กำแพงมีเสียด้วยหรอ

DeletedUser

Guest
เห็นมีตั้งกระทู้คุยกัน เลยอยากได้ความแน่นอน

แล้วสิ่งก่อสร้างอื่นๆมีพังด้วยหรอ

ถ้าพังแล้วจะซ่อมแซมยังไง แบบว่า ไม่เคยโดนอ่ะ ถามเอาไว้ก่อน

parpat01

คะแนน react
0
การพังของกำแพง คือการโดนเครื่องกระทุ้งเข้าให้

ยังมีการพังของเมืองด้วย คือการโดนเครื่องยิงหินทำลาย ส่วนใหญ่ไม่ใช้เพราะ

ทำให้เมืองที่ยึดมาไม่มีประสิทธิภาพ แต่ถ้าคิดจะรบแบบตอดเล็กตอดน้อยก็ควรสร้างไว้

การฟื้นสภาพของสิ่งของที่พังลงไป ง่ายนิดเดียวคือการอัพระดับขึ้นมา เพราะการพังของกำแพง มันก็คือการที่ระดับของกำแพงลดลงนั่นเอง

ถ้าลดมากๆๆจนไม่มีอะไรให้ลด ก็เท่ากับไม่มีกำแพงนั่นแหละ

DeletedUser

Guest
มันพังก็คือลดระดับลงนั่นแหละครับ วิธีแก้ก็ขึ้นอัพระดับของสิ่งก่อสร้างนั้นๆใหม่ึครับ

DeletedUser

Guest
บางทีฝนตกหนักๆ ถ้าเมืองอยู่ใกล้ๆ ภูเขา เจอน้ำป่าไหลหลาก ก็เสียครับ ต้องส่งช่างไปซ่อม ...
(เออ ... ใช่หมวดนอกเรื่องเปล่าครับ?)

*จริงจัง ก็ตามด้านบนครับ เค้าตอบไว้หมดแล้ว

DeletedUser

Guest
บางทีฝนตกหนักๆ ถ้าเมืองอยู่ใกล้ๆ ภูเขา เจอน้ำป่าไหลหลาก ก็เสียครับ ต้องส่งช่างไปซ่อม ...
(เออ ... ใช่หมวดนอกเรื่องเปล่าครับ?)

*จริงจัง ก็ตามด้านบนครับ เค้าตอบไว้หมดแล้ว

เกือบงงเลยผม :d:d:d

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
กำแพงหรือสิ่งก่อสร้างต่างๆ ไม่มีเสียนะครับ

มีแต่ '' พัง '' พังไป พังมา เมืองหายครับ

ด้วยความเคารพ

( A.N.jell ) xD

-Lusifer-

Member
คะแนน react
0
- -

โหดจังผมคิดว่าเขาคงพูดเล่น
แต่เล่นส่งไปจริงๆก็มีหนาวล่ะงานนี้
555

บน