กล้องโทรทรรศน์ของ Kalid

DeletedUser

Guest
คือว่าได้ ไอเทม กล้องโทรทรรศน์ของ Kalid มาคับ

เลยอยากถามว่าเวลาที่ส่งพลสอดแนมไป ต้องส่งขุนพลติดกล้องไปด้วยหรือป่าวครับ

หรือว่าไม่ได้ส่งก็สามารถใช้ผลของกล้องโทรทรรศน์ของ Kalid ได้เหมือนกัน

DeletedUser

Guest
item นี้ใช้แทนพลสอดแนมดีๆนี่เองครับ คือไม่ต้องเอาพลสอดแนมไปก็ได้ครับ เวลาบุกแต่ให้ขุนพลไปจะได้ข้อมูลกลับมาเหมือนกัน

DeletedUser

Guest
ไม่ทราบว่าใช้ให้ขุนพลใส่ในเมืองเพื่อใช้ป้องกันพลสอดแนมได้ไหมอ่ะครับ :D

goodknife

Member
คะแนน react
0
edit: รู้ละครับ จำลองการต่อสู้บอกหมดเลย อิอิ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
item นี้ใช้แทนพลสอดแนมดีๆนี่เองครับ คือไม่ต้องเอาพลสอดแนมไปก็ได้ครับ เวลาบุกแต่ให้ขุนพลไปจะได้ข้อมูลกลับมาเหมือนกัน

ไม่ใช่ครับ

ไอเท็มนี้ ให้นำขุนพลไปพร้อมกับพลสอดแนม(แน่นอนว่าถ้าไำปคนเดียวก็อาจตายได้เพราะ ขุนพลนับเป็นทหาร) แล้วจะทำให้เราได้ข่าวสารพิเศษเพิ่มเติมนอกจากปกติมาครับ

ส่วนจะได้อะไรนั้น ขอให้ไปถามคนที่มีเองดีกว่า

DeletedUser

Guest
ไม่ใช่ครับ

ไอเท็มนี้ ให้นำขุนพลไปพร้อมกับพลสอดแนม(แน่นอนว่าถ้าไำปคนเดียวก็อาจตายได้เพราะ ขุนพลนับเป็นทหาร) แล้วจะทำให้เราได้ข่าวสารพิเศษเพิ่มเติมนอกจากปกติมาครับ

ส่วนจะได้อะไรนั้น ขอให้ไปถามคนที่มีเองดีกว่า

หมายถึงขุนพลไปพร้อมทหารครับ ส่วนได้อะไรนี่มีข้อมูลเพิ่มเติมมากกว่าสอดแนมปกติด้วยหรอครับ? :confused:

DeletedUser

Guest
มีครับ...ความสามารถเหมือนจะดี แต่ก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์

DeletedUser

Guest
หมายถึงขุนพลไปพร้อมทหารครับ ส่วนได้อะไรนี่มีข้อมูลเพิ่มเติมมากกว่าสอดแนมปกติด้วยหรอครับ? :confused:

คือ ถ้าเป็นพลสอดแนมธรรมดาเราจะทราบแต่จำนวนทหารในเมืองครับ
แต่ถ้ามีขุนพลติดกล้องวงจรปิด เอ๊ย~!! ติดกล้อง Kalid เราจะเห็นจำนวนทหารทั้งหมด

หมายความรวมถึงจำนวนทหารที่อยู่นอกเมืองด้วย ที่จำได้เพราะเป็นไอเทมที่อยากได้ที่สุด ;)

"รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครับ"

DeletedUser

Guest
คือ ถ้าเป็นพลสอดแนมธรรมดาเราจะทราบแต่จำนวนทหารในเมืองครับ
แต่ถ้ามีขุนพลติดกล้องวงจรปิด เอ๊ย~!! ติดกล้อง kalid เราจะเห็นจำนวนทหารทั้งหมด

หมายความรวมถึงจำนวนทหารที่อยู่นอกเมืองด้วย ที่จำได้เพราะเป็นไอเทมที่อยากได้ที่สุด ;)

"รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครับ"

ชะ! มีคนบอกเสียแล้ว

ใช่ครับ มันใช้ได้ดีแค่ไม่กี่สถานการณ์
เช่น ไปตีเมือง แล้วเจอเมืองร้าง...ก็จะมองเห็นว่า เจ้าของเมือง แอบเอากองกำลังไปซุกไว้ที่ไหน

DeletedUser

Guest
ชะ! มีคนบอกเสียแล้ว

ใช่ครับ มันใช้ได้ดีแค่ไม่กี่สถานการณ์
เช่น ไปตีเมือง แล้วเจอเมืองร้าง...ก็จะมองเห็นว่า เจ้าของเมือง แอบเอากองกำลังไปซุกไว้ที่ไหน

ถ้าเรารู้ว่าเค้าไปซุกไว้ที่ไหน เราสามารถตรวจสอบได้มั้ยครับ ว่าในการถอนกำลังของศัตรู จะใช้เวลาเท่าไหร่

หรือมันแสดงแค่กองกำลังอยู่ตรงไหนบ้างแค่นั้นอะครับ

-----------------
ขอถามเรื่องไอเท็มขุนพลอีก 2 ชิ้นครับ สงสัยแค่ตรงขีดเส้นใต้อะครับ ว่าผมเข้าใจถูกมั้ย

กระบองหนามของ Caro - เครื่องกระทุ้ง
เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องกระทุ้ง 100% และกำแพงได้รับความเสียหายเพิ่มขึ้นในช่วงเริ่มต้นของการต่อสู้
ช่วงเริ่มต้นหมายถึง กองกำลังที่เราส่งไปพร้อมแรมจะโจมตีกำแพงก่อนแล้วค่อยโจมตีทหาร ใช่มั้ยครับ ?

กองไฟของ Aletheia - เครื่องยิงหิน
เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องยิงหิน 100% ในระหว่างการเข้าโจมตี และเพิ่มความสามารถเป็นสิบเท่าในระหว่างการป้องกัน
เครื่องยิงหิน ยิงทหารได้ด้วย ส่วนความสามารถเพิ่มเป็น 10 เท่า หมายถึงพลังโจมตี-ป้องกันของแมว x10 ใช่มั้ยครับ ??

DeletedUser

Guest
ถ้าเรารู้ว่าเค้าไปซุกไว้ที่ไหน เราสามารถตรวจสอบได้มั้ยครับ ว่าในการถอนกำลังของศัตรู จะใช้เวลาเท่าไหร่

หรือมันแสดงแค่กองกำลังอยู่ตรงไหนบ้างแค่นั้นอะครับ

ขอถามเรื่องไอเท็มขุนพลอีก 2 ชิ้นครับ สงสัยแค่ตรงขีดเส้นใต้อะครับ ว่าผมเข้าใจถูกมั้ย

กระบองหนามของ caro - เครื่องกระทุ้ง
เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องกระทุ้ง 100% และกำแพงได้รับความเสียหายเพิ่มขึ้นในช่วงเริ่มต้นของการต่อสู้
ช่วงเริ่มต้นหมายถึง กองกำลังที่เราส่งไปพร้อมแรมจะโจมตีกำแพงก่อนแล้วค่อยโจมตีทหาร ใช่มั้ยครับ ?

กองไฟของ aletheia - เครื่องยิงหิน
เพิ่มความเสียหายจากการโจมตีของเครื่องยิงหิน 100% ในระหว่างการเข้าโจมตี และเพิ่มความสามารถเป็นสิบเท่าในระหว่างการป้องกัน
เครื่องยิงหิน ยิงทหารได้ด้วย ส่วนความสามารถเพิ่มเป็น 10 เท่า หมายถึงพลังโจมตี-ป้องกันของแมว x10 ใช่มั้ยครับ ??

กระบองหนาม จะมาค่าโจมตี *2 ครับคิดง่ายๆ สมมติว่าใช้ กระทุ้ง 300 อัน กำแพง 20 เหลือ 0 ก็เหลือแค่ใช้ 150 ครับ

กองไฟ ก็เหมือนกันครับ *2 ปกติใช้ 300 ยิงฟาร์ม 20 เหลิอ 0 ก็ใช้ 150 แทนครับ ส่วนเพิ่มความสามารถป้องกัน คือ ค่าป้องกันเวลาอยู่ในเมือง *10:d

DeletedUser

Guest

กระบองหนามของ caro - เครื่องกระทุ้ง

กองไฟของ aletheia - เครื่องยิงหิน

แสดงแค่กองกำลังของศัตรูอยู่ที่ไหนครับ เราก็ลองไปเทียบดูเอาก็ได้ ว่ามันน่าจะใช้เวลานานไหม

ส่วนอีกสองอย่างผมไม่ทราบ แต่เท่าที่อ่านก็น่าจะใช่นะครับ

DeletedUser

Guest
งั้นแบบนี้ ใครได้กองไฟแล้วมีแมวเยอะๆ ก็โหดเลยสิ เพราะดาเมจปกติ 100

แถมเกราะก็เยอะอีก อยู่คู่กับธนูสบายเลยล่ะสิครับ

goodknife

Member
คะแนน react
0
งั้นแบบนี้ ใครได้กองไฟแล้วมีแมวเยอะๆ ก็โหดเลยสิ เพราะดาเมจปกติ 100

แถมเกราะก็เยอะอีก อยู่คู่กับธนูสบายเลยล่ะสิครับ

ผมว่าเกมนี้ ให้เครดิตการป้องกันมากเกินไป (คิดดูขนาดเครื่องทำลายเมืองยังมีเกราะให้ิสิบเท่า ซึ่งคิดเฉลี่ยจากข้าวที่กินแล้วเกราะหนากว่าทหารกันปกติอีก) - -" สายบุกจะเสียเปรียบอย่างมาก (ยกเว้นจะมีทหารมากกว่าฝ่ายรับเป้นสิบเท่า แต่ยังไงก็เสียเปรียบอยู่ดี)

บน