การส่งทหาร

DeletedUser

Guest
เวลาส่งทหาร ถ้าจาก a เรนไป b แล้ว เวลาส่งเรนทหารเมือง a ไป c ไม่ต้องดึงกลับแล้วส่งใหม่อ่ะครับ
สั่งจาก b ไป c ต่อเลยทั้งที่เป็นทหารของเมือง a

พอเป็นไปได้มิงับ

แล้วก็เวลาส่งทัพตี ถ้าในช่วงเวลา 5 วินาทีจากทัพแรก ให้รวมเป็นทัพเดียว ดีไหมครับ

เพิ่มประสิทธิภาพ ทั้งรุก และ รับ
เหมาะกะคนแอคทีฟ :d:d:d

DeletedUser

Guest
ถ้าเรนแบบไม่ต้องดึงกลับได้ ก็ควรตีแบบไม่ต้องเดินกลับได้เช่นกัน

เวลาส่งตี อยากให้ปรับเป็นแบบว่า a ส่งไปตี b แล้วไม่ต้องกลับ เหลือทหารเท่าไร ไปตีcต่อได้เลย :d

DeletedUser

Guest
ทหารอิสระ เรนจะสั่งจากไหนก้อได้

ส่วนตี ก้อเหมือนกัน คือ เอาทหารมารวมที่เมืองนึง แล้วสั่งตีคำสั่งเดียว แล้วจากนั้นพอยึดเมืองได้ ก้อสามารถส่งตีต่อไปได้อีก

ผมว่าดีนะ
เหมาะ กะแผนที่เกมที่กว้างมากๆ ดี อิอิ

มันลุ้นตรงที่ ต้องคิดว่ามาทัพเล็ก หรือทัพใหญ่
เพราะ ไม่มีลิมิต ชีวิตเกินร้อย <<< เกี่ยวไหมเนี้ยยย

แล้วผมก็คิดว่า มันทำให้ผู้ตั้งรับไม่ได้เปรียบมาก เหมือนตอนนี้
(ที่เรนใส่ทหารเท่าไรก็ได้ แต่ทัพตี ส่งได้ทีละเมือง)

ผมว่าได้อย่างงี้ การเล่นคงหลากหลายมาขึ้น :):):)

DeletedUser

Guest
ก็แจ๋วดีครับ รวมทหารทะลวงซะเลย ^^
แต่ถ้าตีเมือง a เสร็จแล้วไปตี b ต่อก็น่าจะลดกำลังใจลงนะครับ
เช่นลดขวัญกำลังใจลงซัก 30 เหมือนทหารที่เหนื่อยล้าจากการต่อสู้ประมาณนั้น!!

DeletedUser

Guest
มันก็เป็นไปได้ครับ แต่ถ้าอย่างนั้นผู้ที่มีเมืองมากกว่ามีทหารมากกว่าก็จะได้เปรียบทันทีครับ ซึ่งผู้เกิดใหม่อาจจะโดนเก็บได้ครับ การที่ไม่มีการให้ใช้ทหารไม่เกิน24000ยูนิต ในการตี มันไม่ได้หมายความว่า ถ้าทหารมากจะชนะเสมอไป แต่มันอยู่ที่การวางแผน รูปแบบทหาร ขวัญ โชค และอีกหลายๆอย่างประกอบด้วยครับ ถ้าผู้เล่นใหม่ เข้าใจเกมส์และวางแผนได้ดี อาจจะเก็บผู้เล่นเก่าได้ด้วยครับ

:cool::cool:

บน