ควรมีการพัฒนาเกมดังนี้

• ผู้เริ่มกระทู้ Darwhima
  • เริ่มวันที่

ความคิดดีไหม

• ดีเกิน70%

โหวต: 3 16,7%
  • ดี30%-70%

โหวต: 7 38,9%
  • ดีต่ำกว่า30%

โหวต: 4 22,2%
  • ไม่ดีเลย

โหวต: 4 22,2%

• ผู้ลงคะแนนทั้งหมด
    18

DeletedUser

Guest
ระบบการตลาด​
1.น่าจะมีระบบซื้อขายเฉพาะคนในเผ่า และเผ่าพันธมิตร
2.น่าจะมีเงิน(ไม่ใช่พรีเมียมนะ) จะได้แลกของได้ง่าย
3.น่าจะมีการซื้อขายทหารด้วย(ยกเว้นขุนพลกับขุนนาง ไม่งั้นตายกันหมดแน่ๆ) เช่น พลหอกหนึ่งคน เราตั้งราคาได้ตามใจ เช่น20เหรียญ(จากข้อ2)
ถ้าไม่มีเงิน ก็อาจเป็น พลหอกตั้งเท่ากับ 50ไม้ ราคาตั้งเองตามใจชอบ

ระบบแผนที่และหมู่บ้าน
1.น่าจะมีการตั้งหมู่บ้านใหม่ ตามที่ดินว่างที่เป็นสีีเขียว ยกเว้นบึง ป่า ภูเขา และหมู่บ้านอื่น โดยการสร้างหมู่บ้านใหม่ก็ใช้ขุนนางตามปกติ (จะได้ไม่ต้องโจมตีหมู่บ้านคนอื่น หรือหมู่บ้านร้าง)
2.ปกติแผนที่เกมจะมีองค์ประกอบดังนี้อยู่แล้ว ที่ว่าง บึง ป่า ภูเขา หมู่บ้าน เราก็สั่งให้คนงานไปป่า เพื่อนำไม้กลับมา หรือไปขุดภูเขา เพื่อนำเหล็กกลับมา

ระบบอื่นๆ
1.ไฟไหม้ เกมจะสุ่มว่า หมู่บ้านนี้จะเกิดไฟไหม้หรือไม่ ถ้าไฟไหม้ สิ่งก่อสร้างบางชนิดก็จะลดลง และทหารบางหน่วยจะตาย
2.การรายงานถูกสอดแนม ที่ดูมา ฝ่ายถูกสอดแนมได้รับรายงานถูกสอดแนม แต่กับไม่กำจัดม้าสอดแนม? การสอดแนมควรที่มีดังนี้ โดยเกมจะสุ่มเอา
1)ถูกสอดแนม แต่ไม่รู้ตัว ผู้ที่สอดแนมก็ไม่ได้รับรายงาน เพราะไม่รู้ว่ามีคนมาสอดแนม
2)ถูกสอดแนม และรู้ตัว ผู้สอดแนมจะได้รับรายงานว่ามีคนมาสอดแนม และทหารจะกำจัดให้หมด ทางฝ่ายสอดแนมก็จะไม่ได้ข่าวเรื่องการสอดแนม​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
สิ่งที่ต้องการมากคือระบบเงิน และเรื่องรายงานถูกสอดแนม

gu tae

Member
คะแนน react
0
น่าจะรู้นะครับว่าสอดแนมแต่ไม่รู้ชื่อว่าใครสอด

ให้รู้ตัวไว้เฉยๆ น่าจะสนุกกว่าน่ะครับ

DeletedUser

Guest
ผมคิดว่าค่อนข้างน่าสนใจนะครับ ยังไงท่านใดมีความเห็นเพิ่มเติมก็เชิญได้เลยนะครับ แล้วเดี๋ยวผมจะนำไปเพิ่มเป็นข้อเสนอแนะให้ทางผู้พัฒนาเกมส์ต่อไปครับ

DeletedUser

Guest
เพิ่มเติมนิดนึงนะครับผมว่าถ้ามีการขายทหารคงจะทำให้เกมส์เสียสมดุลนะครับ
เนื่องด้วยปัจจุบันก็มีการซื้อขุนด้วยพรีเมี่ยมอยู่แล้ว และพรีเมี่ยมยังซื้อแร่ได้ด้วย
แล้วการที่ซื้อทหารได้โดยไม่ต้องรอพวกกระเป๋าหนักก็รวยทั้งบ้านทั้งกำลังพลสิครับ
แล้วก็พวกที่สร้างหมู่บ้านได้อีกผมคิดว่าก็ไม่สมควรจะมี เพราะปัจจุบันขนาดทำสงครามกันแล้วไล่ยึดบ้านอีกฝ่ายให้หมด
ยังทำกันยาก แล้วถ้าอีกฝ่ายสู้ไม่ได้มันไปตั้งบ้านใหม่คราวนี้ผมคิดว่าคงยึดกันไม่หมดสักที เกมส์มันจะยืดเยื้อจนหมดสนุก
ส่วนเรื่องอื่นผมก็เห็นด้วยยกเว้น 2 อันนี้ครับ ^^

DeletedUser

Guest
เขาหมายถึงเงินที่ตั้งขึ้นเองเเบบไม่ใช่พลีเมี่ยมครับเเต่ผมก็ไม่ชอบเเบบตั้งหมู่บ้านอ่ะครับถ้ามีก็ควรจะมีข้อกำหนดด้วยครับ
ผมว่าการสอดเเนมเเบบสุ่ม มันจะบ้าเหรอครับปรกติทหารมันก็ไม่รู้อยู่เเล้วว่าใครเป็นใคร ต้องมีม้าสอดเเนมเหมือนกันน่าจะดีกว่านะครับ
โดยจะสามารถรู้ได้ว่ามีคนมาสอดเเนม(เพราะปกติมีบางพวกกลัวตายเลยบอกข้อมูลไป)
ผมว่าการที่ท่านสุ่มให้ทหารสอดเเนมตายหมดท่านคิดว่าในยุคจริงมีตายหมดเหรอครับ
มันก็ธรรมดาสมมุติท่านเล่นส่งม้าสอดเเนมไป10000ตัวเเล้วอีกฝ่ายมีขวานตัวเดียวเเล้ระบบสุ่มให้ท่านตายหมด ท่านรู้สึกยังไงครับ
ผมไม่เห็นด้วยกับหน่วยสอดเเนมที่ท่านให้สุ่มอ่ะครับ
ท่าท่านให้มีคนไปจับเอาไม้เอาเหล็กมา ท่านคิดว่าถ้ามีจริงเเล้วไม่มีอันตรายเลยเหรอครับ ถ้าจะสร้างสร้างพวกุ้มกันป่าไม้ด้วยเลยดีไหมครับ
ที่สำคัญตอนนี่หลายเวิลกดไปก็จะเป็นบ้านอยู่เเล้ว ท่านอยากให้พื่นที่โล่งๆรอบๆคุณที่ปลอดภัยเหมาะเเก่การต่อสู้ด้วยยุทสาตต่างๆ
มาจบลงด้วย 10*10เป็นบ้านใครไม่รู้เต็มเลยไงครับ เกมมันมีจุดที่เหมาะเเก่การใช้สมองคิดน่าสนุกดีอยู่เเล้ไปตั้งใหม่มันจะทำให้จุดต่างๆเสียสมดุลเเละการวางเเผนการต่อสู้
ถ้ามีการตั้งเมืองใหม่จริง เกมนี้ก็เป็นเเค่เกมส่งตีอย่างเดียวไม่ต้องคิดอะไรเลยสิครับ
วิธีคิดเเบบ บ้านของคนนี้อยู่เเบบนี้ตีเเบบนี้ส่งไปหลังนี่ เเล้วก็ส่งเฟตหลังนี่
มันก็ไม่มีเเล้วล่ะครับ

DeletedUser

Guest
ชอบไฟไหม้ แต่อยากให้มีวางเพลิง

....อยากให้มีเปิด/ปิดประตูเมือง....
1. สำหรับคนที่ไม่อยู่ ปิดไว้ทหารไม่ตาย แต่โดนปล้นได้
2. คนตีอยากตีทหาร ก้อทุบประตูให้พัง ก้อเหมือนประตูไม่มี

พรีเมี่ยมสั่งปิด ประตูพร้อมกันได้ แล้วตั้งเวลาปิด/เปิด ได้ :eek::eek:

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ระบบตลาด : ไม่เห็นด้วยซักข้อ ผมว่าระบบแลกเปลี่ยนด้วยแร่มันก็ดีอยู่แล้วนะ
ระบบแผนที่และหมู่บ้าน : ไม่เห็นเห็นด้วยซักข้อ ถ้าหากมีการก่อตั้งหมู่บ้านใหม่มันก็จะไปเหมือนกับ travian และแร่ผมว่าการปล้นจากหมู่บ้านร้างแบบเดิมก็ดีอยู่แล้วนะคับ
ระบบอื่นๆ :
ไฟไหม้ ก็เป็นความคิดที่ดีคับ
รายงานสอดแนม ไม่เห็นด้วยคับ เห็นด้วยกับคุณ wertasdish

DeletedUser

Guest
ขอให้กลับมาเป็นเหมือนตอนเปิดเวิลใหม่ๆแค่นั้นก็น่าเล่นแล้วครับ
ระบบแลกแร่ได้ แลกขุนได้ เอาออกเหอะ

fluke1994

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เปิด speed x400 unit 0.2 ดิ ผมจะเล่นทั้งวันทั้งคืนเลย เปิดเดือน หนึ่ง ^^ บ้านนี่ ได้อยู่ 1000 หลัง ชัว

DeletedUser

Guest
ที่คุณ Darwhima บอกมานี่ผมว่าใช้ได้เลย โดยเฉพาะ การซื้อขายทหาร แล้วก็ไฟไหม้
แถมอีกนิดมีประตูเมืองที่เปิดปิดได้เหมือนที่คุณ Nosferatu บอก ไทรบัลวอรส์จะต้องสนุกขึ้นแน่ๆ :cool:

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านคะแนนน้อย ไฟไหม้ยาก เพราะคนใช้ไฟปรุงอาหาร ตีเหล็ก ฯลฯ จำนวนน้อย
หมู่บ้านคะแนนมาก ไฟไหม้ง่าย เพราะคนใช้ไฟมาก

DeletedUser

Guest
จำนวนยูนิตที่เสียไปก็ควรต่างกันนะครับ เพราะ

คนมากช่วยกันดับไฟเสียยูนิตน้อย
คนน้อยไม่มีใครช่วยดับไฟตายหมด

DeletedUser

Guest
ผมเห็นด้วยตรงที่มีไฟไหม้ครับเกมจะสนุกและดูสมจริงขึ้นมากครับแต่ตรงระบบตลาดผมเห็นว่าจะมีหรือไม่ก็ได้เพราะไม่ค่อยจำเป็นเท่าไรส่วนที่ให้มีการขุดเจาะอะไรเพิ่มผมว่าไม่จำเป็นนะครับเช่นเดียวกับJackspelo

DeletedUser

Guest
ผมว่าวางเพลิง
น่าจะแนวนี้ 1เมืองวางเพลิงได้ 1ที/24ชม.
เมื่อถูกวางเพลิง เมืองจะไม่ให้ผลผลิต 3 ชม.

ระหว่าง วางเพลิง cooldown สัก15นาที ถ้าออนมาเจอ ก้อกดจับกุม เมืองก้อรอดจากการวางเพลิง
เมื่อกดจับกุมได้ จะรู้ว่าเมืองไหนส่งมา

กลับกัน ถ้าจับไม่ได้ ก้อไม่รู้ว่าใครวาง อิอิ

ไม่ต้องนอนกันพอดี :D:D

DeletedUser

Guest
สร้างสถานีดับเพลิง ไปด้วยเลย พอถูกวางเพลิงก็กดเรียกดับเพลิง

DeletedUser

Guest
ระบบซื้อขายทหารน่าสนใจนะครับ

1.ไฟไหม้ เกมจะสุ่มว่า หมู่บ้านนี้จะเกิดไฟไหม้หรือไม่ ถ้าไฟไหม้ สิ่งก่อสร้างบางชนิดก็จะลดลง และทหารบางหน่วยจะตาย

ระบบไฟไหม้นี่อาจจะเป็นการสุ่มเสี่ยงโดนด่าครับ ฉันกำลังมีสงครามอยู่ดันมาไหม้บ้านฉันอีก ผุ้ดูแลเกมกลั่นแกล้งฉันนี่หว่า ถ้าคนเข้าใจว่าเป็นระบบมันก็ดีไปแต่ถ้าอารมณ์มันไม่อยู่ในช่วงรับฟังก็จะพาลได้ ถ้าเป็นลอบวางเพลิงก็ต้องมีทหารชนิดใหม่ขึ้นมาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ อาจเป็นเหมือนม้าสอดแนมส่งไปเจอนักวางเพลิงด้วยกันก็กันบ้านได้แต่นั่นจะมีประโยชน์อันใดในเมื่อในระบบมีเครื่องยิงหินเพื่อทำลายได้อยู่แล้ว มันเพียงสามารถทำให้ทหารบางหน่วยตาย

DeletedUser

Guest
ถ้างั้นก็สร้างนักวางเพลิงไว้สิครับ ไว้กันไฟไหม้กับนักวางเพลิงด้วยกัน(คล้ายกับพลสอดแนมอ่ะ)

gohkik2

คะแนน react
0
ระบบแผนที่และหมู่บ้าน
1.น่าจะมีการตั้งหมู่บ้านใหม่ ตามที่ดินว่างที่เป็นสีเขียว ยกเว้นบึง ป่า ภูเขา และหมู่บ้านอื่น โดยการสร้างหมู่บ้านใหม่ก็ใช้ขุนนางตามปกติ (จะได้ไม่ต้องโจมตีหมู่บ้านคนอื่น หรือหมู่บ้านร้าง)
2.ปกติแผนที่เกมจะมีองค์ประกอบดังนี้อยู่แล้ว ที่ว่าง บึง ป่า ภูเขา หมู่บ้าน เราก็สั่งให้คนงานไปป่า เพื่อนำไม้กลับมา หรือไปขุดภูเขา เพื่อนำเหล็กกลับมา

ระบบอื่นๆ

ชอบใจ 3.ข้อนี้มากเลยครับ

ขอเสริมอีกนิดนึง ให้เอาระบบการซื้อขุนนางออก แค่นี้เกมส์ก็น่าเล่นขึ้นแล้วครับ

สร้างขึ้นใน 62 ms | เวลาของเซิร์ฟเวอร์: 16:04:27 22/03/2012

บน