ถามเรื่องการยึดครองหมู่บ้านหน่อยครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ bank4818
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
จะทำยังไงให้ยึดครองหมู่บ้านได้ครับ ผมโจมตีไปปกติยึดครองไม่ได้ หรือต้องประกาศก่อนครับ ใครก็ได้ช่วยบอกผมทีครับ

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ต้องมี ขุนนาง
สร้าง สถานศึกษา มันจะเป็ฯทีสร้างขุนนางครับ
ทีทำกาน เวล20 โรงตีเหล็ก เวล20 ตลาด เวล10 จึงสร้างสถานศึกษา ได้ครับ
หรือลอง กด ค้นหา คำว่า ขุนนางละ ก็ศึกษาเอาครับ
หรือกด ค้อนหา คำว่า วิธียึดบ้าน ยึดบ้าน อะไรก็ลองกดดู
หรือจะเข้าไปอ่านหัวข้อ หลัก เค้าก็สอนนะครับ ยึดบ้านอะ สาธุ
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=147

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ลองดูฟอรัมคำถามแล้วหรอครับ
กฏของเกมส์ข้อเน้ยละเมิดจนชิน

โพสต์ในฟอรั่มที่ถูกต้อง
โปรดใช้เวลาสักครู่ก่อนการตั้งกระทู้ใหม่ และโปรดแน่ใจก่อนว่าคุณกำลังโพสต์ในฟอรั่มที่ถูกต้อง เพื่อที่ผู้ดูแลระบบจะได้ไม่ต้องมาย้ายมันภายหลัง โปรดระวังว่าบางฟอรั่มย่อยมีกฎเพิ่มเติม โปรดอ่านมันก่อนจะโพสต์

หลีกเลี่ยงการตั้งกระทู้ซ้ำๆ
ก่อนที่คุณจะตั้งหัวข้อใหม่ โปรดแน่ใจว่าไม่เคยมีหัวข้อนั้น หรือหัวข้อที่คล้ายกับหัวข้อนั้นๆ แล้ว

DeletedUser

Guest
ลองดูฟอรัมคำถามแล้วหรอครับ
กฏของเกมส์ข้อเน้ยละเมิดจนชิน

โพสต์ในฟอรั่มที่ถูกต้อง
โปรดใช้เวลาสักครู่ก่อนการตั้งกระทู้ใหม่ และโปรดแน่ใจก่อนว่าคุณกำลังโพสต์ในฟอรั่มที่ถูกต้อง เพื่อที่ผู้ดูแลระบบจะได้ไม่ต้องมาย้ายมันภายหลัง โปรดระวังว่าบางฟอรั่มย่อยมีกฎเพิ่มเติม โปรดอ่านมันก่อนจะโพสต์

หลีกเลี่ยงการตั้งกระทู้ซ้ำๆ
ก่อนที่คุณจะตั้งหัวข้อใหม่ โปรดแน่ใจว่าไม่เคยมีหัวข้อนั้น หรือหัวข้อที่คล้ายกับหัวข้อนั้นๆ แล้ว

แล้วถ้าซ้ำในคนละฟอรัมกันหนะครับ(ให้มีคนเห็นเยอะ) แบบว่า
อาจจะ โพสในฟอรัมทั่วไป/ทั่วไป ฟอรัมทั่วไป/คำถาม ฟอรัมเวิลด์/เวิลด์2
อย่างนี้หละครับ ได้ป่ะครับ (เป็นกระทู้ที่เป็นแนะนำนะครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน