(คำถามเล็กน้อย)หนองน้ำในแผนที่

DeletedUser

Guest
คำถามคือ
หากนำกองกำลังบุกโจมตีเมือง แต่ระยะทางมีหนองน้ำขวางกั้นทางบุก จะทำให้เดินทางช้าหรือไม่?

DeletedUser

Guest
ไม่เคยสังเกตุเรื่องนี้แต่คิดว่าไม่เกี่ยวครับ :D

DeletedUser

Guest
มันเป็นเหมือนรูปประกอบแค่นั้นครับ ประมาณว่าจากความเข้าใจของผม เค้าใช้วิธีบวก ลบพิกัด x y ให้กลายเป็นระยะทางเอาครับ ดังนั้นหนองน้ำ คูน้ำ ภูเขา คงไม่ได้นับครับ = ='

icelza10

Member
คะแนน react
0
คือแบบนี้ นะครับ ถ้ามีป่า ต้อง เอาพลขวานไป ถ้ามีน้ำึ่ต้องเอา ม้าเบาไป ถ้ามีภูเขา ก็เอาพลหอก ไป เหมาะ สำหรับ การเดินทางนั้นๆ

DeletedUser

Guest
คือแบบนี้ นะครับ ถ้ามีป่า ต้อง เอาพลขวานไป ถ้ามีน้ำึ่ต้องเอา ม้าเบาไป ถ้ามีภูเขา ก็เอาพลหอก ไป เหมาะ สำหรับ การเดินทางนั้นๆ

เกี่ยวหรอครับ ? :confused:

DeletedUser

Guest
มันเป็นเหมือนรูปประกอบแค่นั้นครับ ประมาณว่าจากความเข้าใจของผม เค้าใช้วิธีบวก ลบพิกัด x y ให้กลายเป็นระยะทางเอาครับ ดังนั้นหนองน้ำ คูน้ำ ภูเขา คงไม่ได้นับครับ = ='

ไหงคุณ t0ny บอกไม่เกี่ยวล่ะครับ :confused:
คนบอกเกี่ยวชี้แจงพร้อมหลักฐานให้ชัดเจนด้วยครับเด๋วคนอ่านจะสับสน :D

DeletedUser

Guest
เชื่อที่คุณ icelza10 พูดด้วยหรือครับ?
จากที่อ่านเขาโพสท์มาหลายกระทู้แล้ว

DeletedUser

Guest
แรกๆเห็นจริงจังครับเลยเผลอเชื่อไป ตอนนี้รู้แล้วล่ะครับว่ามาปั้มเอายศ :mad:

บน