ถามอะไรก็ถามในนี้ได้

• ผู้เริ่มกระทู้ spartan
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ถามอะไรถามในนี้ได้นะครับเดวมีคนช่วยตอบ(ร่วมทั้งผมด้วย)ครับ

DeletedUser

Guest
สร้างไว้เพื่อคนที่ไม่สมัครจะสร้างกระทู้ไม่ได้เลยสร้างกระทู้นี้ขึ้นมาครับ

DeletedUser

Guest
ถามว่าตอนนี้ ดินเหนียวเยอะกว่าอย่างอื่นแบบว่า อย่างอื่นเหลือแทบไม่ถึงร้อย แต่ดินเหนียวเกือบพัน จะทำยังไงให้มันบาลานซ์โดยไม่ต้องสร้างตลาดครับ มันเสียเวลามากๆกว่าจะได้ตลาด :d

DeletedUser

Guest
อยากทราบจำนวนเเต่ละอย่างครับเพราะว่าจะดูความเเตกต่างครับ

worstman

คะแนน react
0
รบกวนหน่อยนะครับ
อยากทราบปริมาณทรัพยากรที่เด้งต่อชั่วโมงในหมู่บ้านโบนัสครับ แล้วมันเกี่ยวข้องกับจำนวนคะแนนที่เพิ่มขึ้นหรือเปล่า แบบว่าคะแนนยิ่งมาก็ยิ่งตีได้มากอะครับ

DeletedUser

Guest
ไม่เกี่ยวครับคือต้องเข้าใจว่าหมู่บ้านโบนัสคือหมู่บ้านที่ถูกแบนนะครับทรัพมันเเล้วเเต่ที่เจ้าของเดิมสร้างไว้ครับไม่ใช่%โบนัสครับเพราะว่าโบนัสอยากได้ต้องใช้ขุนนางครับ

DeletedUser

Guest
ไม่เกี่ยวครับคือต้องเข้าใจว่าหมู่บ้านโบนัสคือหมู่บ้านที่ถูกแบนนะครับทรัพมันเเล้วเเต่ที่เจ้าของเดิมสร้างไว้ครับไม่ใช่%โบนัสครับเพราะว่าโบนัสอยากได้ต้องใช้ขุนนางครับ

หมู่บ้านโบนัสไม่ใช่หมู่บ้านที่ถูกแบนไม่ใช่หรอครับ แต่เกมส์ตั้งขึ้นเพื่อเพิ่มความสนุกและเพิ่มการหาทรัพยากรจากทางอื่นนอกจากการรอที่ผลิตจากเมืองของเรา :d

DeletedUser

Guest
ใช่นะครับเท่าที่ผมรู้
เกมส์เพิ่งเปิดไม่ใช่หรอครับ ทำไมหมู่บ้านที่โดนแบนเป็นพันๆหมู่บ้าน แล้วมันขึ้นอยู่กับว่า หมู่บ้านโบนัสที่ก่อนโดนแบนสร้างอะไรนำหรอครับเลยออกมาเป็นแบบนั้นๆ หรือสุ่มเอา :confused:

DeletedUser

Guest
รบกวนด้วย

ยังไม่ได้การตอบรับให้เข้าเผ่าThai เลยครับ :cool:

hitler1945

คะแนน react
0
ขอถามหน่อยคับปันหาย้ายย...ใหญ่มาก
ผมส่งขุนนางไปหมู่บ้านร้างแล้วส่งกลับคืนยังไงคับ
มันยังขึ้นว่าขุนนางยังมีชีวิตยุ ยุที่หมู่บ้านโบนัสอะคับ
จะเอาไปตีเมืองอื่นไม่ได้ไปแล้วตายหมด
ด่วนเรยคับ!

DeletedUser

Guest
โหเล่นขั้นขุนนางรบกวนคนอื่นช่วยตอบด้วยครับ(ยังไม่มีเลย)

DeletedUser

Guest
ผมคาดว่า คุณหมายถึง "ขุนพล" ใช่ไหมครับ
อาจจะเป็นเพราะ ตอนที่กดโจมตีไปนั้น คุณไปกด 'ส่งกำลังสนับสนุน' เปล่าครับ

วิธีเรียกกลับง่ายๆ ก็ไปที่ จุดรวมพล
แล้วไป กองกำลัง
แล้วรู้สึกจะเป็นlink ประมาณ เรียกกลับ นี้แหละครับ

ไม่ได้ยังไง บอกนะครับ

บน