กองทัพเรือ

• ผู้เริ่มกระทู้ wertasdish
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ในชิวิตจริงมันต้องมีเรือด้วยสิครับถึงจะสนุก
โดยในเวิลนึงจะมีทางน้ำไหลผ่านอยู่เป็น4สายเเล้วมาบรรจบกันที่จุดจุุดนึงเเบบเเนวตั้งเเละเเนวนอน โดยพื้นดินทั้ง4ด้านจะเท่ากัน
โดยผู้เล่นจะเกิดไกลจากทางริมน้ำประมาณ15ช่อง(เเต่มีบ้านเถื่อนเเละบ้านโบนัสให้อยู่เเถวนั้น)
โดยทางริมน้ำจะมีหมู่บ้าน(ที่มีรูปครึ่งนึงเป็นท่าเรือ)ที่มีคะเเนน0อยู่โดยเต็มริมน้ำเเละจะมีทหารอยู่เเต่ล่ะหมู่บ้าน10000ตัว
โดยหมู่บ้านพวกนี่จะมีทหารสีดำ(ชื่อก็ไปคิดเอาเอง)อยู่โดยมีพลังอยู่คือโจมตี25กัน25กันม้า25 กันธนู35ใช้ฟาร์ม1
โดยในเเต่ล่ะหมู่บ้านสีดำ(ชื่อตั้งเอาเอง)จะมีทหารได้มากสุด10000ตัวต่อหมู่บ้านเเละถ้าโดนตีในตอนเที่นคืนจะเพิมมาให้
อีก1000โดยอัตโนมัติ(ถ้าเลยหมื่นให้เหลือหมื่น)เเละต้องใช้ขุนนาง4ตัวในการยึด(ไม่มีค่าภักดี)โดยยึดเสร็จจะให้สร้างขุนนางใหม่มาได้ในเมืองคุณอีก3ตัว เหมือนเดิม
หลังจากยึดเสร็จค่าภัคดีจะอยู่ที่1 เเละจะได้ทหารสีดำมา800ตัวมาช่วยโดยรายงานจะบอกว่า เมืองริมน้ำได้ยอมเเพ้ต่อคุณเเละทหารเเถวนั่นได้ยอมเข้าสมาวิภัครกับคุณ
ข้อมูลอื่นๆเพิ่มเติม
กำเเพงจะหายไปครึ่งนึงเพราะอีกด้านเป็นน้ำ(ความสามารถของกำเเพงลด30) เเละใช้ในการต่อสู้ทางน้ำลดอีก20%
ตรงค่ายทหารจะทำเป็นเกาะเเล้วมีค่ายอยู่ข้างบน
ตรงโรงม้าจะเหมือนเดิม
ตรงห้องเครื่องจะทำเป็นเเพลอยน้ำมีห้องเครื่องอยู่ข้างบน
จะมีเกาะอยูที่โรงไม้ จุดระดมพล โบส(ก่อนสร้างจะเป็นเกาะว่างๆ)
โบสใช้ฟาร์มเเค่1ใน10
จะมีสิ่งก่อสร้างเพิ่มมาคือ ที่สร้างเรือ(สมัยนั่นเรียกอะไรหว่าเรียกอู่ต่อเรือเปล่าไม่รู้)
เรียกอู่ต่อเรือเลยล่ะกัน
อู่ต่อเรือจะสามารถสร้างเรือได้4เเบบคือ เเละสร้างได้เเบบจำกัด40ลำต่อ1เมือง(ถ้าทหารในเรือนั่นไม่ตายเรือก็จะไม่พัง)
เรือขนส่งทหาร ทำหน้าที่บรรทุกทหารไปตีเมืองต่างๆบรรทุกได้ทหาร1000ฟาร์มต่อ1ลำ กินฟาร์ม10 เร็วช่องล่ะ6นาที
ตี10(ใช้บุกเรืออีกฝ่าย)กัน2000(เรือ)กันธนู3000(กันคือป้องกันการถูกทำลาย) โครงสร้างเรือ2000
(คือ ถ้าพลังโจมตี(อีกฝ่ายบุก)หรือรับ(เราบุก)อีกฝ่ายชนะเเล้วทะลุจนถึงโครงสร้าง เรือจะถูกทำลาย)
เรือขนส่งสินค้า ใช้เเทนส่งเเร่ในหมู่บ้านริมน้ำ โดย1ตัวบรรทุกได้20000 กินฟาร์ม8 เร็วช่องล่ะ5นาที
ตี1 กัน10 กันธนู10 โครงสร้าง1800
เรือบุกทะลวง บรรจุทหารได้800ฟาร์ม เเละใช้ทำให้ขวัญกำลังใจ+20% เเละจู่โจม/ป้องกัน+10%(ใช้ทำรายเรืออีกฝ่ายดีที่สุด) กินฟาร์ม20เร็วช่องล่ะ12นาที
ตี3000กัน2000กันธนู2000 โครงสร้าง2500
เรือเร็ว บรรจุทหาร2000หน่วย เเละกินฟาร์ม15 เร็วช่องล่ะ2นาทีเเต่พลังป้องกัน-30%
ตี1กัน1กันธนู1 โครงสร้าง1600
สิ่งก่อสร้างพิเศษ คูน้ำสำเำหรับเดินเรือ เมื่อใช้คูอันนี่จะสามารถเดินต่อไปได้อีกขั้นคือ จากในระยะที่ทำเส้นทางเดินเรือจะเพิ่มขึ้นได้ โดย1ครองจะทำการขุดเเละกลบได้ ใช้เเร่อย่างล่ะ100000เป็นการขุดใชเวลา2ช.ม.เเละจะเสร็จเลย
เมื่อศัตรูได้นำเรือบุกจู่โจมจะยึดหรือกลบก็ได้เเละบ้านที่อยู่ติมริมคูจะสามารถกดสร้างอู่ต่อเรือได้ได้
ในเวลาที่ศัตรูวาง้รือไว้ที่คูจะมีรูปเืรือออกมาเเละจะเห็นธงสีเเดง
(เผ่าเเละพันธมิตรสามารถใช้คูเดียวกันได้ โดยไม่สู้กันเมื่อตกลงกันไว้เเล้ว)
ทหารพิเศษ
ทหารสีดำ(ตัวเเรกๆที่ออกมา)โจมตี25กัน25กันม้า25 กันธนู35ใช้ฟาร์ม1
ทหารธนูดำ โจมตี50กัน30กันม้า40กันธนู5 ใช้ฟาร์ม1
ทหารธนูเพลิง ตี190กัน150กันม้า170กันธนู10 ใช้ฟาร์ม10(เรือที่เเพ้จะพังไป)
เรือที่พังจะต้องรอเวลาตามเวลาที่ส่งไปที่สถานทีถูกทำลายหาร2ถึงจะสร้างใหม่ได้(เมื่อจำนวนเรือเต็ม)
จบเเล้วครับ ถ้าเอาไปลองคิดไม่ทำเหมือนที่ผมเสนอก็ได้นะครับ

DeletedUser

Guest
จะเอาเรือเหาะเหรอครับ ผมไม่เห็นไทรบัสมันจะมีน้ำเลย

fluke1994

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ไม่ต้องสร้างหรอกเพราะ สายน้ำจะไปสิ้นสุดที่ ไหน เดี๋ยวเวลาฝนตก เดี๋ยวน้ำท้วม ^^

DeletedUser

Guest
ผมอยู่ต้นน้ำแล้ววางยาพิด โดนทุกเมืองที่อยู่ปลายน้ำเลยได้ไหมงับ :d:d

DeletedUser

Guest
มีเรือก็ดีนะครับแต่อย่างว่า ไทรบัลวอร์สแห้งแล้งมาก มีแม่น้ำแค่ 1 ใน 5 ของเวิลด์เท่านั้น

น่าจะมีเวิลด์สำหรับทางเรือโดยเฉพาะ

DeletedUser

Guest
ก็น่าหนุกนะครับแต่อย่างว่าเกมส์อย่างมากก็มีแต่บึงน่ะครับแต่ท่าจะให้ทำอย่างั้นจริงๆก็คงต้องเป็นเวิลด์ใหม่แล้วล่ะครับ:D

DeletedUser

Guest
???

ผมว่าเรือเหาะไปเลย ไม่ต้องมีน้ำก็ไปได้ แบบ 3 ทหารเสือ ก็มีเรือเหาะ ไฟน่อลแฟนตาซีก็มีเรือเหาะ เจ๋งดีออก

DeletedUser

Guest
เอาจระเข้กับปลาปิรันย่าเหาะมาด้วยไหม จะได้ไฟน่อลแฟนตาซียิ่งขึ้น

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
แต่ผมว่ามันไม่ตรงกับยุคกลางสักเท่าไหร่นะครับแต่จระเข้กับปิรันย่าก็ว่าไปอย่าง555+

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน