ถามเรื่องการเติดพรีเมี่ยม

iRedz

คะแนน react
0
:confused:ถ้าเรามีบัตรเครดิตเป็นของธนาคารกสิกรจะซื้อยังไงครับ
ทำซื้อเเล้วแต่ไม่ได้สักครั้ง ต้องไปสมัครตรงไหมก่อนไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:confused:

DeletedUser

Guest
บัตรเครดิต ประเภท VISA สำหรับบางธนาคารจำเป็นต้อง Verified บัตรก่อนนะครับ (ปัจจุบันเกือบทุกธนาคารแล้ว)
จะต้องติดต่อทางธนาคารเจ้าของบัตรนั้นครับ เพื่อสอบถามลิงค์ในการ Verrified ครับ
แต่ส่วนใหญ่ หากใช้ผ่านเน็ตครั้งแรก ก่อนยืนยันการชำระเงินจะมีให้เจ้าของบัตรทำการ Verified บัตรครับ
คือ เป็นการกำหนดรหัสจำนวน 4 ตัว เพื่อยืนยันการชำระเงินครับ
(สมัยก่อนไม่ต้องกรอกรหัสก็ชำระเงินได้เลย แต่ปัจจุบันต้องใส่รหัสอีกชั้น เพื่อรักษาความปลอดภัยของบัตรเครดิตครับ)

สำหรับบัตรเครดิต กสิกรไทย ผมนำลิงค์มาให้ด้านล่างนี้แล้วครับ
https://rt03.kasikornbank.com/enroll/cardNumber.aspx
แต่ผมแนะนำให้ สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ผ่าน K-Contact Center โทร 02 888 8888
และขอแนะนำว่า ไม่ควรคลิกลิงค์ธนาคารผ่านเว็บอื่นๆครับ ที่ถูกต้องคือจะต้องพิมพ์ url เองครับ
แต่ของผมปลอดภัยครับ ^_^

หากทำแล้วไม่ได้อย่างไร รบกวนเข้ามาแจ้งอีกครั้งนะครับ

บน