ถามเรื่องขุนนางครับว่า...

thadaga

คะแนน react
0
ถามเรื่องขุนนางครับว่า สมมุติว่ายืดหมู่บ้าน ได้ 1 หมู่บ้านรวมทั้งหมด 2 หมู่บ้านแล้ว
ถ้าหมู่บ้านหลังที่ 2 ที่ยืดแล้วผมสร้างสถานศึกษาขึ้นใหม่และจะสร้างขุนนางที่หมู่บ้านนี้
แล้ว ถามว่า จะใช้เหรียญทอง 1 เหรียญหรือเปล่าครับ หรือว่าใช้ 1+2เหรียญ
ถ้าใช้ 1+2เหรียญผมก็คิว่าไม่คุ้มกับการที่จะอัฟสิ่งก่อสร้างในหมู่บ้านใหม่ใช่มั๊ยครับ

newjaxta

คะแนน react
0
คนแรกใช้ 1 คนที่สองใช้เพิ่มอีก 2 คนที่สามใช้เพิ่มอีก 3 ก็คือถ้าจะสร้างคนที่สาม นายต้องมีเหรียญรวมทั้งหมด 1+2+3 = 6 ไงละ เวลาสร้างขุนนางเสร็จแล้ว เหรียญมันไม่ได้หายไปซะหน่อย
แล้วเวลายึดเมืองใหม่ได้ คุ้มไม่คุ้มก็อัพอยู่ดีแหละ แค่ไม่ได้อัพจนสร้างโรงเรียนได้เหมือนเมืองหลักเท่านั้นเอง

-Lusifer-

Member
คะแนน react
0
เรปบน
ถ้าจะสร้างคนที่ 3 ใช่ 3 เหรียนอะถูก
แต่ต้องอธิบายให้ชัดๆว่า
1+2+3 = 6 ในกรณีที่สร้างติดๆกัน3คน
ไม่งั้นจะกลายเป็นว่าการสร้างคนที่3ใช้ 6 เหรียญ

DeletedUser

Guest
ถ้างั้นก็ลองกดเข้าไปในสถานศึกษานะครับ
มันจะมีรายละเอียดให้เราอ่าน
ในการสร้างขุนนางว่า
จำนวนเหรียญทองที่ใช้สำหรับขุนนางคนที่ 3 = 3 เหรียญ
จำนวนเหรียญทองที่มีสำหรับขุนนางคนที่ 3 = 0 เหรียญ

หน้าที่เราก็คือ สร้างเหรียญ ให้ได้ สามเหรียญ
เสร็จแล้วก็สร้างขุนนางครับ

DeletedUser

Guest
สิ่งที่ใช้ร่วมกันได้ก็มีแค่ ขุนพล
นอกนั้นก็คงของใครของมัน
ผมพูดแบบเดาๆนะครับ

ผมสร้งจากเมืองแรกอย่างเดียวง่ายกว่าเร็วกว่าครับ:d:)

DeletedUser

Guest
บางกรณีถ้าแร่เหลือ+พื้นที่เหลือ หรือไกลจากเมืองหลักมากก็น่าจะสร้างครับ
ผมว่าจะลองอยู่เหมือนกัน คงจะสะดวกดี แต่ก็กลัวว่าจะเป็นเมืองล่อเป้าเหมือนกันครับ

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
เท่าทีอ่านมา สถานศึกษา ไม่ว่าสร้างที บ้านใหน ของเรา มันเป็น อันเดียวกันครับ
ถ้าสร้าง ไปแล้ว2ตัว ยึดบ้านไป2หลัง จะสร้างสถานศึกษา ในบ้านหลังที2ทียึดมา มันก็จะนับ สร้างตัวที3ต่อครับ คือมันจะ นับรวมหมด ไม่เเยก
เราคิดว่า งี้นะ จำว่า เคย อ่านเจอมา

thadaga

คะแนน react
0
งั้นก็ไม่จำเป็นต้องสร้างสถานศึกษาที่บ้านใหม่ที่ยึดได้

ขอบคุณครับ

boynanaza

Member
คะแนน react
0
ถามเรื่องขุนนางครับว่า สมมุติว่ายืดหมู่บ้าน ได้ 1 หมู่บ้านรวมทั้งหมด 2 หมู่บ้านแล้ว
ถ้าหมู่บ้านหลังที่ 2 ที่ยืดแล้วผมสร้างสถานศึกษาขึ้นใหม่และจะสร้างขุนนางที่หมู่บ้านนี้
แล้ว ถามว่า จะใช้เหรียญทอง 1 เหรียญหรือเปล่าครับ หรือว่าใช้ 1+2เหรียญ
ถ้าใช้ 1+2เหรียญผมก็คิว่าไม่คุ้มกับการที่จะอัฟสิ่งก่อสร้างในหมู่บ้านใหม่ใช่มั๊ยครับ

จะมีกี่หลังมันก็นับรวมกันหมดครับ ไม่ได้เริ่มนับเหรียญ1ใหม่

เหรียญทองจะกดสร้างที่บ้านไหนก้ได้ มันจะนับรวมกันหมดครับ

DeletedUser

Guest
สถานศึกษา ไม่ว่าจะมีกี่แห่งก็ตาม เหรียญทองจะใช้ร่วมกันครับ

แล้วจะสร้างแห่งที่ 2 หรือ 3 หรือ ... ทำไมนั้น?
ก็เพื่อว่า ร่นระยะเวลาในการคลานต่ำของขุนนางครับ
เช่น เราส่งขุนนางจากเมืองแรกไปยึดเมืองไกลๆ มาได้ 1 เืมือง เราก็อาจสร้างสถานศึกษาที่เมืองไกลนี้
เพื่อเวลาจะยึดรอบบริเวณเมืองไกลๆ เราก็สามารถสั่งขุนนางจากเมืองไกลนี้ได้เลย ประหยัดเวลาในการเดินทางครับ (ไม่ต้องส่งจากเมืองแรกแ้ล้ว)

หวังว่าคงเล่นเกมสนุกมากขึ้นนะครับ

napadol01

คะแนน react
0
สถานศึกษา ไม่ว่าจะมีกี่แห่งก็ตาม เหรียญทองจะใช้ร่วมกันครับ

แล้วจะสร้างแห่งที่ 2 หรือ 3 หรือ ... ทำไมนั้น?
ก็เพื่อว่า ร่นระยะเวลาในการคลานต่ำของขุนนางครับ
เช่น เราส่งขุนนางจากเมืองแรกไปยึดเมืองไกลๆ มาได้ 1 เืมือง เราก็อาจสร้างสถานศึกษาที่เมืองไกลนี้
เพื่อเวลาจะยึดรอบบริเวณเมืองไกลๆ เราก็สามารถสั่งขุนนางจากเมืองไกลนี้ได้เลย ประหยัดเวลาในการเดินทางครับ (ไม่ต้องส่งจากเมืองแรกแ้ล้ว)

หวังว่าคงเล่นเกมสนุกมากขึ้นนะครับ

ใช่ๆๆๆผม มีเมือง20เมือง ผมมีสถานศึกษา18เมือง ผม กดเหรียญได้จากหลายๆเมือง ไม่ต้องมาคอยส่งแร่ เวลาจะยึดเมือง ทางไหนผมก็สร้าง ขุนนางใกล้ๆนั้น มันจะลดเวลาเดิน

-Lusifer-

Member
คะแนน react
0
แต่หากมันไกลกันมาก
ก็สมควรสร้างใหม่นะ
จะได้ไม่เสียเวลาเดินเยอะ

บน