การโจมตี

Olellano

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
คือผม ขอสอบถามรายระเอียดเกี่ยวกับการโจมตีหมู่บ้านร้างครับ
ว่าเวลาไปโจมตีหมู่บ้านร้างจะคำนวนทรัพยากรของหมู่บ้านร้างที่เรา
ไปโจมตีว่ามีกี่หน่วยครับ จะคำนวนอย่างไรให้พอดีกับทหารที่เราส่งไปเก็บทรัพยากรครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ทำการสำรวจ ด้วยการส่งม้าสอดแนมไปดูระดับของระดับทรัพยากร ดินเหนียว ระดับ 20 ไม้ ระดับ 20 เหล็ก ระดับ 20 เราก็นำมาคำนวณว่า ระดับ 20 ใช้เวลาการผลิต ได้ชั่วโมงละเท่าไร (ซึ่งตรงนี้ผมจำไม่ได้ อาจจะต้องหาเอง) สมมติว่า ระดับ 20 ได้ชั่วโมงละ 1000
เท่ากับว่า 10 ชั่วโมง จะมีทรัพยากรในบ้านหลังร้างนั้น อย่างละ 10000 รวมแล้ว 3 อย่าง ได้ทั้งหมด 30000

คราวนี้มาดูจำนวนทหารที่จะออกปล้นกัน
ม้าเบา สามารถขนได้ 80 ต่อ 1 หน่วย
นำ 30000 หาร 80
จะได้ 375 หน่วย นั่นคือเราส่งม้าเบาออกไปบ้านหลังนี้ทุกๆ 10 ชั่วโมง จะสามารถปล้นหมู่บ้านนั้นๆได้หมดครับ

Olellano

คะแนน react
0
เเล้วผมต้อง ลบจำนวนทรัพยากรกับที่ซ่อนลับหรือเปล่าครับ

เช่น ทรัยากร5470-801 จำนวนที่ซ่อนทรัพยากรไว้ครับ

ขอบคุณครับ

Olellano

คะแนน react
0
ผมอยากจะทราบว่า ฟอรัมเผ่าไว้ทำอะไรครับ คือผมพึ่งเริ่มเล่นไทรบัลวอรส์ครับก็เลยไม่ทราบครับ

ขอบคุณครับ

Olellano

คะแนน react
0
และถ้าหมู่บ้านร้างมีผู้เล่นอื่นไปปล้นทรัพยากร ก่อนหน้าผม ทรัพยากรจะเหลือเท่าเดิมหรือลดลงครับ

namazas

Member
คะแนน react
0
เเล้วผมต้อง ลบจำนวนทรัพยากรกับที่ซ่อนลับหรือเปล่าครับ

เช่น ทรัยากร5470-801 จำนวนที่ซ่อนทรัพยากรไว้ครับ

ขอบคุณครับ
ผมยังงงนิดๆกับที่ว่า ลบจำนวนทรัพยากรและที่ซ่อน ครับ Mod ช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

winler

Member
คะแนน react
0
ผมอยากจะทราบว่า ฟอรัมเผ่าไว้ทำอะไรครับ คือผมพึ่งเริ่มเล่นไทรบัลวอรส์ครับก็เลยไม่ทราบครับ

ขอบคุณครับ

เอาไว้คุยกันภายในเผ่าครับ อาจจะคุยเรื่องสงครามกับเผ่าอื่น ขอเรน แนะนำตัวสมาชิกใหม่ อะไรประมาณนั้นน่ะครับ

DeletedUser

Guest

ขอบคุณครับ

ฟอรั่มเผ่า มีไว้ สำหรับคนในเผ่าไว้แลกเปลื่ยนความคิดเห็นกัน

------------------------------------------------------------

Olellano และถ้าหมู่บ้านร้างมีผู้เล่นอื่นไปปล้นทรัพยากร ก่อนหน้าผม ทรัพยากรจะเหลือเท่าเดิมหรือลดลงครับ

ลดครับ
-----------------------------------------------------
namazas อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Olellano

ขอบคุณครับ

ผมยังงงนิดๆกับที่ว่า ลบจำนวนทรัพยากรและที่ซ่อน ครับ Mod ช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ที่ซ่อนลับมีไว้สำหรับการเก็บทรัพยากรให้พ้นจากการปล้นครับ เลยต้องเอามาลบออก(แค่ครั้งแรกเท่านั้น เพราะครั้งแรกที่ปล้นมันก็เก็บไว้ เท่ากับว่า ทรัพยากรที่ผลิตออกมาที่เหลือจะไม่เข้าที่ซ่อนครับ เพราะมันเข้าไปเต็มแล้ว)
-----------------------------------------------------------

namazas

Member
คะแนน react
0
ฟอรั่มเผ่า มีไว้ สำหรับคนในเผ่าไว้แลกเปลื่ยนความคิดเห็นกัน

------------------------------------------------------------

Olellano และถ้าหมู่บ้านร้างมีผู้เล่นอื่นไปปล้นทรัพยากร ก่อนหน้าผม ทรัพยากรจะเหลือเท่าเดิมหรือลดลงครับ

ลดครับ
-----------------------------------------------------
namazas อ้างอิง:
ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Olellano

ขอบคุณครับ

ที่ซ่อนลับมีไว้สำหรับการเก็บทรัพยากรให้พ้นจากการปล้นครับ เลยต้องเอามาลบออก(แค่ครั้งแรกเท่านั้น เพราะครั้งแรกที่ปล้นมันก็เก็บไว้ เท่ากับว่า ทรัพยากรที่ผลิตออกมาที่เหลือจะไม่เข้าที่ซ่อนครับ เพราะมันเข้าไปเต็มแล้ว)
-----------------------------------------------------------
ขอบคุณครับ

Olellano

คะแนน react
0
ขอบคุณทีมงานไทรบัลวอรส์มากครับ

ขอบคุณครับ

Olellano

คะแนน react
0
ผมต้องการทราบว่าแผนการเข้ายึดครองเหมู่บ้านเป็นอย่างไรครับ
ขอบคุณครับ

บน