ขอถามเรื่องการส่งกำลังสนับสนุนครับ

DeletedUser

Guest
การส่งกำลังสนับสนุนมันมีการจำกัดจำนวนหรือเปล่าครับ
เช่น เมืองของเพื่อนมีประชากร 4500/5000
ถ้าส่งไปช่วย 1000 เมืองนั้นจะรับทหารได้มั้ย หรือรับได้แค่ 500

DeletedUser

Guest
ส่งได้เท่าที่ต้องการเลยครับ แม้ประชากรเมืองที่เราจะส่งกำลังไปสนับสนุนจะมีประชากรเต็มแล้วก็ตาม

DeletedUser

Guest
การส่งกำลังสนับสนุน จะใช้เนื้อที่ฟาร์มของเมืองต้นทางที่ส่ง
ไม่ใช้ฟาร์มของเมืองปลายทางที่รับนะครับ

DeletedUser

Guest
ต้องเข้าใจว่าเกมนี้ไม่ใช่ทราเวียนที่ต้องมาดูแลเรื่องข้าวกันมากมาย
ถ้าจะเรนหรือสนับสนุน ได้เต็มที่ครับ

DeletedUser

Guest
จากประสบการณ์ แนะนำส่งป้องกันเฉพาะเมืองใกล้ ๆ เดินทางไม่นานจะดีกับเราและกับเขามากกว่าครับ พวกที่ต้องเดินทีเป็นวันอย่าส่งไปเลยครับ เวลาคุณโดนโจมตีจะเรียกกลับมาไม่ทันเปล่า ๆ

laonped

Member
คะแนน react
0
ผมขอถามต่อหน่อยนะครับ
1.ในกรณีที่เราส่งกำลังพลไปสนับสนุนชุดนึง แล้วส่งตามไปอีกชุดนึงมันจะตีกันไหมครับ ถ้าตีกัน ชุดแรกจะคิดจากค่าป้องกัน ส่วนชุดสนับสนุนที่สองจะคิดจากค่าโจมตี ใช่หรือไมครับ
2.แบบเดียวกับในกรณีแรกครับ แต่เป็นผู้เล่นคนอื่นส่งสนับสนุนมาแทนนะครับ

DeletedUser

Guest
รวบ 2 ข้อเลยนะครับ เรากดส่งสนับสนุนครับ ไม่ได้กดส่งโจมตี มันจะไม่โจมตีกันหรอกครับ

laonped

Member
คะแนน react
0
สรุปคือมันก็จะไปรวมกันใช่ไหมครับ ผมดีผมเคยถามไปแล้วเข้าบอกว่าไม่รวมผมเลยสงสัยน่ะครับ ไม่กล้าลอง

DeletedUser

Guest
สรุปคือมันก็จะไปรวมกันใช่ไหมครับ ผมดีผมเคยถามไปแล้วเข้าบอกว่าไม่รวมผมเลยสงสัยน่ะครับ ไม่กล้าลอง

กองทัพสนับสนุนก็จะอยู่รวมกันในหมู่บ้านนั้นแหละ จะมีเป็นหมื่นก็ได้ครับ ถ้าคุณสามารถเรียกสนับสนุนมาได้ครับ

DeletedUser

Guest

จะไปรวมกับกองกำลังหลักของหมู่บ้านนั้นเลยครับ แต่จะกลายเป็นกองกำลังที่เจ้าของหมู่บ้านไม่สามารถควบคุมได้

เช่น
นาย m มีหอกอยู่ 100นาย
นาย T ส่งพลหอกให้ นาย m จำนวน 500นาย
นาย ส่งพลหอกให้ นาย m จำนวน 700นาย

ในเมือง นาย m จะมองเห็นว่ามีหอกอยู่ 1,300นาย
แต่พอนาย m กดเข้าจุดรวมพล จะสามารถสั่งการ พลหอกได้แค่ 100นาย ซึ่งเป็นของตนเองครับ
แต่ถ้า เข้าไปใน เมนู 'กองกำลัง' ที่อยู่ทางซ้ายของจุดรวมพล จะเห็นว่ามี กองกำลัง พลหอกจากนาย T จำนวน 500นาย กับพลหอกของนาย จำนวน 700นาย

และ จะมีปุ่มให้ส่งกลับเมืองเจ้าของด้วย ถ้าหากเราปลอดภัยแล้วก็กดส่งกลับให้เจ้าของเขาเถอะครับ

laonped

Member
คะแนน react
0
จะไปรวมกับกองกำลังหลักของหมู่บ้านนั้นเลยครับ แต่จะกลายเป็นกองกำลังที่เจ้าของหมู่บ้านไม่สามารถควบคุมได้

เช่น
นาย m มีหอกอยู่ 100นาย
นาย T ส่งพลหอกให้ นาย m จำนวน 500นาย
นาย ส่งพลหอกให้ นาย m จำนวน 700นาย

ในเมือง นาย m จะมองเห็นว่ามีหอกอยู่ 1,300นาย
แต่พอนาย m กดเข้าจุดรวมพล จะสามารถสั่งการ พลหอกได้แค่ 100นาย ซึ่งเป็นของตนเองครับ
แต่ถ้า เข้าไปใน เมนู 'กองกำลัง' ที่อยู่ทางซ้ายของจุดรวมพล จะเห็นว่ามี กองกำลัง พลหอกจากนาย T จำนวน 500นาย กับพลหอกของนาย จำนวน 700นาย

และ จะมีปุ่มให้ส่งกลับเมืองเจ้าของด้วย ถ้าหากเราปลอดภัยแล้วก็กดส่งกลับให้เจ้าของเขาเถอะครับ
กระจ่างครับ ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest

ถ้าอย่างนั้นคนที่ส่งไปสนับสนุนเองก็ กดกลับเองไม่ได้หรอครับ ต้องให้เจ้าของเมืองกดหรอครับ ? งง -*-

บน