ขอถามหน่อยครับ..

DeletedUser

Guest
คือถ้าเขาส่งกองทัพอะไรมาบุกเราควรใช้กองทัพอะไรตั้งรับครับ

DeletedUser

Guest
ตอบยากครับ คุณไม่อาจรู้ได้หรอกว่าเขาส่งอะไรมาบุก

เเนะนำให้ไปกดดูความสามารถ ของทหาร เเต่ละชนิด ดูครับ

มันจะมีระบุค่าพลังโจมตี กับ ป้องกัน ของทหารนั้นๆไว้

คำตอบอยู่ในนั้นหมดครับ

DeletedUser

Guest
คือ เราไม่สามารถรู้ได้นะครับ ว่าเขาส่งอะไรมา กรณีที่อีกฝ่ายส่งทัพผสม

แต่หากส่งทัพเดี่ยว อาทิเช่น ม้าสอดแนมล้วน อันนี้ ดูที่ระยะทางครับ

ส่วนการป้องกัน ควรเอาทหารสายเรนตั้งรับครับ ได้แก่ หอก, ดาบ, ธนู และม้าหนักครับ พวกขวาน ม้าเบา ม้าธนู แรม แมว ขุนนาง โยกหนีให้หมดครับ ไม่งั้นตายฟรี

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
ถ้าเล่น แรกๆยังไม่ค่อยจะเก่ง เขาสร้างทหารอะไร กันคุณก้เอาหารที่กันตัวนั้น เยอะๆ

หอก ขวาน ม้าเบา เนี่ยน่าจะเยอะ

แต่ถ้าคุณพอจะเริ่มเล่นเป็นแล้วคุณจะคำนวนเวลาเดินของทหารเขา !!

DeletedUser

Guest
คือ เราไม่สามารถรู้ได้นะครับ ว่าเขาส่งอะไรมา กรณีที่อีกฝ่ายส่งทัพผสม

แต่หากส่งทัพเดี่ยว อาทิเช่น ม้าสอดแนมล้วน อันนี้ ดูที่ระยะทางครับ

ส่วนการป้องกัน ควรเอาทหารสายเรนตั้งรับครับ ได้แก่ หอก, ดาบ, ธนู และม้าหนักครับ พวกขวาน ม้าเบา ม้าธนู แรม แมว ขุนนาง โยกหนีให้หมดครับ ไม่งั้นตายฟรี

ถูกต้องแล้วครับ

DeletedUser

Guest
นึกไม่ออกบอกไม่ถูกก็ม้าหนักสัก 500 ครับ แล้วที่เหลือก็ลงๆกับพวกทหารราบสายป้องกัน (ผมลงกับธนูอ่ะ)

sTraw3erryz

คะแนน react
0
ไม่โยก ทหารเรน กะจะเรน ด้วยก้ตามใจครับ

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาา ~

chaiordonk

Member
คะแนน react
0
ป้องกันผมว่าพลธนูเจ๋งสุดแล้วครับ ส่วนม้าหนักก็ดีครับแต่เสียพลเมืองเยอะ

บน