ถามเรื่องของรัศมีโบสถ์ครับ

sakkarin1988

คะแนน react
0
คำว่า อยู่ในรัศมีโบสถ์ หมายความว่า ยูนิททหารไม่ว่าจะไปอยู่ที่ใดใดในแผนที่ก็ตาม แต่ถ้าสังกัดหมู่บ้านที่มีศาสนา จะก็ถือว่ายินิททหารนั้นอยู่ในรัศมีโบสถ์ใช่หรือเปล่าครับ

DeletedUser

Guest
เอาง่ายๆ นะครับ รัศมีโบสถ์จะทำให้หมู่บ้านของคุณที่อยู่ในรัศมีนั้นมีศาสนา เมื่อมีศาสนาแล้วจะไปไหนก็ตามศาสนาก็ตามไปด้วย เหมือนกับคุณไปต่างประเทศคุณก็ยังมีศาสนาครับ

หมู่บ้านที่มีศาสนาหรืออยู่ในรัศมีโบสถ์ ส่งไปตีที่ไหนก็จะได้รับพลังโจมตีเต็ม 100% ครับ
ส่วนถ้าคุณไปตีบ้านที่เค้าไม่มีศาสนา พลังป้องกันของเค้าก็ลดเหลือ 50%
เช่นเดียวกับคุณ ถ้าบ้านของคุณนั้นไม่มีศาสนา พลังโจมตีและพลังป้องกันก็เหลือแค่ 50%

บน