nicholai

คะแนน react
0
ผม กลับคิดว่า .. ไม่ใช่โปรแกรมช่วยเล่นสะหน่อย .. เพราะ เขามีไว้ใช้งานในเชิงการทำงานแบบเดิมๆๆ หน้าๆๆ ครั้ง บนหน้าเว็ปเพจ .. ซึ่งส่วนใหญ่เขาไว้ใช้ในการสมัครอีเมล์ สมัครสมาชิก เป็นต้น
ซึ่งโปรแกรมนี้ ถ้าใครไม่เคยใช้ก้อจะงง? อยู่เช่นกัน แต่ก้อมีผู้เล่นหลายคนนำมาประยุกต์ใช้กับไทรบัสวอร์ส ซึ่งผมก้อคิดว่าไม่ได้ ผิดกฏ อ่าไรนิ คับ ถ้าจะมีคนเอาเครื่องมือใน firefox มาประยุกต์ใช้ในไทรบัสวอร์
เพราะไทรบัสวอร์ส ก้อเป็น โปรโมทเองว่า เกมสืในเบาร์เซอร์ ซึ่งพวกเราก้อแค่ใช้เครื่องมือจากเบารืเซอร์ เล่นเฉยๆๆ

ส่วนกานฟามเยอะๆๆ ง่าย นิดเดียวคับ .. แค่ คุณเติมพรีเมียม แล้ว ใช้ เครื่องมือที่อยู่ใน firefox ในการบันทึกการโจมตี .. ซึ่ง ผม .. ขอบอกเลยว่ามานไม่เกี่ยวกับ.... แม้แต่น้อย เพราะตะก่อนผมก้อทำอยู่
มานก้อจะโจมตีแบบ เดิม ที่ เดิม ทุกครั้ง เสียเวลานั่ง คลิ๊ก แต่ บ้านล่ะ 1 วิ ก้อทำมาแล้ว ..

ส่วนเรื่องโจมตีบ้าน พร้อมๆๆ กัน .. ผมบอกเลย ไม่จำเป็นต้องใช้ ... ในการ โจมตี หรอก .. เพราะ..... มานจะ ช้า ไป 1 วิ เสมอ ..
จึงมี เว็ปที่ใช้คำนวน เวลาโจมตี ใน รูปแบบ หลายๆๆ อย่างให้ ก่ะ ใน การโจมตี ซึ่ง ผมก้อ แนะนำ อีกว่าต้องเติมพรีเมี่ยม เท่านั้น เพราะ เขาคำนวนให้ เป็น วินาที
เราก้อต้อง กด เป็นวินาที เช่นกาน โดยการ นับเวลาในเกมส์ ซึ่งผมก้อ ทำ บ่อยๆ เพราะมานเป็นวิธีที่ง่าย มาก ไม่ต้องมานั่งคำนวนให้ปวดหัว

เห้นไมคับว่า ถ้าท่านทั้งหลายอยากจะ เก่ง อยากจะเทพ ก้อต้องเติม พรีเมี่ยม ช่วยท่านได้มาก ถึงมากที่ สุด .. แต่มาในวันนี้ การเติมพรีเมี่ยมไม่ใช่ประเด็นหลักอีกต่อไป
เพราะทางทีมงานยังมีการแบนคนที่นั่งนับวินาทีในการส่งโจมตี แล้ว คนนั้นนั่งคลิกเองแต่ โดน แบน !!
ผมเองก้อเป้น คนหนึ่งที่ เคย ส่ง 5 ทัพ คนล่ะบ้าน แต่ เข้าโจมตีในเวลาเดียวกาน ซึ่ง ก้อไม่ได้ ใช้..... นั่งนับวิตามเกมสื ก่ะ ตามเกมส์ แล้วก้อไม่ได้ ใช้บอท ด้วย
ถ้าทางทีมงานดูรายงานย้อนหลัง ผมว่าทางทีมงานคงจะเห้นคนที่โจมตีบ้านเดียวเวลาเดียว หลายคนอยู่ และพวกเขาไม่ได้ โกงเกมส์

DeletedUser

Guest
ผม กลับคิดว่า .. ไม่ใช่โปรแกรมช่วยเล่นสะหน่อย .. เพราะ เขามีไว้ใช้งานในเชิงการทำงานแบบเดิมๆๆ

ผมขอยกตัวอย่างนะครับ โปรแกรมอื่นที่เอาไว้อำนวยความสะดวก เช่น ออโต้...
ก็มีเกมที่เค้าไม่อนุญาตให้ใช้เช่นกันครับ ทั้งนี้อยู่ที่กฎของเกมแต่เกมครับ
เหมือนคุณอยู่ประเทศไทยกฎหมายก็เป็นของไทย คุณไปอยู่อเมริกาคุณก็ต้องใช้กฎหมายของอเมริกา
เมื่อคุณตกลงที่จะอยู่ในสังคมหนึ่งๆ แล้ว คุณก็ต้องพร้อมที่จะทำตามกฎของสังคมนั้นๆ ครับ

โปรแกรมช่วยเล่นและสคริปต์

ไทเบิลวอร์ควรจะถูกเล่นผ่านโปรแกรมเว็บบราวเซอร์ธรรมดาเท่านั้น โปรแกรมช่วยเล่น, ตัวติดตั้งเสริมสำหรับเว็บบราวเซอร์ และโปรแกรมอื่นๆ ที่ใช้ขับเคลื่อนเกมส์อย่างอัตโนมัตินั้นถูกห้าม รวมไปถึงสคริปต์ Greasemonkey ใดๆ
ผู้เล่นแบบพรีเมี่ยมนั้นได้รับอนุญาตให้เพิ่มคำสั่ง JavaScript ที่ได้รับอนุญาตไปยังแถบควิกบาร์ของเค้า สคริปต์เหล่านั้นได้รับอนุญาตเพื่อช่วยเหลือผู้เล่นโดยทำงานโดยการกรอกข้อมูลแบบอัตโนมัติ (เช่นจำนวนทหารในการฝึกทหารใหม่) อย่างไรก็ตามมันจะต้องไม่ถูกทำงานเกินกว่าหนึ่งการกระทำต่อหนึ่งคลิก

- - - - - - - - - - - - - -

ส่วนเรื่องโจมตีบ้าน พร้อมๆๆ กัน .. ผมบอกเลย ไม่จำเป็นต้องใช้ ... ในการ โจมตี หรอก .. เพราะ..... มานจะ ช้า ไป 1 วิ เสมอ ..
จึงมี เว็ปที่ใช้คำนวน เวลาโจมตี ใน รูปแบบ หลายๆๆ อย่างให้ ก่ะ ใน การโจมตี ซึ่ง ผมก้อ แนะนำ อีกว่าต้องเติมพรีเมี่ยม เท่านั้น เพราะ เขาคำนวนให้ เป็น วินาที
เราก้อต้อง กด เป็นวินาที เช่นกาน โดยการ นับเวลาในเกมส์ ซึ่งผมก้อ ทำ บ่อยๆ เพราะมานเป็นวิธีที่ง่าย มาก ไม่ต้องมานั่งคำนวนให้ปวดหัว

เห้นไมคับว่า ถ้าท่านทั้งหลายอยากจะ เก่ง อยากจะเทพ ก้อต้องเติม พรีเมี่ยม ช่วยท่านได้มาก ถึงมากที่ สุด .. แต่มาในวันนี้ การเติมพรีเมี่ยมไม่ใช่ประเด็นหลักอีกต่อไป
เพราะทางทีมงานยังมีการแบนคนที่นั่งนับวินาทีในการส่งโจมตี แล้ว คนนั้นนั่งคลิกเองแต่ โดน แบน !!
ผมเองก้อเป้น คนหนึ่งที่ เคย ส่ง 5 ทัพ คนล่ะบ้าน แต่ เข้าโจมตีในเวลาเดียวกาน ซึ่ง ก้อไม่ได้ ใช้..... นั่งนับวิตามเกมสื ก่ะ ตามเกมส์ แล้วก้อไม่ได้ ใช้บอท ด้วย
ถ้าทางทีมงานดูรายงานย้อนหลัง ผมว่าทางทีมงานคงจะเห้นคนที่โจมตีบ้านเดียวเวลาเดียว หลายคนอยู่ และพวกเขาไม่ได้ โกงเกมส์

คุณจะมีเทคนิคขั้นเทพอย่างไร ทางทีมงานไม่ว่าเลยครับ แต่ขอให้ถูกกฎของเกมก็พอครับ
คุณอ่านได้กฎเกี่ยวกับเทคนิคการเล่นรึยังครับ
การใช้ประโยชน์ทางเทคนิค

ห้ามมิให้ใช้เทคนิคใดๆ ในการปรับปรุง, ปรับเปลี่ยน ในระบบปฎิบัติการ หรือข้อผิดพลาดในฮาร์ดแวร์ที่ส่งผลกระทบต่อเวลาในการโจมตีนั้น รวมไปถึงการใช้ตัวสร้างแพ็กเกจหรือแพ็กเกจดีเลย์ การโจมตีและส่งกำลังบำรุงของสี่คำสั่ง (รู้จักกันในชื่อ trains) ถูกส่งติดต่อกับทั้งหมดใน 149 ms (milliseconds) หรือน้อยกว่านั้นนั้นถูกห้าม การกระทำอื่นๆ นั้นต้องปฎิบัติตามกฎในข้อ §7) โปรแกรมช่วยเล่นและสคริปต์
เราอนุญาตให้เวลาหรือความร่วมมือกันของการโจมตีของคุณจากหมู่บ้านอื่นๆ หรือหมู่บ้านเดียวกัน ถึงพร้อมกันไม่เกินกว่าจำนวนการโจมตี 3 ครั้งถูกส่งมาในเวลา 149ms

ถ้าคุณส่งการโจมตี 4 ครั้งในเวลาที่ต่ำกว่า 150ms คุณควรจะยกเลิกการโจมตีเหล่านั้นทันที และจะไม่มีการดำเนินการใดๆ กับคุณ

หากคุณใช้เทคนิคของคุณสั่งคำสั่งเกินกว่า 3 ทัพ ภายใน 150ms คุณก็ทำผิดกฎแล้วครับ

DeletedUser

Guest
แล้วทำไมคุณต้องใช้ล่ะครับ การทำผิดตามกฎหมายยังมีอายุความ 5-10 ปี
ถ้าคุณไม่ทำผิดกฎของเกม ต่อให้คุณมีบ้านแค่ 1 หลัง และมี 100 คะแนน ทีมงานก็ไม่ทำอะไรคุณแน่นอน

คนที่ "ทำผิด" เวลาผ่านไปยังไงก็คือ "เคยทำผิด"
ฉะนั้น คำว่า "ทำผิด" ก็ติดตัวไปตลอด

คนที่ "บริสุทธิ" เวลาผ่านไปยังไงก็คือ "คนบริสุทธิ"
ฉะนั้น คำว่า "บริสุทธิ" ก็จะติดตัวไปตลอด

คุณเป็นคนเลือกทางเดินของคุณเอง
ทีมงานมีหน้าที่แค่ทำให้คุณเดินถูกทางครับ

คนดีเจอตำรวจก็วิ่งเข้าไปทักทายตำรวจ
คนทำไม่ดี ทำผิดกฎหมาย ก็มีแต่จะเดินออกห่างตำรวจ

แล้วพี่ คิดว่า ถ้า มี ขโมย ไป ขโมยมะพร้าวบ้านพี่ ไป 1ลูก
แล้ว เขาก็สำนึกได้ แล้วไม่ไปขโมย อีก แล้วพอเวลา ผ่านไป 10 ปี
พี่จะเอาตำรวจมาจับ คนๆ นั้นหรือป่าว ครับ
ความผิด เล็กน้อยเอง หน้าจะลงโทษ กันแค่ นิดหน่อย เพื่อเป็นการตักเตือนก็พอ
แต่ นี้เหมือนจงใจ แบนผม แล้วให้ไอ้คนแจ้ง มาวิ่งยึดได้สบายใจ มันไปเลย เคยคิดถึงตรงนี้มั้งไหม

นักฟุต บอลมันยังมี ใบเหลือง ก่อนใบแดง แต่พวกพี่ เป็นถึง คนดูแล ทำถึงขนาดนี้เลย
กฎมันมีไว้ให้ปฎิบัติตาม แต่คนเรามันทำผิดได้เสมอ

DeletedUser

Guest
แล้วพี่ คิดว่า ถ้า มี ขโมย ไป ขโมยมะพร้าวบ้านพี่ ไป 1ลูก
แล้ว เขาก็สำนึกได้ แล้วไม่ไปขโมย อีก แล้วพอเวลา พ่านไป 10 ปี
พี่จะเอาตำรวจมาจับ คนๆ นั้นหรือป่าว ครับ
ความผิด เล็กน้อยเอง หน้าจะลงโทษ กันแค่ นิดหน่อย เพื่อเป็นการตักเตือนก็พอ
แต่ นี้เหมือนจงใจ แบนผม แล้วให้ไอ้คนแจ้ง มาวิ่งยึดได้สบายใจ มันไปเลย เคยคิดถึงตรงนี้มั้งไหม

นักฟุต บอลมันยังมี ใบเหลือง ก่อนใบแดง แต่พวกพี่ เป็นถึง คนดูแล ทำถึงขนาดนี้เลย
กฎมันมีไว้ให้ปฎิบัติตาม แต่คนเรามันทำผิดได้เสมอ

ถ้าผ่านไป 10 ปีแล้ว ก็แจ้งความไม่ได้แล้วล่ะครับ ตำรวจไม่รับแ้จ้งครับ เพราะหมดอายุความ

ส่วนเรื่องการลงโทษ ทีมงานมีเกณฑ์การลงโทษอยู่แล้วครับ

"แต่ นี้เหมือนจงใจ แบนผม แล้วให้ไอ้คนแจ้ง มาวิ่งยึดได้สบายใจ มันไปเลย เคยคิดถึงตรงนี้มั้งไหม"
ถ้าคุณไม่ได้ทำผิด ผู้เล่นคนอื่นก็ไม่มีอะไรให้แจ้งครับ ถึงแจ้งมาก็ไม่รู้จะเอาอะไรไปลงโทษครับ
ผมแนะนำให้ทำตามกฎของเกม เพราะคนที่ทำถูกกฎของเกมไม่เห็นเดือดร้อนเลยครับ

เช่น ใช้คำพูดไม่สุภาพก็มีหลายระดับครับ เช่น ตักเตือน, แบน 24 ชม.
นี้คือ เกณฑ์การลงโทษครับ หากบอกว่า ทีมงานไม่เห็นใจก็ผิดแล้วล่ะครับ
ถ้าไม่เห็นใจผู้เล่นที่ทำผิดครั้งแรกจริงก็คงมีโทษเดียวเลย คือแบนถาวร จริงมั้ยครับ
แต่นี้ทีมงานก็มีเกณฑ์การลงโทษตามความผิดนั้นๆ ครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน