ถามเกี่ยวกับเครื่องกระทุ้งครับ

DeletedUser

Guest
รบกวนผู้รู้มาตอบที่นะครับ
1. อยากทราบว่ากำแพงของหมู่บ้านโบนัส ระดับ 5 ผมต้องใช้เครื่องกระทุ้งกี่อันหรอครับ แล้วต้องส่งทหารไปเยอะมั้ย
2. จากได้อ่านในฟอรั่ม มีคนบอกว่า กระทุ้งกำแพงแล้วระดับ กำแพงมันจา ลด คือมันจาลดถาวรเลยหรือป่าวครับ หรือลดแค่ชั่วคราว
ถ้าชั่วคราวนี่จะนานประมาณเท่าไรครับ
3.เครื่องกระทุ้งเยอะจะลดระดับกำแพงได้เยอะขึ้น หรือไม่ครับ แล้ว การใช้เครื่องกระทุ้ง ต้อง ใช้คำสั่งอะไรพิเศษหรือป่าว หรือแค่ สั่งโจมตีไปธรรมดา

ปล. ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

akanithaha

Member
คะแนน react
0
1.ผมยังไม่รู้ครับไม่เคยตีใครเค้า
2.อันนี้ลดถาวรจนกว่าเค้าจะอัพขึ้นมาใหม่
3.น่าจะยิ่งเยอะยิ่งลดเยอะแหละครับ ส่งคำสั่งก็โจมตีธรรมดาล่ะครับเอาทหารไปคุ้มกันด้วยเน้อเด๋วเจอ เรน เค้าแล้วจะพังหมด

DeletedUser

Guest
อยากรู้ว่ากี่เครื่องกำแพงระดับ ... จะพังไหม ลองไปจำลองดูที่จุดระดมพลได้เลยครับ

ส่วนเรื่องยิ่งเครื่องกระทุ้งเยอะ แน่นอนว่าระดับของกำแพงยิ่งลดเยอะครับ

บน