การแบน

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

arkar191

คะแนน react
0
อยากทราบ เรื่องการแบน ว่า มีเรื่องใด บ้าง ที่ จะทำให้ โดน แบนได้

ผม อ่าน กฎ ของ เกมส์มาบ้างแล้ว แต่ ยัง งง

เพราะ ผมเห็นเพื่อนผม โดน แบน มา เลย อยากทราบ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
กฎคร่าวๆ หลักๆ นะครับ

• 1 คนมีได้ 1 ไอดีต่อ 1 เวิลด์ (แปลว่า มีไอดีได้เพียง 1 ไอดีต่อ 1 เวิลด์)
  • หากคุณเล่นหลายคนในเครือข่ายอินเตอร์ร่วมกันหรือคอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกัน จะต้องเปิดระบบใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกัน
    (เช่น คุณกับเพื่อนไปเล่นที่ร้านเกมเกินกว่า 3 วัน, คุณมีพี่น้องอีก 1 คนที่เล่นด้วยกัน (รวม 2 คน) เล่นในบ้านเดียวกัน+เน็ตเดียวกัน เป็นต้น)
  • ใช้ภาษาในเกมที่สุภาพ ไม่ใช้คำหยาบหรือคำไม่สุภาพ ห้ามโฆษณาเกมอื่น ห้ามโฆษณาหาเงินผ่านเน็ต
  • ห้ามแลกไอดีกันและกัน และห้ามทราบรหัสของผู้เล่นคนอื่น
  • ห้ามใช้โปรแกรมช่วยเล่นหรือสคริปต์

คร่าวๆ มีเพียงเท่านี้ครับ เป็นเพียงส่วนหนึ่งของกฎของเกมเท่านั้นนะครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน