การ 'กดเพื่อนบ้าน' คืออะไรหรอครับ?

asdfff

คะแนน react
0
ตามนั้นอ่ะครับ

คือพอดีอ่านกระทู้แนะนำ
แล้วหลายความเห็นตอบว่า

'กดเพื่อนบ้าน'ไปเรื่อยๆ

อะไรประมาณนี้อ่ะครับ

คืออะไรหรอ?

มีประโยชน์ยังไงด้วยครับ

glo2ia

Member
คะแนน react
0
ประมาณว่าปล้นทรัพยากร ไม่ให้เพื่อนบ้านเราสร้างสิ่งก่อสร้างได้ ยิ่งปล้อนบ่อย แบบว่าส่งไปปล้นทหารกลับมาแล้วส่งต่อเลยไรแบบเนี่ีย เรียกว่ากดจร้า
เหมือนเราโดนกดหัวไม่ให้โตนั่นแหละ

glo2ia

Member
คะแนน react
0
แต่บางทีเพื่อนบ้านเราไม่สนใจเรากดก็ได้นะ ไม่แน่เขาอาจจะมีกองกำลังอยู่ คุณไปกดเขาเดวเขา กดคืนนะ อิอิ
เหมือนกับ สวนหมัดกันอะไรประมาณนี่ นายส่งกองกำลังไปปล้น เขาก็ส่งสวนมา จะเรียกกลับก็ไม่ทัน อะไรประมาณนี้

ป.ล. อันนี้ในกรณีเมืองที่มีผู้เล่นนะ ท่าเป็นเมืองที่ไม่มีคนเล่นก็กดไปเลย เรื่อยๆ แต่ต้องระวังเรื่องทรัพยากรด้วยนะ
มันมีลด ไม่ต้องแปลกใจทำไมปล้นได้น้อยลง

asdfff

คะแนน react
0
อ่าขอบคุณครับ

ผมเข้าใจเป็นว่า

กดเพื่อนบ้าน

เปนคำสั่งอ่ะครับบบ

แหะๆ

บน