ถามเกี่ยวกับการตีเมือง

NAkrub

คะแนน react
0
ถาม2ข้อคับ

1. ถ้าสมมติเราตีบ้านแล้วเอาเครื่องยิงหินไปยิงฟาร์มที่ฟาร์มเต็ม(สร้างทหารตัน) เมื่อฟาร์มลดทหารก็ถูกลดหายไปด้วยถูกใช่ไหมครับ

2. ถ้าเรามีขวาน4000 ม้าเบา2000 ระหว่างส่งครั้งเดียวทั้งหมดกับส่ง2ครั้งแยกขวานกับม้า ส่งแบบใหนดีกว่ากันคับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

DeletedUser

Guest
1. ถ้าถูกแมวยิงฟาร์ม ทหารจะไม่ตายครับ แต่จะสร้างเพิ่มได้แต่ โกดังและ ฟาร์มเท่านั้นเอง
2. แล้วแต่ครับ ถ้าส่งไป 2 อย่างเลยโอกาสปล้นได้สูง เพราะ พลขวานมีความสามารถในการโจมตี ม้าเบาด้านการปล้น
ถ้าโจมตีโดยเสียนิดเดียวจะปล้นได้มาก

บน