ขอถามผู้ดูแลด้วยค่ะช่วยให้คำตอบทีนะค่ะ

noobo001

คะแนน react
0
- กรณี ฟ้าเองมีไอดี 2 ไอดี เล่นในเวิล 7 เนอะ แต่ไม่ได้ส่งทรัพยากรหรือ ช่วยกันนะ แต่ พัฒนาเล่นๆ มาเป็นเวลา เกือบเดือนแล้วนะ จะมีปัญหาไหมค่ะ คืออยากแจ้งให้ทีมงานทราบ........

เพราะอินเตอร์แชเนอะก็ใช่ร่วมอินเตอร์เน๊ตกานแม้ว่าจะแช คนละห้อง

ของน้องสาวฟ้า ก็เล่นอีกไอดีหนึ่งซึ่งก็แชอินเตอร์เน๊ตง่ะ -*- อย่างงี้เกิดปัญหาไหมค่ะ

- ข้อสอง อยากถามว่า เราเปลี่ยนอีเมล์ในเกมได้ไหมค่ะ ถ้าเปลี่ยนได้เปลี่ยนแล้วมันต้องรอนานไหม หรอยังไงค่ะตอบด้วยนะ

DeletedUser

Guest
ผมว่าลองแจ้งที่ฝ่ายสนับสนุนจะได้คำตอบไวกว่านะครับ และละเอียดกว่าด้วย
แต่จากที่ผมอ่านรู้สึกจะต้องแจ้งว่าใช้อินเทอร์เน็ตร่วมกัน และส่วนเปลี่ยนอีเมล์รู้สึกจะไม่รอนานนะ

DeletedUser

Guest
กรณีมีสองไอดี ถือว่าผิดกฎของเกมส์ค่ะ คนเล่นสามารถมีได้แค่คนละ 1 ไอดีเท่านั้น

แต่ถ้าเป็นน้องสาวเล่นอีกไอดี ซึ่งคนเล่นคนละคนกัน แต่ต้องใช้เน็ตร่วมกัน แบบนี้สามารถลงชื่อใส่ใน ใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วมกันไว้ได้ค่ะ

ไปที่ การตั้งค่า ==> ใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วม ==> แล้วก็ใส่ชื่อ ไอดีของอีกคนไว้ในช่อง เพิ่มผู้เล่น

(การใส่ชื่อไว้ ต้องใส่ไว้ทั้งสองไอดีนะค่ะ เช่น ไอดี A ใส่ชื่อไอดี B ไว้ว่าใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วม และใน ไอดี B ก็ต้องใส่ชื่อไอดี A ไว้เช่นกันค่ะ)

ส่วนเรื่องการเปลี่ยน E-mail สามารถเปลี่ยนได้ค่ะ ไปที่ การตั้งค่า ==> การตั้งค่า ==>> ที่อยู่อีเมล

มันจะโชว์ให้ดู E-mail ที่เราเคยใช้อยู่ และมีช่อง ให้ใส่ E-mail ใหม่ค่ะ ใส่รหัสผ่าน และทำการยืนยัน

พอกดยืนยัน ระบบจะส่งเมล์ไปยัง E-mail เก่า ว่าไอดีนี้ได้ทำการเปลี่ยน E-mail แล้ว หากไม่ต้องการเปลี่ยน ให้คลิกที่ลิงค์ ที่ให้ไป

และส่งไปยัง E-mail ใหม่ เพื่อยืนยัน mail ในการเปลี่ยนเมล์ค่ะ จากนั้นรอ 14 วันค่ะ

DeletedUser

Guest
มาช่วยให้ความกระจ่างครับ

1 คนเล่นได้ 1 ไอดีเท่านั้นครับ ไม่ว่าจะเหตุผลหรือยกกฎข้อใดมาอ้าง เช่น เล่นหลายไอดีแต่เปิดระบบใช้เน็ตร่วมกันแล้ว แต่ยังไงก็ผิดกฎเล่นเกิน 1 ไอดีอยู่ดี หรือแม้แต่เล่นหลายไอดีแต่ไม่ได้ช่วยเหลืออะไรระหว่างไอดีกันเลย อันนี้ก็ผิดอยู่ดีครับ เพราะ 1 คนเล่นได้เพียง 1 ไอดีเท่านั้นครับ

อย่างที่คุณ peeajim ได้ตอบไว้นั้น ถูกต้องทุกคำตอบเลยครับ ^_^

บน