ขอถามคนที่เล่นทารเวียนแล้วมาเล่นเกมนี้ครับ(คนที่เล่นทั้ง2เกมนี้นานแล้ว)

ma nud

คะแนน react
0
สวัสดีครับผมก็เล่นทราเวียนเลยลองมาเล่นไทรบัลวอรส์ (ชื่อเรียกยากเล็กน้อยแต่ไม่เป็นไร)ผมอยากได้คำศัพท์เปรียบเทียบระหว่างทราเวียนกับไทรบัลวอรส์ เช่น

ทราเวียน l ไทรบัลวอรส์
อาคารหลัก ที่ทำการหมู่บ้าน

อะไรทำนองนี้ครับ และขอถามว่า
1.โรงตีเหล็ก นี้มันอัพอะไรบ้างครับหรือทั้ง การป้องกันและการโจมตี
2.โบสถ์และโบสถ์เอก มีใว้ทำอะไรครับ

DeletedUser

Guest
จะให้เทียบทุกอันคงลำบากครับ แต่ยังไงลองอ่านวิธีเล่นเบื้องต้นที่ http://www.tribalwars.asia/help.php ผมว่าถ้าอ่านจบคงกลายเป็นผู้เล่นระดับกลางเลยทีเดียว
ถ้ามีคำถามอื่นๆ นอกเหนือจากที่อยู่ในวิธีการเล่น แล้วโพสต์ถามได้เลยนะครับ :)

ปล. เทคนิคคล้ายๆ กันครับ สร้าง ฟาร์ม สร้าง เทรน แนวๆ นี้ แต่ระวังเรื่องจำนวนทหารแค่นั้นครับ 5 ตัวของไทรบัลวอรส์ ไม่เท่ากับ 5 ตัวของทราเวียน นะครับ (ลองจำลองก่อนส่งดูครับ)

DeletedUser

Guest
เกมส์นี้สิ่งก่อสร้างอะไรไม่ยุ่งยากเหมือนทราเวียน แต่วิธีเล่นอะไรสนุกกว่าเยอะ :d

ส่วนโรงตีเหล็กไว้ใช้วิจัยครับ และต้องอัพถึงระดับเพื่อสร้างสิ่งก่อสร้างอื่นเช่นโรงงานฯลฯ หรือวิจัยทหาร

ส่วนโบสถ์มีไว้เพื่อปล้นภายในรัศมีทหารจะมีกำลังใจ 100% ครับ ซึ่งถ้านอกเขตรัศมีโบสถ์ต้องบอกว่า ถ้าไม่ไปเป็นคาระวานจริงๆ คงต้องเก็บแต่ศพกลับมาครับ

DeletedUser

Guest
2 เกมนี้ คือเกมแนวเดียวกัน

ทราเวียนจะเล่นยากกว่า มากคับ

แต่ พอชวนคนเล่นทราเวียน มาเล่น

บางคน กลับบอกออกมาว่า เล่นอย่างไงวะ ยุ่งยากอะ

ก็คงเป็นผลของความเคยชินที่เล่น ทราเวียนมานานมั่งคับ

ถ้าศึกษา เกมไทรบัลวอรส์ ดีๆ จะรุ้ว่ามันง่ายกว่าทราเวียนมาก

DeletedUser

Guest
2 เกมนี้ คือเกมแนวเดียวกัน

ทราเวียนจะเล่นยากกว่า มากคับ

แต่ พอชวนคนเล่นทราเวียน มาเล่น

บางคน กลับบอกออกมาว่า เล่นอย่างไงวะ ยุ่งยากอะ

ก็คงเป็นผลของความเคยชินที่เล่น ทราเวียนมานานมั่งคับ

ถ้าศึกษา เกมไทรบัลวอรส์ ดีๆ จะรุ้ว่ามันง่ายกว่าทราเวียนมาก
ง่ายกว่าจริง แต่สนุกกว่าเยอะ :d

Hidden18

คะแนน react
0
ผมคนนึงที่ติดใจเล่นเกมส์ผ่านเว็บแบบนี้มานานแล้ว เล่นฆ่าเวลาว่าง่ายๆ

จนผมชวนเพื่อนมาร่วมเล่นด้วย ติดใจจนเป็นอันไม่ต้องทำอะไรกันละ : P

DeletedUser

Guest
อย่าลืมกินข้าว และออกกำลังกายด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
ส่วนโบสถ์มีไว้เพื่อปล้นภายในรัศมีทหารจะมีกำลังใจ 100% ครับ ซึ่งถ้านอกเขตรัศมีโบสถ์ต้องบอกว่า ถ้าไม่ไปเป็นคาระวานจริงๆ คงต้องเก็บแต่ศพกลับมาครับ

ผมว่า หลายๆ คนเข้าใจผิดตรงนี้เยอะนะครับ
การออกไปบุกนอกรัศมี ไม่ได้ทำให้ทหารเราสู้ได้น้อยลงแต่อย่างใดนะครับ

มันเกี่ยวกับ แค่เวลาเรายึดบ้านหลังที่สอง นะครับ

ma nud

คะแนน react
0
ขอถามหน่อยครับ พรีเมียม เราดูยังไงครับตอนเริ่มเล่นเขาให้เรามาหรือป่าว

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
ขอถามหน่อยครับ พรีเมียม เราดูยังไงครับตอนเริ่มเล่นเขาให้เรามาหรือป่าว

พรีเมียร์ ได้จากการเติมเงินเพื่อทำให้ ID ของตัวเองเป็น VIP ชึ่งมีสิทธิประโยชน์มากกว่า ID ทั่วไป

พรีเมียร์ เวลาชื้อ จะได้เป็น Point ซึ่ง เปรียบกะเกมส์ออนไลน์อื่นๆ เหมือนเราชื่อเงิน Gold นั้นแีระ

DeletedUser

Guest
เกมนี้เล่นง่ายเเต่ฝรั่งยึดขอให้ทุกคนร่วมต่อต้านด้วย

ManChesTeRutd

คะแนน react
0
ฝรั่งยึดก็จริงครับ ที่1ของเกมก็เป็นฝรั่งแถมมี6หมู่บ้านแล้ว

แต่ยังไงจำนวนฝรั่งเค้าก็น้อยกว่าอยู่ดี

ผมว่าถ้าจะเอาจริงๆเราก็ชนะได้

staff5511

คะแนน react
0
ไม่แปลกครับ เซิฟไทยก็มีคนฝรั่งเล่น เป็นเรื่องปกติ ถ้าวันไหนไม่มีฝรั่งเล่น สงสารคนไทยต้องมารบกันเอง อิอิ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ผมว่าเกมนี้ยากกว่านะครับแต่พอเป็นแล้วก็พอๆกัน

ทราเวี่ยนมันต้องบริหารเยอะหน่อยเมืองฟาร์มมันน้อย

เกมนี้7*7เมืองฟาร์มเป็น10

บน