การแลกเปลี่ยนสินค้าในตลาด(หัวข้อตลาด)

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
การแลกเปลี่ยนสินค้าในตลาด เป็นการทำให้คนที่เราแลกไป สนใจที่จะมาตีเมืองเราหรือเปล่าคะ?
เพราะเห็นบางคน เสนอเช่น ไม้200 แลกกับดินเหนียว200 ซึ่งตัวเลขแค่นี้ มันรอชั่วโมงเดียวก็ได้แล้วนี่คะ? ไม่เห็นจะต้องมาแลกกันในตลาดเลย
สงสัยจัง หรือว่าเขาทำเพื่อรู้จักคนแลก ว่าตั้งอยู่ที่ไหน มีคะแนนเท่าไหร่?รึเปล่าคะ?

แล้วเขาจะรู้ไหมว่า เรา(คนที่แลกกับเขา)เป็นใคร?

DeletedUser

Guest
อืม ... เขาอาจต้องการแลกกับคนที่ใช้เวลาเดินทางน้อยกว่า 1 ชั่วโมง ก็เป็นได้ครับ
ไม่ก็โกดังใกล้เต็ม ฝากไว้กับพ่อค้าก่อน

DeletedUser

Guest
...

เออ น่าคิด แต่ว่าไม่ค่อยมีคนทำอย่างนั้นหรอก เพราะมันเท่ากับการสุ่มหมู่บ้านเลย(มั้ง)และก้อเสียเวลา;);):p:eek:

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน